10 Nasihu don Farin Ciki

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 4 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 28 Yuni 2024
Anonim
Yadda ake gane mace mai karamin farji da mai babban farji daga kafarta
Video: Yadda ake gane mace mai karamin farji da mai babban farji daga kafarta

Wadatacce

Kun shirya bikin aure kuma kun cika alwashin ku, kuma yanzu lokaci yayi da za ku ɗauki lokacin hutu da ake buƙata sosai kuma ku shiga cikin duniya a matsayin sabbin ma'aurata.

Ko kuna neman shakatawa a bakin tafkin, kunna yawon shakatawa na yini, tafiya, ko tsinkaye wani tarihi, gudun amarcin ku ya zama ɗayan mafi ban sha'awa, balaguron soyayya na rayuwar ku.

Bayan kasancewa cikin hutu mai kayatarwa a matsayin sabbin ma'aurata, ɗaukar amarci tare yana da mahimmanci mai mahimmanci. Amaryar amarcin ku shine farkon fitowar ku cikin duniya a matsayin ma'aurata. Anan akwai nasihu 10 don sa amaryar ku ta zama abin nishaɗi da abin tunawa.

1. Je zuwa wani wuri da ku duka kuna sha’awa

Yana da daɗi ku so ku tsara shirin amarcin amarya mai ban mamaki ga matarka, amma wannan hakika hutu ne da yakamata ku tsara tare. Tabbatar zaɓar maƙasudin ku duka kuna sha'awar wanda ke da ayyuka da yawa waɗanda ku duka kuke so ku yi don kada ɗayanku ya gajiya da ku ko jin an bar shi cikin nishaɗi.


2. Faɗa wa mutane bikin amarcinku ne

Ko kuna yin jigilar balaguron ku yanzu ko kun shigo, kada ku ji kunyar gaya wa mutane bikin amarcin ku lokacin tafiya. Wurin shakatawa ko otal ɗinku na iya samun na musamman ga masu yin amarci kuma yana iya ba da kyaututtuka ko sabis na musamman don taimaka muku bikin auren ku.

3. Yi shiri a gaba

Akwai fasaha don tsara hutun ku yayin tafiya, zaɓar abin da za ku yi da zarar kun riga kun fara shirin amarcin ku. Koyaya, ma'aurata da yawa suna ganin yana da fa'ida don yin shiri gaba. Ba lallai ne ku yi balaguron tafiya na mintuna zuwa minti na hutun amarcin ku ba, amma yana da amfani ku sanya jerin abubuwan gani da ido da kuke son ganin kowace rana da kuka tafi.

Shirya ranakunku a kusa da wasu wuraren yawon buɗe ido zai taimaka muku yin amfani da lokacinku mafi inganci a wannan yankin. Hakanan yana taimakawa rage damuwa na yanke shawarar abin da za ku yi, wace hanya za ku bi kuma yana ba ku ƙarin lokacin jin daɗi tare da masoyin ku.


4. Yi littafi a ƙarƙashin sunan da ya dace

ID, don Allah! Amarya, lokacin yin ajiyar amarcin amaryar ku, kar ku manta amfani da sunan da ya dace! Shin za a canza sunan ku ta hanyar doka lokacin da kuka tafi? Ko da kuna jin daɗin amfani da sunan mahaifiyar ku, dole ne ku yi hutunku a ƙarƙashin sunan da ya bayyana akan hoton hoton ku.

5. Duba ingancin fasfo

Wani abu mai mahimmanci da za a yi la’akari da shi yayin tsara shirin gudun amarcin ku shine duba ingancin fasfo ɗin ku. Wataƙila kuna da watanni kafin fasfot ɗin ku ya ƙare, amma ƙasashe da yawa suna buƙatar ku riƙe fasfo ɗin da zai yi aiki na watanni shida bayan ranar tafiya da kuka yi niyya.

Idan ba ku da fasfo, ya kamata ku samu ɗaya da wuri idan kuna tafiya a wajen ƙasarka. Matsakaicin fasfot yana ɗaukar kimanin makonni 4-5 don sarrafawa, don haka tabbatar cewa kun yi ma'amala da siyan ko sabunta fasfo ɗin ku da ma'amala da duk wani sunan doka yana canzawa da kyau a gaba.


6. Shiryawa da muhimman abubuwa

Ofaya daga cikin mafi kyawun shawarwarin lokacin shiryawa don gudun amarci shine a shirya. Duba tsinkayar yanayi akan layi don makomar ku don ganin yanayin yanayin zafin da yakamata ku shirya. Kuna iya zuwa Hawaii mai rana, amma wannan ba yana nufin bai kamata ku kawo wando da wando ba idan haka ne.

Sauran abubuwan da ba za ku yi tunanin hakan ba da za su zo da amfani sune rigakafin hana haihuwa da kuka fi so, rigar iyo, rigar rana, ƙaramin kayan agaji na farko, tabarau, goge gashi, littattafai ko mujallu, tsabtace hannu, da kwafin duk wani muhimmin takaddun tafiya.

7. Jet lag da lokaci yana canzawa

Ko kuna tafiya ko'ina cikin ƙasarku ko kuna balaguro zuwa ƙasashen waje zuwa wani sabo, bambancin lokaci babu makawa. Yayin da bambancin sa'o'i biyu na iya hana lokacin hutun ku, bambancin sa'o'i biyar ko shida zai yi.

Mutane da yawa suna ganin yana da amfani don kasancewa cikin cikakken ruwa yayin fuskantar matsalar raunin jet. Yi bacci mai kyau kafin ku tashi, ku guji kofi ko duk wani abin sha mai kafeyin ko abin ci har sai kun daidaita zuwa sabon yankin ku kuma kuyi ƙoƙarin kasancewa a faɗake har zuwa lokacin kwanciya na gida. Kar a manta yin shiri a gaba don ɗan banbancin lokaci dangane da abubuwa kamar saita ƙararrawa na safe ko shan maganin hana haihuwa.

8. Yanke shawarar tsawon lokacin da yayi tsayi

A matsayin ma'aurata, zauna ku tattauna tsawon lokacin da kuke so ku tafi. Kowane ma'aurata ya bambanta. Wasu na iya son ra'ayin ciyar da makwanni biyu kaɗai tare, yayin da wasu na iya jin daɗin hutun kwana biyar sannan su sa ido su dawo gida.

Kasafin kuɗi, nauyi a gida, da lokacin hutu suma suna da mahimmanci yayin la'akari da lokacin da za ku tafi. Muhimmin abu shine duk tsawon lokacin da kuka tafi kuna jin daɗin junan ku.

9. Kada ku ji tsoron komawa hotel

Ma'aurata da yawa suna jin cewa idan sun koma otal da daddare, a hukumance za su shiga cikin rukunin "tsofaffi da masu aure", amma wannan ba haka bane.

Idan duk hutunku ya ta'allaka da "Go-Go-Go!" mantra, ba da daɗewa ba za ku sami kanku kuna jin ƙonawa fiye da annashuwa ta amarcin ku. Maimakon tsara wani aiki na kowane awa na yini, tsara wani ɗan lokaci don ku iya yin mai tare da hutawa tare.

10. Yi nishaɗi

Hutun amarcinku na ɗaya daga cikin lokutan farin ciki a rayuwar ku. Kuna murnar sabon aure da samun farkon tafiya bayan fara rayuwar ku tare. Wannan lokacin nesa bai kamata ya zama abin damuwa ba, yakamata ya kasance mai kyau. Kar ku manta yin nishaɗi da jin daɗin zama tare yayin da ba ku nan.

Tunani na ƙarshe

Ta hanyar tsara shirin gudun amarcin ku sosai da tsammanin duk wani cikas a kan hanya, zaku iya magance yanayin damuwa kuma ku mai da hankali kan yin nishaɗi tare.