Fahimtar Maganganun Magana: Menene Shawarwari Na Mutum

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 5 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 28 Yuni 2024
Anonim
Never say these phrases, even mentally. They destroy everything around
Video: Never say these phrases, even mentally. They destroy everything around

Wadatacce

Magance magana yana ɗaya daga cikin hanyoyin da ake bi don ganowa da bi da mutanen da ke da tabin hankali, tausayawa, da zamantakewa. Hakanan nau'in magani ne wanda jama'a suka fi sani.

Menene nasiha ta mutum

Shawarwari na daidaiku shine lokacin da ƙwararre ke hulɗa da mai haƙuri akan-kan-ɗaya. Yana ba da damar mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali da mai haƙuri su mai da hankali kan juna da batun da ke hannunsu.

Yana iya zama kamar ita ce hanya mafi inganci don kulawa ko bincikar mai haƙuri tunda dabarun ba da shawara na mutum shine mafi kusantar kafa dangantaka da amincewa don ci gaba, amma ba koyaushe bane.

Akwai mutanen da ba sa jin daɗin buɗe wa baƙi, ƙwararru ko a'a. Taron ƙungiya da na tsara-zuwa-tsara shine madaidaicin hanyoyin don samun su buɗe.


Ab Adbuwan amfãni daga mutum shawara

Baya ga fa'idar bayyananniyar samun cikakkiyar kulawa ta ɓangarorin biyu a cikin zama ɗaya-ɗaya. Akwai wasu fa'idodi ga nasiha ta mutum.

  1. Sirri - Ana gudanar da zaman ƙungiya tare da wasu marasa lafiya masu irin wannan rashin lafiya. Ta hanyar nuna wa marasa lafiya cewa ba su kaɗai ba ne a cikin mawuyacin halin da suke ciki, yana ba su damar tallafawa juna da hanzarta aikin warkarwa.
  2. Jadawalin jiyya - Dangane da tsananin kowane hali, yawan zaman zai yi tasiri kan ko maganin zai yi nasara. Yin tanadi tare da mai haƙuri ɗaya ya fi sauƙi fiye da daidaitawa tare da ƙungiya.
  3. Bayar da amsa mai zurfi - An horar da masu warkarwa don zaɓar kalmominsu lokacin magana da mai haƙuri. Wasu mutane suna ba da amsa da kyau ga madarar sukari yayin da wasu suka fi son muguwar gaskiya.

Yadda za a yi wa mutum nasiha

Yawancin zaman zaman lafiya ana gudanar da su ta masu lasisi da Likitoci masu lasisi. Amma ba duk zaman ne kwararru ke gudanar da su ba, nasiha kuma za ta iya yin ta masu sa kai. Ƙungiyar Soja (Soja), alal misali, suna ɗaukar yawancin su don kula da tsoffin sojoji da masu ba da sabis tare da PTSD.


Idan kuna sha'awar fara ƙungiyar masu sa kai don taimakawa wani dalili, amma ba ku san yadda ake yi da kyau ba anan akwai wasu nasihu.

  1. Kula-Kula da hankali na Laser. Babu abin da ke ba wa majiyyacin haushi fiye da mai ilimin tauhidi ko wanda ke ci gaba da duba wayoyin su. Idan ba za ku iya ƙin yin amfani da wayoyinku ba, yi amfani da shi don yin rikodin zaman.
  2. Yi amfani da “wurin amintacce” - Abin da mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali ke kiran ofishin su. Yana da ɗaki mai zaman kansa kawai inda zaku iya gudanar da zama. Yin shi akan Starbucks ba zai samar da yanayin da ya dace ba.
  3. Bari su yi duk magana - Maganganin magana yana ba wa majiyyaci damar bayyana yadda suke ji ta hanyar tattauna batutuwan su. Ba lacca bane ko shawara. Tsayayya wa jarabar yin magana da yawa, sai dai in an yi tambaya kai tsaye.
  4. Kasance aboki - Ba dan sanda bane. Ko da ma manufofin biyu iri ɗaya ne, hanyar samun cikakkiyar gaskiyar labarin bai kamata ba.

Ingantaccen Maganin Maganganu ya dogara ne akan amana yayin da binciken laifuka ainihin akasin haka ne. Don haka zama aboki kuma haɓaka haɓaka, ba lamari ba.


  1. Yi hankali - Idan kuna kula da zaman farmakin magana, har yanzu ya zama dole kuyi aiki kamar ƙwararre. Wataƙila ba za ku iya ba da shawarar magunguna ba, amma wannan ba yana nufin ku manta da ɗabi'ar ƙwararru ba.

Yi hankali da kalmomin ku don hana cutar da mara lafiyar ku kuma ba shakka, kiyaye duk zaman zaman sirri.

Halaye na nasiha ɗaya

Da yake magana game da nasiha, akwai abubuwa da yawa da suka bambanta shi daga zaman ƙungiya da taɗi na sirri tsakanin abokai. Akwai bayyananniyar manufar taken da zaman da kansu. Akwai lokutan da tattaunawar ke jujjuyawa da ɓarna don zance, amma a ƙarshe, har yanzu tana buƙatar komawa ga ainihin manufarta.

Yana da wuya a faɗi yawan zaman da yakamata a yi tunda kowane shari'ar ta musamman ce. Ana iya samun kamanceceniya, amma ba daidai suke ba. Tarihin mai haƙuri, yanayin motsin rai, yanayin mutum, da sauran abubuwan suna da damar da ba ta da iyaka.

Yana iya zama da wahala a tantance adadin farkon zaman da ake buƙata. Amma zaman bai kamata ya wuce fiye da awa ɗaya ba. Za a iya cimma abubuwa da yawa ta hanyar dogon magana, amma galibi ba za a iya tattauna jigon batun a cikin mintuna 30 ba. Hakanan yana da mahimmanci cewa an magance wasu 'yan batutuwa don ba wa ɓangarorin biyu lokaci don shaƙa da narkar da tattaunawar.

Ya kasance daidaitaccen aiki ga mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali don ɗaukar bayanai, bayan haka, lokacin ma'amala da marasa lafiya da yawa a cikin 'yan shekaru zai yi wuya a tuna cikakkun bayanan kowannensu. Amma maganin zamani yanzu ya ƙi yin aikin.

Yawancin marasa lafiya ba sa jin daɗi lokacin da mai ba da shawara ya rubuta wani abu kuma a matsayin tsarin kariya ya zama mai kiyaye abin da suke faɗi.

Lokacin da mara lafiya ya fara jin suna buƙatar kallon abin da suke faɗi, suna yin ƙarya. Yana da illa ga magani gaba ɗaya.

Shawarar mutum ɗaya hanya ce ta likita. Dole ne a magance shi da ƙwarewa da kulawa. Taimaka wa wanda ke fama da matsalar tunani, zamantakewa, ko tunani yana da kyau kuma yana da fa'ida, amma magance shi ba daidai ba na iya haifar da sakamako da ba a yi niyya ba.

A ina mutane za su iya samun zaman nasiha na mutum ɗaya

Makarantu na gida da Jami'o'i galibi suna da ƙungiyoyi waɗanda za su iya ba da shawara na mutum kan batutuwan kamar kisan kai, zalunci, ɓacin rai, tashin hankalin gida, da makamantansu. Binciken Facebook ko Google na "shawara guda ɗaya kusa da ni”Zai iya ba da sakamako mai kyau.

Yana da mahimmanci a lura cewa yayin bincike, kuna la'akari da dalilin da yasa kuke buƙatar shawara.

Yawancin kwararru kwararru ne waɗanda ke kula da takamaiman nau'in matsala. Hakanan zai haɓaka damar samun nasara ta hanyar aiki tare da ƙwararre fiye da babban likita.

Yawancin kwararru sun zaɓi wata matsala musamman saboda suna da maslaha a wannan takamaiman yanayin. Masu ba da agaji suna da sha’awa ta musamman. Suna ba da gudummawar lokacin su saboda su masu ba da shawara ne wajen rage barnar da cutar ke haifarwa. Shawarwari na daidaiku tare da masu sa kai su ma kyauta ne, don haka bai kamata kudi ya zama lamari ba.

Nasiha ɗaya da ƙwararru tana da fa'idarsa. Suna da horo, ilimi, da gogewa don tantance marasa lafiya a asibiti kuma su san mafi kyawun ci gaba.