Ka Kawo Ƙarshen Matsalolin Ƙulla Aure

Mawallafi: Monica Porter
Ranar Halitta: 17 Maris 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Foot self-massage. How to massage feet, legs at home.
Video: Foot self-massage. How to massage feet, legs at home.

Wadatacce

Lokacin da matsaloli suka taso a cikin ɗakin kwanciya, duk auren ku na iya jin daɗi. Matsalolin kusanci na iya kutsawa cikin kowane aure kuma yana lalata lalacewar dangantaka.

Abin takaici, idan matsalolin aure na kusanci suka ci gaba, suna iya lalata aure. Maidowa ko inganta kusanci yana yiwuwa amma yana buƙatar ɗan aiki akan kan ku har ma da alaƙar.

Me za a yi game da matsalolin kusanci a cikin aure?

Tare da ɗan haƙuri, zaku iya kawo ƙarshen matsalolin kusanci a cikin auren ku.

Yana da mahimmanci da farko ku fahimci matakan kusancin da kuke rabawa tare da abokin aikin ku, fahimtar tasirin haske na rashin kusanci a cikin alaƙa da yin ƙoƙari na hankali don dawo da kusanci a cikin aure.


Gwada waɗannan nasihun masu zuwa gwadawa idan kuna neman shawara kan haɓaka kusanci a cikin aure kuma kuna son juyar da rashin kusanci a cikin aure, a kansa.

Ga yadda ake gyara matsalolin kusanci a cikin aure

1. Ka kyautata wa kanka

Yana cikin dabi’ar mace ta sa kowa da komai a gaba, sau da yawa tana mantawa da kanta. Timeauki lokaci don haɓaka ruhun ku kuma ku aikata abubuwan da kuke jin daɗi.

Timeauki lokaci don kanku yana haɓaka ƙima da kwarin gwiwa, wanda hakan zai zama abin sha'awa ga maigida.

Kasance mai aiki, sanya suturar da za ta ba ka sha’awa, kuma ka keɓe lokaci don hutawa don ka zama mafi kyawun yanayin da zai yiwu don kanka da shi.

2. Yi aiki da rataya ta jima'i

Ratayewar jima'i daga tarbiyyar ku na iya yin kusanci da wahala. Don gina kusanci yana da mahimmanci ku fito daga cikin kwaryar jima'i ku kuma ku yi nishaɗi cikin kusancin jima'i.


Yawancin mata da yawa an tashe su don ganin jima'i a matsayin "ƙazanta". Idan jin kunya ko laifi suna shiga cikin hanyar samun damar jin daɗin kasancewa kusa, to kuna buƙatar yin aiki akan waɗannan batutuwan.

Zumunci wani muhimmin sashi ne na aure kuma yana da darajar koyon rungumar juna. Yin magana da mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali shine farkon farawa don gyara matsalolin kusanci. Yi magana a bayyane game da sha'awar ku. Zumunci na gaskiya yana zuwa ne daga kasancewa cikakkiyar budurwa da gaskiya ga abokin tarayya. Samun damar yin magana game da jima’i da sha’awar ku na iya kusantar da ku kusa da haɓaka tashin hankali.

Hakanan yana buɗe hanya don mafi kyawun jima'i kuma yana koya wa kowannen ku ƙarin abin da ɗayan yake so da jin daɗi. Idan kuna jin kunya game da magana game da jima'i ko ba ku san yadda ake kawo shi ba; raba gidan yanar gizo irin wannan tare da shi na iya ba da kyakkyawan tsalle.

3. Takeauki shi a waje da ɗakin kwana


Abokan zumunci bai wuce yin jima'i kawai ba.

Kuna iya haɓaka kusancin jiki da na tunani ta hanyar nuna soyayyar ku a waje da ɗakin kwana.Ku kwanta a kan kujera yayin da kuke kallon TV, ku durƙusa kusa ku taɓa shi yayin da kuke magana akan karin kumallo, ko kuma ku daɗe don sumbata lokacin da kuka ganshi da safe.

Kuna iya haɓaka kusanci kawai ta hanyar tuntuɓar ko'ina cikin yini, don haka yi amfani da kowane dama don haɗawa.

4. Yi lokaci don kusanci

Haka ne, rayuwa na iya zama mai wahala da jadawalin mu, amma rashin sanya kusanci a gaba zai iya haifar da rushewar auren ku.

Yin lokaci don saduwa da mijinki yana da mahimmanci a gare ku duka idan kuna son shawo kan matsalolin kusanci.

Ta hanyar sanya jima'i a kan mai ƙonawa ta baya, ba wai kawai za ku yi rarrabuwar kawuna ba, amma kuna ture shi ta hanyar ba da fifikon cewa ba shi ne fifiko ba.

Sanya yara su kwanta da wuri, manta da tsayawa don kallon wasan kwaikwayo, ko alama a cikin kalanda - duk abin da ake buƙata don jin daɗin kasancewa kusa.

5. Haɗa abubuwa

Jima'i na iya zama na yau da kullun idan kun kasance tare da wani na ɗan lokaci. Rayuwar jima’i da ba ta raguwa na iya haifar da matsala cikin kusanci da matsalolin aure, yana barin mutum ɗaya ko duka su gajiya ko ma ba a so. Rayuwa a cikin aure ba tare da kusanci ba na iya haifar da mummunan yanayin rashin tsaro da rashin jin daɗi.

Ajiye abubuwa masu ban sha'awa ta hanyar gwada sabbin abubuwa a ciki da wajen ɗakin kwana, kuma matsalolin kusanci za su zama tarihi.

Canje -canje na yau da kullun sau ɗaya a wani lokaci sau da yawa yana isa ya sake kunna walƙiya. Gwada saka wasu sabbin kayan kwalliya ko yin wanka tare a matsayin farawa.

Kada ku bari kasuwancin rayuwa ya shiga cikin hanyar nuna soyayya da jin daɗin jin daɗi a cikin ɗakin kwanciya. Rashin kusanci a cikin alaƙa shine babban buzzkill don farin ciki na dangantaka da cikawa.

Sanya lokaci a cikin kanku da alakar ku, kuma kuyi duk abin da zaku iya don kiyaye soyayya da annashuwa cikin rayuwar auren ku.

Kada ku bar zumunci ba tare da kusantar juna ya kawo cikas ga ni'imar aurenku ba.

Ta yaya zaku iya kula da kusanci ba tare da jima'i ba

Babu kusanci a cikin aure da zai iya raunana alaƙar da ke tsakanin ma'aurata.

Aure ba tare da kawance yana haifar da rashin alaƙa tsakanin abokan tarayya ba, rashin gamsuwa ta dangantaka da rashin jin daɗi saboda buƙatun jiki da ba a biya ba.

Koyaya wani lokacin saboda haihuwar yaro, rikicewar sha'awar jima'i, tabarbarewa, da sauran yanayin likita ko yanayin tunani, jima'i ba zai yiwu ba.

Akwai darussan kusancin aure da yawa fiye da taimaka muku jin daɗin kusanci a cikin aure ba tare da jima'i ba.

  • Riƙe hannun juna don jin daɗin ci gaba da jin kusanci tare da abokin tarayya, koda bayan shekaru na zama tare.
  • Haɗa ƙarin lokacin cuddle kamar yadda ingantaccen tabbaci ne na zahiri don sanya ku da abokin tarayya jin daɗin haɗin kai nan take.
  • Haɓaka sabbin abubuwan sha'awa ko abubuwan sha'awa ga ma'aurata kuma nan ba da jimawa ba za ku ga waɗannan ayyukan masu motsa hankali suna buɗe hanyoyi don sabbin tattaunawa kowace rana.
  • Maimaita kwanan ku na farko ko tuno game da waɗancan kwanakin farko da almara don sake farfaɗo da walƙiya ɗaya da kuka samu a farkon dangantakar.
  • Idan mace ce, ku fahimci abin da ke sa namiji ya sadu da mace. Fara ta zama mata a kusa da mutumin ku, sauraro cikin tausayawa kuma ba tare da katsewa ba, nuna amincewar ku cikin iyawarsa da shiga cikin maslahar sa.
  • Idan kai namiji ne, ku fahimci me ke sa mace ta yi zumunci da namiji. Yi aiki akan gina halaye masu kyau kamar zama kirki, gaskiya, alfahari, amintacce kuma zama wani wa zai iya sa ta dariya.

Hakanan, yana da kyau a haɗa tare da sahihiyar likitan ilimin jima'i wanda zai iya taimaka muku magance rashin kusanci a cikin aure tare da kayan aiki kamar motsa jiki na ma’aurata, da ingantacciyar shawara don warware matsalolin kusancin aure. Ta hanyar yin taƙaitaccen batutuwan kusanci a cikin aure za ku iya ɗaukar matakan gyara don inganta kusancin aure da sake dawo da sha'awar dangantakar ku.