Hanyoyi 6 da Kamun DUI Zai Iya Shafar Rayuwarka da Aure

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 27 Janairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Yoga for beginners at home. Healthy and flexible body in 40 minutes
Video: Yoga for beginners at home. Healthy and flexible body in 40 minutes

Wadatacce

Kuna tunanin komawa baya bayan kama DUI? Ka sake tunani. Sakamakon dogon lokaci na kamun tukin da aka bugu akan rikodin ku na iya kuma zai mamaye ku tsawon shekaru.

Idan an kama ku kwanan nan don DUI, tabbas kuna da abubuwa da yawa a zuciyar ku, gami da yadda hakan zai shafe ku a hanya.

Cikakken cikakken bayani akan wannan shine a guji shiga bayan abin hawa yayin da maye da sanin illolin idan an same ku da laifi.

1. Aikin yi

Da farko kuma farkon, tabbataccen DUI akan rikodin laifinka zai zama babban matsala yayin neman aiki. Ma'aikata da yawa suna gudanar da binciken laifuka saboda dalilai da yawa. Samun tabbataccen tuƙin tuƙi na iya nufin kuna da alhakin kamfanin.


Don haka, a sakamakon haka, damar su na zaɓar wanda ke da rikodin tsabta ya fi yawa. Kusan kowane aikace -aikacen aiki yana da sashi don tarihin rikodin laifi.

Ba bisa doka ba ne a yanke shawarar kada a bayyana laifin ku na baya - amma mummunan ra'ayi ne. Mai aikin ku zai iya samun sauƙin shiga duk bayanan ku akan layi. Akwai yuwuwar, idan kuna kwance za su sani kuma damar samun aikin ku ba ta da yawa.

2. Kudin

Kama DUI da yanke hukunci na iya zama tsada.

Kudin farko bayan kamun tuƙin da aka bugu da alama za a biya kuɗaɗen tuƙi da kwace ku a cikin motarka, hayar lauyan DWI don ya wakilce ku kuma ba a ambaci ba, tarar-wanda zai iya gudana tsakanin $ 200- $ 2000 daloli.

Kudin DUI ya dogara da yawa akan inda kuke zama, amma matsakaicin DUI na iya gudana farashin kusan $ 10,000.


3. Sufuri

Rasa gatan yin tuƙi shine ɗaya daga cikin matsalolin da kuke fuskanta bayan DUI. Bayan hukuncin tuƙin da aka bugu, za a dakatar da lasisin ku na akalla kwanaki 30 ko fiye.

Duk da akwai zaɓuɓɓukan sufuri da yawa na “Post DUI” waɗanda ke samuwa a gare ku, wataƙila ba koyaushe ne mafi dacewa ba.

Wannan gaskiya ne musamman idan kuna da yara ko wasu dangin ku waɗanda suka dogara da ku don zagayawa. Lokacin da za ku iya sake komawa bayan motar, yi tsammanin ƙimar inshorar motarku za ta hauhawa.

4. Matsayin Shige da Fice

Sa'ar al'amarin shine, rashin cancantar fitarwa don DUI yayi ƙasa sosai. Koyaya, idan kun riga kuna da rikodin laifi sannan kuma ku sami DUI, damar ku na fitarwa yana ƙaruwa sosai. Idan an kama ku a cikin tsauraran yanayi kamar Texas, yakamata ku ɗauki ƙarin matakai don gujewa cajin DWI.

A cewar lauyan DWI na Houston, David A. Breston, 'yan majalisar dokokin Texas sun yi tsauri kan abubuwa biyu - shige da fice da tuki yayin maye. Haɗuwa da duka biyun na iya haifar muku da matsala, musamman idan kun riga kun shiga doka.


A cewar Breston, “Fitar da kaya ba tabbataccen abu bane bayan cajin DWI ko yanke hukunci a Texas. Yana da, duk da haka, yiwuwar gaske. Tarihin ku na laifi, tabbatattun laifuffuka, matsayin shige da fice, da sauran abubuwan da ke faruwa na halin da ake ciki za su tantance ko fitina ko wasu shingayen hanyoyin shige da fice a nan gaba. ”

5. Dangantaka

Tasirin domino na DUI na iya haifar da matsala a gare ku da matar ku ko sauran dangin ku.

Kudin gida, damuwa, da sufuri duk na iya haifar da lalacewar dangantaka bayan kamun tuƙin da aka yi.

6. Ilimi

Idan a halin yanzu an yi muku rajista akan shirin malanta ko kuna samun taimakon kuɗi daga gwamnati, yi tsammanin hukuncin DUI don canza wannan. Ko da mafi muni, makarantu da yawa ba sa karɓar ɗaliban da ke da hukuncin DUI akan bayanansu.

Kamar yadda kuke gani, ƙin yarda da DUI ba kawai zai iya jefa ku a bayan sanduna ko cikin bashi ba, amma kuma yana iya samun babban tasiri akan wasu abubuwa da yawa a rayuwar ku.

Abu ɗaya tabbatacce ne, don gujewa duk waɗannan halayen, KADA KU SHA DA SHA!