Yadda ake Magana da Matashi game da Rabuwa Ba tare da haifar da Ciwo ba

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 27 Janairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Kisaw Tap Fè? S2 - Ep 22 - On Lòt Kontra
Video: Kisaw Tap Fè? S2 - Ep 22 - On Lòt Kontra

Wadatacce

Lokacin da kai da abokin tarayya kuka yanke shawarar rarrabewa, a bayyane lokaci ne na haɓaka motsin rai da rikicewar ji ga duk wanda ke da hannu.

Wannan gaskiya ne ga kowane yara daga haɗin gwiwa ko aure, waɗanda za su buƙaci a taimaka musu ta hanyar aiwatar da motsin rai da jiki.

Idan kun sami kanku kuna neman taimako don rarrabuwar iyaye da taimaka wa matashin ku jimre ta, duba baya.

Yara ƙanana musamman suna cikin lokacin rayuwa inda suke fuskantar babban canji sau da yawa kuma dole ne su fuskanci ƙalubalen balaguro da matsaloli.

Matasa galibi suna gudana ta hanyoyi daban -daban yayin da suke fuskantar matsaloli masu wahala.

Yana iya zama ruwan dare gama gari don yanayin su na jujjuyawa daga rana ɗaya zuwa na gaba, ko ma sau da yawa a cikin sararin sa'o'i 24 kawai.


Anan akwai wasu nasihu don yin magana da yara game da rabuwa

Yi magana, saurara kuma yarda

Tattaunawa galibi shine mafi kyawun hanyar warkarwa da ɗimbin jin daɗi na iya haifar da haɓaka damuwa da halaye masu lalata daga baya.

Yin magana da matashin ku game da rabuwa da kisan aure yana haifar da ƙalubale da yawa.

Wataƙila ba za ku so yin magana game da abin da kuka tsinkayi azaman mataki mai zafi a rayuwar ku ba, amma yaranku za su buƙaci sanin abin da ke faruwa, inda suka dace kuma, mafi mahimmanci, cewa har yanzu kuna son su kuma rabuwa ba ta su ba ce. laifi.

Kuna iya tunanin cewa manyan yara sun riga sun fahimci wannan gaskiyar tuni, amma buƙatar tabbatarwarsu za ta yi ƙarfi sosai a wannan lokacin kwararar ruwa.

Ka saurare su kuma ka yi ƙoƙarin kada ka yanke hukunci kan abin da suke faɗa, ko kuma ka yi sauri don kare kanka.

A sauƙaƙe, bari su yi tambayoyi kuma kada ku yi alƙawura wataƙila ba za ku iya cika su ba. Yarda da cewa za su ji motsin da zai yi wuyar magancewa, wanda za a iya miƙa kai tsaye zuwa gare ku, kamar fushi, tsoro ko baƙin ciki.


Kada ku zargi abokin tarayya don rabuwa ko sa yaro ya ji laifi don har yanzu yana son su.

Yayin da matasa ke kan gaba zuwa girma, za su buƙaci kula da alaƙar su da ɓangarorin biyu kuma zai fi lafiya idan waɗannan alaƙar za ta iya kasancewa mai inganci.

Yana ɗaukar ƙauye

Kamar yadda kowa ke buƙatar tallafi daga wasu mutane lokacin da suke renon yaransu lokaci zuwa lokaci, haka ma sauran mutane za su iya sauƙaƙe tsarin rabuwa da saki da mu'amala da matashin ku.

Kakanni, inna, baffanni da 'yan uwan ​​juna na iya ba da kwanciyar hankali da ake buƙata da kuma jin cewa har yanzu dangin za su ci gaba, duk da shirye-shiryen rayuwa daban-daban na biyu ko fiye na membobinta.

Tambaye su da su fitar da matashin ku don ranar don taimaka musu su guji tashin hankali a gida kuma su ba su sarari don aiwatar da yadda suke ji yayin yin wani abu mai daɗi.

Ka ƙarfafa ɗanka ya yi magana da abokansu

Mutane da yawa za su sha wahala, ko kuma su shiga irin wannan yanayin a cikin danginsu kuma suna iya ba da wasu fa'idodi masu mahimmanci, tallafi da damar yin nishaɗi da kwanciyar hankali tare.


Yi magana da makaranta ko kwaleji ma, saboda za su yi godiya da sanin dalilan da ke haifar da kowane canje -canje a ɗabi'a, yanayi ko motsawa.

Hakanan suna iya ba da damar samun mai ba da shawara ko goyan bayan ƙwararru don magance rikitattun motsin zuciyar da ke tattare da hakan. Ko, a matakin aiki, ba ɗaliban da abin ya shafa ƙarin lokaci don ayyukan, aikin gida da dai sauransu.

Ci gaba

Matasa suna da yanayin rayuwa mai rikitarwa, kuma yana da mahimmanci a tuna cewa kodayake rayuwar ku na iya canzawa sosai, yawancin su za su kasance iri ɗaya, idan ya zo makaranta, abokantaka, burin aiki, abubuwan sha'awa da sauransu.

Don haka, tabbatar cewa kun sanya wannan cikin kowane shiri game da samun dama, bukukuwa da shirye -shiryen rayuwa.

Rike jadawalin makarantar kolejin ku ko kwalejin ku, kazalika da kowane mahimman ranakun abubuwan da suka fi so, kamar wasannin ƙwallon ƙafa, gwajin raye -raye ko ƙarshen zamantakewar zamantakewa.

Tambayi matashin ku game da duk bukukuwan ranar haihuwa, alƙawura na sa kai da sauransu don ku iya tantance inda suke buƙatar kasancewa kuma wace iyaye ya kamata su kula da isar da su can.

Kada ku bari jin daɗin kanku ya kawo muku cikas, ko ƙoƙarin zana maki ta hanyar sa yaranku su ji cewa ɗayan iyayen yana hana su yin abubuwan da suke jin daɗi.

Wannan kawai zai riƙe bacin rai da yin haɗin gwiwa mai gudana da amincewa da wahalar samu sosai.

Idan kuna kula da matashi kamar babba kuma ku yarda da yadda suke ji da bukatunsu, wannan shine mafi kyawun hanyar da zaku iya taimaka musu su magance wannan mawuyacin lokacin.