Yadda Ake Cin Gindi

Mawallafi: Monica Porter
Ranar Halitta: 21 Maris 2021
Sabuntawa: 27 Yuni 2024
Anonim
CIN GINDI DA ZAISA KI KAWO RUWA KAMAR FANFO  -  Sabon video munirat Abdulsalam
Video: CIN GINDI DA ZAISA KI KAWO RUWA KAMAR FANFO - Sabon video munirat Abdulsalam

Wadatacce

Yin yaudara abu ne da zai iya haukatar da ku, zai iya sa ku ji tausayi da baƙin ciki game da kanku. Yana da wuya wani lokaci a yarda da gaskiyar domin kowa ya san gaskiya tana da ɗaci. Wani lokaci ba za a iya jurewa ba, kuma kawai ba mu samun hanyar tserewa daga hakan.

Bari mu ga yadda za a shawo kan yaudara.

Wani lokaci abin haushi na gaskiya na iya zama saboda laifin mu, ko kuma yana iya faruwa saboda an ƙaddara mu ci karo da irin waɗannan abubuwan, don koyan wasu sabbin darussa na musamman, masu mahimmanci na rayuwa. Amma yana da kyau saboda komai a ƙarshe kawai ya zama mai kyau, tare da sabon ku, ko dai ya bar ku nasara ko kuma ƙarfin gwiwa don samun nasara.

Wahalhalun na ɗan lokaci ne, mutane suna zuwa suna tafiya cikin rayuwa, kuma wataƙila tsohon ku yana ɗaya daga cikin waɗannan mutanen, kuma jin ku na iya yin ɓarna a yanzu. Amma ku, ku kaɗai ne za ku iya shawo kan wannan yanayin da yanayin motsin rai.


A ƙarshe, zaku gane cewa ku ne, kuma hakan yana da mahimmanci. Kuna buƙatar kawai ku kasance da tabbaci.

Yadda za a shawo kan yaudara? Anan akwai wasu nasihu don shawo kan yaudara

Magance shi

Kada ku gudu daga halin da ake ciki. Magance shi.

Idan kuna son yin kuka, kuka kawai. Idan kuna son yin ihu, ihu ko jifa ko karya abubuwa, kawai kuyi wannan. Bari takaici ya fita daga kanka. Ka ji zafi a lokacin. Kuka da hawaye. Wannan zai taimaka muku samun nutsuwa da kwanciyar hankali kuma ya taimaka muku fitar da takaici daga kanku.

Raba ji

Raba abin da kuke ji tare da masoyan ku, iyayen ku ko babban abokin ku; duk wanda kuke so kuyi sharing da shi. Wannan zai rage nauyin abin da ya faru a zuciyar ku.

Akwai damar da za a ba ku wasu shawarwari masu amfani ta hanyar rabawa game da yadda ake shawo kan yaudara. Amma abin da aka fi sani shine duk wanda kuka raba yadda kuke ji dole ne ya zama amintacce kuma mai hikima don taimaka muku fita daga wuta.


Taimakawa ta hanyar warkewa

Masu ilimin hanyoyin kwantar da hankali sune waɗanda zasu iya taimakawa da yawa don magance damuwar hankali ko ɓacin rai. Za su iya taimaka muku kewaya cikin ruwan da ke cikin ruwa lokacin da aka bar ku kuna mamakin yadda za ku shawo kan yaudara kuma ku kasance tare da matarka ko ku kira shi ya daina, idan haka ne.

Tuntuɓi mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali. Samu magani. Yi tambayoyi daban -daban da suka shafi matsalar ku. Bi umarnin kuma ɗauki magungunan ku akan lokaci. Magunguna na iya taimaka muku murmurewa daga mummunan halin da ake ciki kuma yana taimaka muku ɗaukar matakai na ci gaba lokacin da kuke neman amsar tambayar, "yadda ake shawo kan yaudara da ci gaba."

Kada ku hukunta kanku saboda abin da ya gabata

Duk abin da kuka yi na baya ne, duk abin da kuke yi na yanzu ne, abin da za ku yi shi ne makomar ku.


Abin da ya gabata wani abu ne da ba za ku iya canzawa ba. Abin da za ku iya ɗauka shine halin ku na yanzu da kuma makomar ku. Don haka, kada ku ɓata lokacinku mai tamani kan tunanin hayaniyar da kuka yi ko ta same ku a baya. Dakatar da yiwa kanku azaba domin an yaudare ku. Kawai shan kwaya mai sanyi, kuma kada ku lalata kwanakinku masu zuwa.

Abokai da biki

Duk lokacin da kuka ji rashin tunani, kawai ku daina nadamar abubuwa kuma ku tafi ku ɗauki abokan ku don kiran biki. Abokai a zahiri mutane ne waɗanda aka yi su don su ba ku dariya kuma su ƙaunace ku don kasancewar ku. Fita, bukukuwa na fjama da kashe lokaci tare da abokai sune abubuwan da kawai sune abubuwan da ake buƙata na rayuwa.

Son kai

Son kai shine mafi mahimmanci idan aka zo neman amsar yadda za a shawo kan yaudara.

Ka kasance da tabbaci game da ko kai wanene; kalli kan ka a madubi.

Yi nazari mai zurfi, ango kuma fara son kanku. Babu wani mutum a wannan duniyar da ya isa ya sa ku yi nadama da kasancewar ku. Kai kyakkyawa ne, mai ban mamaki da ƙauna. Ba za a ji ana yaudara ba a lokacin.

Kai ne sake

Da zarar kun bi waɗannan matakan kan yadda za a shawo kan yaudara, za ku ji kamar kun sake zama, wannan mutumin mai zaman kansa da kuka kasance kafin tsohon ku ya shiga rayuwar ku. Canjin kawai da kuke ji shine kuna da ƙarfi fiye da da, kuna yin sulhu da yanayin kuma kuna da hikima fiye da da.

Akwai soyayya ta gaskiya

Yi imani cewa za ku sami soyayya ta gaskiya wata rana.

Soyayya shine motsin rai wanda ke haifuwa a cikin ku lokacin da kuka sadu da wanda ya fi na musamman, mafi kulawa, haɗin kai da fahimta a ra'ayin ku. Ƙayyade iyakokinku don ƙauna. Tabbatar cewa sabon mutumin da ya shiga rayuwar ku ya sadu da ma'anar soyayya da kuka ayyana.

Motsa jiki

Fara motsa jiki na yau da kullun da motsa jiki masu lafiya.

Wannan zai taimake ka ka warke daga yanayin rauni. Aikin motsa jiki da ayyukan yau da kullun za su hana ku tunanin cewa an yaudare ku. Gwargwadon yadda kuke shagaltar da kanku, haka za ku nisanta kanku daga munanan tunani kuma ku sami koshin lafiya. Kada ku ɓata ikon zufa shi lokacin da aka zo neman amsar madaidaiciya ga matsalar ku na yadda za a shawo kan yaudara.

Ka yi kokarin gafartawa kuma ka manta

Yadda za a gafartawa wani yana yaudarar ku? Shin ya fi sauƙi fiye da aikatawa? To, babu musun cewa aiki ne mai tasowa. Duk da haka, yana da mahimmanci don lafiyar ku.

Yi kokari ku yafewa tsohon ku kuma ku manta da duk abin da ya same ku.

Kada ku yi ƙoƙari ku manta da abubuwan da ke ɓata muku rai. Ƙwaƙwalwar ajiya za ta shuɗe da lokaci, kuma zafin zai ragu. Yin afuwa mataki ne zuwa ga balaga a cikin ku. Tabbas wannan zai taimaka muku gane cewa kawai muhimmin ɗan adam a duniya shine ku kuma ba wani ba.

Don haka, kawai ku daina yiwa kanku ɓarna saboda wanda wani bai cancanci ku ba kwata -kwata.

Wannan mutumin bai cancanci hawaye ko na soyayyar ku ba. Kasance da tabbaci game da kanku da kuma alaƙar da za ku gina a nan gaba, tare da wani wanda ya fi kulawa, ya fi ƙauna da ƙarin fahimta.