Shin Mijin Aurenku Yana Tsallake Layi? Ga Yadda Ake Sani

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 4 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Let’s Chop It Up Episode 22: - Saturday March 13, 2021
Video: Let’s Chop It Up Episode 22: - Saturday March 13, 2021

Wadatacce

Kusan kusan duk mutanen da nake aiki tare suna magana da ni game da samun matsaloli a dangantakar su. Dangantaka a mafi kyawun su tana da ƙalubale tare da matsalolin da ke cikin su. Suna buƙatar kulawa da aiki mai gudana. Mata da yawa suna mamakin ko mijinsu “mutum ne” kawai tare da nau'ikan gwagwarmaya da ɗabi'a ko kuma suna "ƙetare layin" idan sun aikata wasu hanyoyi.

Yana da mahimmanci a rarrabe tsakanin su biyu kamar yadda za a iya aiki da ƙalubale na yau da kullun tare yayin ƙetare layin, musamman idan an yi shi akai -akai, yakamata a ɗaga tutocin ja masu haske don matsalolin na iya zama mai tsanani.A cikin waɗannan lokuta za a yi wa mace hidima da kyau don gane cewa ana raina ta ko kuma an wulaƙanta ta, ko ma ana cin zarafin ta. A cikin waɗannan yanayi yana da ƙasa game da aiki akan abubuwa tare kuma ƙari game da mace tana ƙirƙirar kulawa da aminci ga kanta da ƙaddara matakan ta na gaba da aka ba cewa tana cikin dangantaka mara lafiya.


Abokin hulɗar ku shine "Kasance ɗan adam" kuma yana da halaye na yau da kullun idan ya:

  • yana da wasu matsalolin sadarwa
  • yana da wasu bambance -bambancen dabi'u daga gare ku game da kuɗi da jima'i
  • yana ganin abubuwa daban da kai kawai saboda shi mutum ne
  • yana fushi kuma yana bayyana shi cikin koshin lafiya ta hanyar mai da hankali kan kansa
  • yana ba ku lokaci don ku da alaƙar ku
  • yana jin nauyin aiki da nauyin yau da kullun
  • yana jin rauni ko fushi kuma yana magana game da shi cikin girmamawa
  • lokaci -lokaci yana manta abubuwan da kuka gaya masa ko kuma lokaci -lokaci ya kasa bi
  • yana son ciyar da lokaci shi kaɗai kuma ya je “kogon mutum”

Wasu maza suna da manyan matsaloli fiye da na yau da kullun da matsalolin da aka ambata a sama sannan su “tsallaka layi” kuma su nuna hali cikin ɓarna, ma'ana, barazana ko munanan hanyoyi. Yana iya kuma ƙoƙari ya yi iko da ku. Waɗannan halayen na iya faɗa cikin rukunin jiki, jima'i, motsin rai ko kuɗi.


Alamomi da halayen da ya ƙetare layin

1. Ayyukan jiki kamar naushi, mari, harbawa, shaƙewa, amfani da makami, jan gashi, hanawa, ba kyale ku su ƙaura ko fita daga ɗaki.

2. Aikace -aikacen jima'i kamar tilasta muku yin wani abu na jima'i wanda ba ku so ku yi, amfani da ku azaman abin jima'i ko taɓa ku ta hanyoyin jima'i lokacin da ba ku son a taɓa ku.

3. Ayyukan motsin rai kamar:

  • raina ku ta hanyar cewa ku masu hasara ne ko ba za ku taɓa zama komai ba
  • kiran ku sunaye
  • gaya muku abin da za ku ji (ko abin da ba za ku ji ba)
  • gaya muku cewa ku mahaukata ne ko yin abubuwa a cikin kan ku
  • yana ɗora muku laifin jin haushin sa, ayyukan sa na fushi ko halayen tilastawa
  • keɓe ku daga dangin ku da abokai, sarrafa wanda kuke gani, magana da lokacin fita
  • yin amfani da tsoratarwa tare da kamannin barazana ko ishara, banging kan tebur ko bango ko ta lalata kayan ku
  • yin amfani da barazana ta hanyar barazana ga lafiyar ku, barazanar ɗaukar yaranku ko barazanar yin zargi ga danginku ko yaro
  • sabis na kariya game da ɗabi'ar ku ko aiki na tunani da tunani
  • yana ba ku maganin shiru bayan rashin jituwa
  • tafiya bayan kun nemi taimako ko tallafi
  • furta abin da za ku iya (kuma ba za ku iya) magana game da shi ba
  • kula da ku kamar bawa da kuma yin kamar shi ne 'sarkin gidan sarauta'
  • keta sirrinka ta hanyar duba wasiƙun muryarku, rubutu ko wasiƙar wasiƙa
  • kushe ku ko me kuke yi ko kuma yadda kuke sutura
  • caca da shan miyagun ƙwayoyi duk da alkawarin ba za su yi ba
  • samun abubuwan da ba na aure ba
  • sabuntawa kan yarjejeniyoyi
  • shiga cikin ɗaki bayan kun nemi ku kaɗai

3. Ayyukan kuɗi kamar hana ku aiki, hana kuɗi, ɗaukar kuɗin ku, sa ku nemi kuɗi ko yin abubuwa don kuɗi, yin manyan yanke shawara na kuɗi ko babban siye ba tare da tattaunawa da ku ba.

A taƙaice, mutane daga kowane fanni na rayuwa da na kowane zamani suna da ƙalubale a cikin alakar su. Sau da yawa waɗannan na al'ada ne kuma na al'ada ne kuma abubuwan da za a yi aiki tare, da fatan alheri, taimako, tausayi da ƙauna. Sannan akwai ayyuka da matsalolin da suka zarce abin da ake kira na hali. Wannan shine lokacin da mutumin ku ya ƙetare layin. Idan kun gane bambance -bambance za ku iya gane ko kuna cikin kyakkyawar dangantaka ko cikin alaƙar da wataƙila ya fi muku kyau da ba ku shiga, musamman idan mutuminku bai ɗauki alhakin matsalolinsa ba. Idan kun sami kanku a cikin irin wannan yanayin nemi taimako ta wurin mafakar tashin hankali na gida da/ko mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali.