Nasiha ta Saki wanda Lauya ba zai iya gaya muku ba

Mawallafi: Monica Porter
Ranar Halitta: 17 Maris 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Ethics And Boundary Issues in Counseling--CEUs for LPC, LMHC, LCSW
Video: Ethics And Boundary Issues in Counseling--CEUs for LPC, LMHC, LCSW

Wadatacce

Mariya da mijinta Alan duka sun san na ɗan lokaci cewa kisan aure ba makawa bane, don haka sai tambayar ta yaya za a ci gaba. Abokai da dangi da yawa sun himmatu da shawarar kashe aure; amma da gaske, Mariya da Alan sun so abu ɗaya: abin da ya fi kyau ga yara. Kodayake ba su yarda da abubuwa da yawa ba, sun yarda da hakan, kuma ya mamaye duk sauran.

Lauyoyin biyu sun yi hayar, amma tsakanin Mariya da Alan, sun fitar da bayanan da kansu. Sun sami damar sasantawa daga kotu, wanda ya adana su lokaci da kuɗi da yawa. Dukansu sun fahimci cewa suna buƙatar yin shawarwari kuma ba za su sami duk abin da suke so ba, sai dai sun yi shirin haɗin gwiwa na haɗin gwiwa wanda dukkansu suka yi farin ciki da su. Lauyoyinsu sun yi tsokaci kan yadda zaman lafiya ya kasance cikin kwanciyar hankali, saboda a cikin gogewarsu, sun ga abin ya fi muni.


Wataƙila ba za ku san cewa kuna da zaɓuɓɓuka daban -daban na kisan aure ba saboda duk labaran ban tsoro da kuka ji ko wasan kwaikwayo na kisan aure da kuka gani a talabijin ko a fina -finai. Don haka idan saki yana cikin makomar ku, ga wasu shawarwarin saki wanda wataƙila lauya bai faɗa muku ba.

1. Kwafi, Kwafi, Kwafi

Yi kwafin duk takardun kuɗin ku da zaran kun fahimci cewa kisan aure yana kan gaba. Domin ba ku taɓa sani ba ko kuma lokacin da za ku sake samun damar zuwa gare su. Gara zama lafiya fiye da nadama. Tambayi lauyan ku waɗanne takardu za ku fi buƙata.

2. Sayi Kusa da Lauya Mai Kyau

Tabbas lauya zai ce ka nemi lauya, amma kuma shawara ce mai kyau. Abin da lauya ba zai gaya muku ba shine ba lallai ne ku biya cikakken sabis na wakilci ba idan kawai kuna buƙatar sabis na asali. Amma tabbas samun ɗaya. Lauya ya san duk abubuwan shiga da fita na dokokin saki kuma gaba ɗaya yana gefen ku. Yanzu fiye da kowane lokaci, kuna buƙatar mai ba da shawara don taimaka muku samun abin da ya fi muku kyau. Tambayi kusa don shawarwari kuma kuyi magana game da zaɓin ku yayin yin ta'aziyya. Kada ku ji tsoron siyayya a kusa kuma ku sami shawarwari da yawa kafin yanke shawara kan lauyan da kuke son tafiya tare. Dole ne ku iya amincewa da wanda kuke haya.


3. Kada Ka Gudu Kotu

Ba lallai ne ku zauna a kotu ba - kuna iya kula da abubuwa daga kotu, idan ku duka kuna so. Zai fi sauƙi kuma ƙasa da tsada ta wannan hanyar. Kuna iya kashe aure ta hanyoyi daban -daban, gami da yin sulhu ko saki na haɗin gwiwa. Hakan yana nufin ƙarancin lokacin amfani da lauya, wanda ke nufin ƙarancin kuɗi. Hakanan, la'akari da cewa lokacin da kuke cikin kotu, alƙali yana da hannu. Wannan alƙali na iya ko ba zai yi hukunci a cikin ni'imar ku ba.

4. Bada Kadan, Samu kadan

Ba za ku “ci nasara” sakin ku ba. Gaskiyar ita ce, babu wanda ya ci nasara. Don haka a maimakon haka, kalli shi azaman tsari na kowa yana ba da kaɗan kuma yana samun kaɗan. Wadanne abubuwa ne suka fi muhimmanci? Yi yaƙi don waɗancan kuma ku huta akan sauran. Gwargwadon yadda za ku iya yin shawarwari tare da wanda za ku zama tsohon, ƙaramin lokaci da kuɗi zai ɗauka, saboda za ku gano tsakanin ku kafin ku biya lauya da awa don yin hakan.


5. Kada kuyi tsammanin zai faru cikin dare

Saki na iya ɗaukar lokaci. Tsohon ku na iya jan ƙafafunsu, ko kuma kotuna su ɗauki lokaci mai tsawo don tsarawa ko shigar da abubuwa. Yana da gaske kawai ya dogara da abubuwa da yawa. Don haka kuyi haƙuri kuma ku tafi tare da kwarara gwargwadon iko. Za ku rage damuwa idan ba ku sanya ranar ƙarshe a kai ba.

6. Raba motsin zuciyar ku da Doka

Wannan zai zama ɗayan mawuyacin abin da za ku yi, amma mafi mahimmanci. A lokacin kisan aure, kuna ƙoƙarin gano wanda ke samun abin, kuma waɗannan abubuwan na sirri suna da motsin rai da yawa a haɗe da su. Yarda da waɗannan motsin zuciyar, amma kar ku bar su su nuna wasan.

7. Sarrafa Abin Da Za Ka Iya, Ka Bar Abin Da Ba Za Ka Iya Ba

Kuna iya sarrafa kanku kawai, don haka ku daina ƙoƙarin sarrafa tsarin kisan aure ko matar ku. Tabbas, wannan ba yana nufin ku daina faɗa don abin da ya dace da ku ba, amma kada ku sanya duk kayan ku a ciki. A ƙarshe, kuna buƙatar tafiya da mutuncin ku.

8. Alama Ranar

Ranar da saki na ƙarshe zai cika da motsin rai. Tabbas za ku yi murna tsarin ya ƙare kuma za ku iya ci gaba; amma kuma za ku kasance masu alfarma da baƙin ciki game da abin da zai iya kasancewa. Kada ku bari ranar ta wuce ba tare da shirya muku wani abu ba. Fita tare da abokai kuma kuyi wani abu don ƙona wani tururi. Sannan za ku iya waiwayar ranar a matsayin mugun larura maimakon mummunan ranar da ba ku son yin magana akai.