Yin rijista don Abokan Hulɗa na cikin gida

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 24 Janairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Relationship Skills Quickstart Guide for Improving Relationships
Video: Relationship Skills Quickstart Guide for Improving Relationships

Wadatacce

Don more cikakken haƙƙin haƙƙin haɗin gwiwa na cikin gida, ma'aurata suna buƙatar yin rajista iri ɗaya. Rijistar haɗin gwiwa na cikin gida yana ba da damar haɗin gwiwa ya zama doka ta amince da jihar. Da zarar an yi rijistar haɗin gwiwa na cikin gida, haƙƙoƙi da fa'idodin da aka ba wa abokan hulɗar cikin gida a ƙarƙashin doka za su kasance.

Hadin gwiwar cikin gida da ba a yi rajista ba ya ƙunshi yanayin da ma'aurata, waɗanda za su iya cika duk buƙatun haɗin gwiwa na cikin gida, ba su kammala aiwatar da neman buƙatun haɗin gwiwa na cikin gida ba. Abokan haɗin gwiwa na cikin gida da ba su da rajista ba su cancanci haƙƙi da fa'idodin abokan haɗin gwiwa na cikin gida ba.

Bukatun haɗin gwiwa na cikin gida

Don cancanta a matsayin haɗin gwiwa na cikin gida mai rijista, abokan haɗin gwiwar dole ne su cika ma'anar doka ta haɗin gwiwa na cikin gida kuma su gabatar da aikace -aikacen da ake buƙata don karɓar ƙa'idar ƙawancen ku.


Don karɓar amincewar doka ta haɗin gwiwa na cikin gida, duka abokan haɗin gwiwar dole ne su haura shekaru 18, ko kuma sun sami umarnin kotu da ke ba da izinin kafa haɗin gwiwa na cikin gida yayin da ba su kai shekara 18 ba, jinsi ɗaya ne, ko kuma ɗan kishiyar jinsi ne kuma duk abokan haɗin gwiwa Mai shekaru 62 da niyyar zama tare a matsayin abokan tarayya.

Yadda ake yin rajista don haɗin gwiwa na cikin gida

Ma'aurata da suka cika waɗannan buƙatun na doka za su iya yin rijistar haɗin gwiwa na cikin gida tare da ikon doka wanda ke da alhakin yin rijistar haɗin gwiwa na cikin gida a cikin jihar ku. Misali, a California, Sakataren Harkokin Wajen California ne ke da alhakin rijistar kawancen cikin gida. Ma'aurata na California dole ne su yi rijistar haɗin gwiwar su ta hanyar kammala abin da aka sani da Sanarwar Tsarin Kawancen Cikin Gida, tare da sa hannun abokan haɗin gwiwar notarized, da ƙaddamar da fom tare da kuɗin da ya dace.

Da zarar an yi rijistar haɗin gwiwa na cikin gida ya zama wani ɓangare na rikodin hukuma, kamar lokacin da aka yi rijistar aure. Da zarar an yi rijistar kawancen cikin gida kuma ya zama doka ta amince da shi a matsayin wani ɓangare na rikodin hukuma, ba za a iya jayayya da cewa ba shi da inganci. Wannan halaccin yana da mahimmanci musamman idan dangin abokin haɗin gwiwa yayi ƙoƙarin ƙalubalantar haƙƙin abokin tarayya ga dukiyar abokin tarayya na cikin gida ko fa'ida yayin mutuwarsu.


Abokan Hulɗa na Cikin Gida na Sirri

Wasu jihohi ciki har da California suna ba abokan haɗin gwiwa na cikin gida damar yin rajista iri ɗaya. Yawanci, haɗin gwiwar cikin gida wani ɓangare ne na rikodin jama'a. Dangane da haɗin gwiwa na cikin gida na sirri, sunaye da adireshin abokan haɗin gwiwa da duk wasu bayanan da ke da alaƙa za a rufe su daga ganin jama'a. Ga ma'aurata waɗanda ke ƙimanta sirrinsu, wannan sirrin na iya zama hanya mai mahimmanci.

Hakkoki da gatan haɗin gwiwa na cikin gida

Ma'aurata a cikin haɗin gwiwa na cikin gida masu rijista sun cancanci zama dangin juna. Suna da dama ga mafi yawan haƙƙoƙin da ake miƙawa ga dangin mutum. Hakkokin ziyara a asibitocin da ake sarrafawa a cikin jihohi, a wuraren gyara da tsare tsare, fa'idodin kiwon lafiya ta jihar, haya da haƙƙin zama da sauran haƙƙoƙin da membobin dangin mutum ke da haƙƙin su an miƙa su ga abokin haɗin gwiwar tsarin haɗin gwiwa na cikin gida.


Gogaggen lauyan lauya na iya taimaka maka ta hanyar bayyana menene haɗin gwiwa na cikin gida mai rijista da kuma fa'idodin abokan haɗin gwiwa na cikin gida masu haƙƙin mallaka.