Nasihu 5 don jin daɗin baccin dare ba tare da ƙetare abokin aikinku ba

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 7 Afrilu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
TITANFALL 2 FULL GAME | CAMPAIGN - Walkthrough / PS4 (All Pilot Helmets)
Video: TITANFALL 2 FULL GAME | CAMPAIGN - Walkthrough / PS4 (All Pilot Helmets)

Wadatacce

Tare da watanni na hunturu suna daidaitawa, mutane da yawa suna yin cudanya da ƙaunatattunsu a gado.

Ƙananan abubuwa sun fi ƙarfafawa fiye da yin bacci kusa da mahimmancin ku. Abin takaici, duk da haka, raba gado na iya haifar da wasu matsaloli.

Wannan gaskiya ne musamman idan ɗaya ko biyu daga cikinku suka sha wahala daga baccin bacci ko huci.

Sauran batutuwa, kamar hogging bargo da ɗaukar sarari da yawa na iya haifar da matsaloli. Wasu ma'aurata kuma sun fi son gadaje da matashin kai daban -daban. Duk waɗannan batutuwan na iya haifar da damuwa, kuma idan aka haɗa su da barcin dare mara kyau, na iya zama manyan matsalolin aure.

Barci yana da mahimmanci ga lafiyar jiki da ta hankali.

Barcin dare mara kyau na iya rage yawan aiki kuma ya bar ku cikin bacin rai. Wannan na iya haifar da matsaloli a wurin aiki da gida.


Abin farin ciki, akwai matakan da zaku iya ɗauka don tabbatar da ingantaccen bacci:

1. Adireshin snoring da baccin bacci kai tsaye

Snoring da apnea barci na iya raba ma'aurata.

Bincike ya nuna cewa tsakanin kashi 25 zuwa 40 na ma'aurata a kai a kai suna kwana a cikin dakuna daban -daban, tare da yin nishaɗi na ɗaya daga cikin abubuwan da ke motsawa.

Da farko, kuna buƙatar magana game da batun. Kuna iya yin huci kuma ba ku gane shi ba, haka nan sauran mahimman ku na iya gane cewa yana huci.

Na gaba, kuna buƙatar warware batun. Tsantsar bacci da baccin barci yana haifar da toshewa ko toshe hanyoyin iska. Akwai hanyoyi da yawa don magance snoring, gami da na'urori, kamar injin CPAP, tiyata, da amfani da matashin kai daban -daban.

Tashin hankali da rashin bacci na iya kasancewa yana da alaƙa da mummunan yanayin rashin lafiya. Yana da wayo don neman shawarwarin ƙwararru daga ƙwararren masanin bacci. Shi ko ita za ta iya taimaka muku gano dalilin da ya sa kuke takuda da kuma yadda za ku magance ta.


2. Yi magana game da abubuwan da kake so

Tattaunawar lafiya ita ce tushen kyakkyawar alaƙa.

Kai da sauran manyan ku ya kamata ku tattauna abubuwan da kuka fi so na bacci kuma ku gano duk wasu batutuwa, ku faɗi bargo ba zato ba tsammani.

Sau da yawa, akwai mafita mai sauƙi, kamar siyan babban bargo ko ƙara bargo na biyu akan gado.

Hakanan yana da mahimmanci a tabbatar cewa ku duka biyu suna gamsuwa da gadon ku. Babban mahimmancin ku na iya son gadaje masu taushi, amma kuna iya buƙatar gado mai ƙarfi don tallafawa bayanku, misali. Abin farin ciki, zaku iya siyan gadaje waɗanda ke ba ku damar daidaita ƙarfin kowane gefe.

Idan abokin aikin ku yana jujjuyawa da juyawa cikin barcin su, wannan na iya nuna cewa ba su da daɗi da gado. Wataƙila ba su ma gane shi ba.

Mutane da yawa sun fi son gado mai laushi, amma a zahiri jikinsu na iya buƙatar goyan bayan katifa mai ƙarfi.

Koyaya, idan ba ku tattauna abubuwan da kuke so ba, ƙila ba za a magance batun ba. Ko da kun gamsu da tsarin baccin ku, yana da kyau ku tattauna shi tare da sauran manyan ku. Shi ko ita ba za ta bayyana yadda take ji ba.


3. Ka tabbatar gadonka ya isa ya isa gare ku

Yin harbi a cikin barcin ku?

Wataƙila abokin tarayya ba shi da isasshen ɗakin barci mai daɗi. Ma'aurata da yawa suna ƙoƙari su yi tare da cikakken gado, amma wannan a zahiri yana barin kowane mutum da kusan sarari kamar madaidaicin gado.

Sarauniya ko gado mai girman sarki zai fi yiwa yawancin ma'aurata hidima. Wannan zai ba wa mutane biyu ƙarin sarari don shimfiɗawa da kama barcin dare mai kyau.

4. Kada ku bari ɗakin kwanan ku ya zama ofis

Dakin kwanan ku shine ɗakin kwanan ku. Anan ne zaku kama Z ɗin ku kuma ku shiga cikin kusanci.

Zai fi kyau ku bar ɗakin kwanan ku sosai ga hakan. Kada kuyi aiki akan kwamfutar tafi -da -gidanka yayin kwanciya, kuma kada ku kawo rahoton aikin tare da ku don yin bacci.

Yana da kyau ku karanta littafi idan hakan yana taimaka muku bacci, amma abin da kuke yi akan gado yakamata a taƙaita shi don jin daɗi da annashuwa.

Idan abokin aikinku yana kawo aikin kwanciya, yi magana da shi game da ita.

5. Tabbatar cewa zafin jiki ya dace da ku duka

60 zuwa 65 digiri Fahrenheit ana ɗauka mafi kyawun yanayin bacci.

Koyaya, wasu mutane za su fi son yanayin zafi. Idan abokin tarayya yana buƙatar ƙarin zafi, yayin da kuke son ɗakin ya kasance mai sanyaya, saka hannun jari a cikin bargon lantarki. Ta wannan hanyar, ku biyun kuna samun abin da kuke so.

Ka tuna, duk yana farawa da taɗi

Kamar yadda kuke gani, akwai matakai da mafita da yawa da zaku iya ɗauka don inganta ku da baccin abokin aikin ku. Don gano mafita, duk da haka, kuna buƙatar gano matsalolin. Kuma wannan yana farawa da yin taɗi.

Don haka ku tabbata kun tattauna shirye -shiryen bacci tare da sauran mahimman ku kuma an biya duk bukatun ku.