Yadda ake Tallafawa Abokin Hulɗa da ke Kula da Iyaye Masu Tsufa

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 2 Janairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Assertiveness | Counseling Techniques
Video: Assertiveness | Counseling Techniques

Wadatacce

Samun kula da iyaye tsofaffi gaskiya ce ta yau da kullun ga ma'aurata masu matsakaicin shekaru saboda tsada, kulawa, da amana. Lokaci mai yawa, haƙuri, da ƙoƙari suna shiga cikin kula da tsofaffin membobin gidan.

Idan abokin aikin ku ko matar ku ta ɗauki nauyin kula da tsofaffi iyaye ko iyaye, muna da jerin hanyoyi guda biyar da zaku iya taimakawa wajen tallafa wa matar ku mai kulawa.

1. Zama mai ilimi

Ba dukkan mu likitoci ba ne, kuma lokacin da kwararren likita ya sanar da mu game da lamuran kiwon lafiya da ƙaunatattun mu ke da shi, ya rage gare mu mu ci gaba da sanin yanayin.

Akwai lokutan da yakamata matarka ta zama mai ba da shawara ga iyayensa. Kasancewa a cikin wannan matsayi ba abu bane mai sauƙi, kuma zaku iya taimaka wa matarka ta hanyar ƙirƙirar jerin tambayoyin da zai iya tambayar likita don taimakawa wajen yanke shawara mai ma'ana.


Theauki lokaci don koyan duk abin da za ku iya game da duk wasu lamuran kiwon lafiya ko ma waɗanda ke da alaƙa da batun da likitan ya ce surukinku na da.

Bayar da ra'ayi na biyu mai fa'ida zai zama mai mahimmanci ga abokin aikin ku, kuma zai ji daɗin samun taimakon ku idan lokaci ya yi da za a yi kowane kira mai mahimmanci.

2. Samun kunne mai saurare

Bude kunnuwan ku wata hanya ce ta tallafawa matarka. Sauraron mijinki yana nufin kuna bayar da tallafin motsin rai da yake buƙata. Idan rayuwar ku ta ƙunshi aiki, yara, abokai, ayyukan gida, dabbobin gida, da ƙari, ƙara a cikin alhakin kula da dangi a cikin cakuda na iya ƙara yawan damuwa.

Lokacin da abokin aikin ku ya zo wurin ku don yin iska, zaku so tabbatar da cewa yana da cikakkiyar kulawa.

Wannan zai ba shi damar cire duk wani korafi daga kirjinsa.

3. Fifita aikin hadin gwiwa

Hanya mafi sauƙi don sauƙaƙe nauyin abokin tarayya shine shiga ciki kuma ku zama ɗan wasa. Wataƙila mai kulawa tana ƙoƙarin yin jujjuya nauyin rayuwa da yawa na kanta, tare da nauyin wanda take kulawa.


Don taimaka mata samun ɗan ta'aziyya, sa kai don ɗaukar wasu ayyuka daga hannunsu, ko fita daga hanyar ku don sanar da su cewa kuna kulawa.

Kun fi sanin matarka, duba don zaɓar aiki ko yin wani abu mai tunani ga abokin tarayya wanda zai yi magana kai tsaye da yaren ƙaunarta. A lokacin da ta damu ko ta bazu sosai, ƙaramin aiki ɗaya na iya nufin mata a duniya.

4. Kasance mai tunatar da kai

Domin matarka ta kula da wasu, dole ne su kula da kansu, da farko. Don yin wannan, dole ne ku taimaka musu saita iyakoki don gujewa ƙonawa. Hanya mafi sauƙi don saita iyaka shine ayyana layin daga farkon.

Idan kun ga cewa matar ku ta fara ɓata waɗannan layin, ya rage gare ku ku tunatar da shi cewa jin daɗin su ya fara raguwa, kuma suna buƙatar danna maɓallin sake saiti.

Yi kusanci da abokin tarayya cikin ƙauna sosai kuma ku kasance masu cikakken bayani game da lura da ku. Ka ƙarfafa su su keɓe lokaci kowace rana don kula da kansu da shakatawa.


5. Gane lokacin da ya dace don samun ƙarin taimako

Za a zo ranar da kula da ƙaunataccen tsufa ya yi yawa. Idan ba ku kasance cikin takalmin matar ku ba, za ku iya ba da labari kawai kuma ku ba da shawara mai taimako har zuwa wani matsayi.

Ka ƙarfafa matarka ta shiga ƙungiyar talla ko ta nemi shawara daga ƙwararre.

Waɗannan zaman za su ba su damar yin magana da mutanen da za su iya danganta kai tsaye kuma su ba da shawarar shawara ta gaba da ake buƙata.

Idan yanayin ya wuce neman ƙarin taimako, akwai manyan manyan wuraren zama ko ƙwararrun masu kula da cikin gida waɗanda ke ba da kulawar da dangin ku na iya buƙata. Taimaka wa abokin aikinku ya nemi kayan aiki ko cibiyar sadarwar kulawa. Gudanar da bincike ko yin magana da abokai a cikin irin wannan matsalar don ƙarin bayani da shawara.

Yayin da surukanku suka fara tsufa kuma alhakin kula da su ya zama abin tattaunawa, yana da mahimmanci ku goyi bayan matar ku ta waɗannan hanyoyi guda biyar. Koyi motsawa tare da hauhawar rayuwa tare, amma mafi mahimmanci, koya zama dutsen da abokin aikin ku ke buƙata. Koyaushe ku tuna, za ku bi ta tare!