Sadarwar Lafiya Ga Ma'aurata: Yin Magana Daga Zuciya

Mawallafi: Monica Porter
Ranar Halitta: 14 Maris 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Latest news from current affairs! Breaking news! 📰 Let’s find out all together on YouTube.
Video: Latest news from current affairs! Breaking news! 📰 Let’s find out all together on YouTube.

Wadatacce

Sadarwa cikin lafiya yakamata ya kasance a saman jerin Maƙasudin Rayuwar ma'aurata. Ma'auratan da suka ba da fifiko kan kiyaye alaƙar su da ƙarfi suna koyan yadda ake sadarwa cikin lafiya tare da juna. Masu bincike a Cibiyar Bincike ta Pew sun gano cewa ma'aurata masu farin ciki suna yin tattaunawa mai ma'ana matsakaicin sa'o'i biyar a mako. (Wannan yana waje da hira ta yau da kullun.) Menene wasu sirrin sadarwa mai lafiya ga ma'aurata?

Girmama juna

Koyaushe yi magana da abokin tarayya kamar dai babban abokinku ne. Saboda tsammani menene? Su ne! Kalamanku, yaren jikinku da sautin muryarku alamu ne na yadda kuke kallon matarka. Ma'aurata masu mutunta juna, ko da suna jayayya, kada ku kushe ko nuna raini ga juna. Maimakon haka, suna musayar ra'ayoyi daban -daban ta amfani da kalmomin da ke taimakawa isar da ra'ayoyinsu da ra'ayoyinsu ba tare da tozarta matarsu ba. Hakanan suna iya yada gardama tare da raha kuma har ma suna iya yarda da wasu abubuwa biyu ga matar su lokacin da suka fahimci cewa suna iya zama daidai, bayan komai!


Yi la'akari da saitin kafin ku fara tattaunawa

Ba ku son buɗe muhimmiyar tattaunawa lokacin da mijinku ya fita ƙofar aiki, ko kuna buƙatar zuwa alƙawari. Masu sadarwa masu lafiya suna tsara lokaci don irin waɗannan tattaunawar don 1) ku biyu ku iya shirya don tattaunawar da 2) kuna iya ba da lokaci da kuzarin da ake buƙata don warware batun sosai kuma ku tabbata cewa ku duka biyu sun sami damar a ji.

Rubutu ko imel don nuna fushi ba shine mafi kyawun hanyar sadarwa ba

Ma'aurata da yawa suna amfani da waɗannan hanyoyin, duk da haka, saboda tono cikin lamari mai mahimmanci, wanda zai iya haifar da rikici, yana da sauƙin yin lokacin da ba ku fuskantar fuska. Amma ɓoyewa a bayan allo za a iya ɗauka azaman mai wuce gona da iri, kuma tabbas ba ya ba da izinin duk dabarun tunanin da tattaunawa ta cikin mutum za ta iya isar. Kodayake yana iya zama mafi sauƙi don sadarwa ta imel ko rubutu, adana waɗancan hanyoyin don ƙaramin '' ƙarin '' waɗanda zasu iya ɗaga zuciyar abokin aikin ku da rana: rubutun '' tunanin ku '' ko '' rasa ku ''. Don tattaunawar da ke buƙatar kulawa gaba ɗaya, tabbatar cewa kuna tare da matarka ta jiki don ku iya ƙarfafa yanayin jin daɗin rayuwa. Tattaunawa fuska da fuska ya fi kusanci fiye da saƙon, kuma a ƙarshe zai kawo ku kusa yayin da kuke aiki don warware matsalar da ke hannu.


Yi amfani da kayan aikin sadarwa lafiya don duk mu'amala

Kada ku adana dabarun sadarwa na lafiya don manyan batutuwa, kamar kasafin kuɗi, hutu, larurar suruka ko ilimin yara. Yi ƙoƙari koyaushe yin kyawawan dabarun sadarwa tare da kowane musayar. Ta wannan hanyar za ku kasance a shirye don isa ga waɗannan kayan aikin lokacin da kuke buƙatar kai hari kan “manyan batutuwa”; za ku yi aiki sosai don sadarwa mai lafiya ta zama halinka na biyu!

Gane bambanci tsakanin sadarwa mara lafiya da lafiya

Masu sadarwa marasa lafiya suna amfani da ihu, kururuwa, bugun dunkulewa ko hanyoyin “shiru” don cimma matsayarsu. Ma’auratan da ke yaƙi da wannan hanyar suna iya yin babbar illa ga jiki da ta hankalinsu, tare da harbin hawan jini sama, ƙuƙwalwar kirji da zafi, da hauhawar jini. Wadanda ke yin “jiyya ta shiru” na sadarwa suna shigar da fushinsu wanda ke kai ga gajiyawar jiki, wanda ke haifar da ciwon baya, ciwon kunci da ciwon kai. Abin farin ciki, gane waɗannan hanyoyin sadarwar mara lafiya shine matakin farko na koyon yadda ake sadarwa mafi kyau ta amfani da kayan aikin da zasu taimaka muku da matar ku buɗe tattaunawar ta hanyoyin da ba zasu cutar da jikin ku da alakar ku ba. Lokacin da kuka ji abubuwa suna dumama, ɗauki “lokacin fita” har sai kun kwantar da hankalin ku. Mataki daga juna, kuma shiga cikin sararin samaniya mai natsuwa da tsaka tsaki. Da zarar kun sami kwanciyar hankali, ku dawo tare, ku kasance masu tuna wajabcin kasancewa a buɗe don sauraron abin da ɗayan zai faɗi.


Kasance mai sauraro da kyau

Masu sadarwa masu lafiya sun san cewa sadarwa ana yin ta ne ta sassa daidai suna magana da sauraro. Nuna wa matar ku cewa kuna sauraron abin da suke rabawa (kuma ba kawai tunanin abin da za ku faɗi ba da zarar an gama su) ta hanyar kula da ido, nodding, taɓa hannunsu ko wani ɓangaren tsaka -tsakin jikinsu. Waɗannan alamun suna nuna cewa kun tsunduma cikin tattaunawar. Lokacin da kuka yi magana, fara da sake fahintar abin da aka faɗa. "Yana kama da akwai ɗan takaici game da yadda muke sarrafa kasafin kuɗin gida," misali ne na sauraro mai aiki. Idan kuna buƙatar ƙarin bayani akan kowane batu, kuna iya neman ta ta hanyar furta “Ban bayyana akan ainihin abin da kuke nufi da hakan ba. Shin za ku iya faɗaɗa wannan don in fahimce shi da kyau? ”. Wannan yana da kyau fiye da "Kullum kuna da ban tsoro!"

Sauraro fasaha ce. Ofaya daga cikin sirrin sadarwa mai lafiya ga ma'aurata ya haɗa da kammala fasahar sauraro wanda ke tafiya mai nisa don hana ƙananan abubuwa daga haɓaka ta hanyar sauraron abin da abokin aikin ku zai faɗi.

Faɗin abin da kuke buƙata

Masu sadarwa masu koshin lafiya ba sa barin komai da komai; suna bayyana bukatun su. Matarka ba mai karanta tunani ba ne (kamar yadda muke son wannan ya zama gaskiya.) Lokacin da matarka ta tambaye ka yadda za su taimake ka, ba lafiya ka ce “Oh, ina lafiya.” lokacin da gaske, kuna buƙatar taimako don, faɗi, tsabtace bayan abincin dare. Da yawa daga cikin mu suna yin wannan dabarar, sannan mu yi shiru a lokacin da muka ga matar aure ta zauna a gaban TV yayin da aka bar mu mu yi jita -jita, duk saboda ba mu faɗi abin da muke buƙata ba. "Zan iya amfani da hannu tare da wankewa; za ku so ku wanke ko bushe faranti? ” hanya ce mai kyau don bayyana buƙatun ku kuma ba wa matarka zaɓi a cikin aikin. Ka tuna ka gode musu saboda taimako; zai taimaka tabbatar da cewa sun hau kan farantin a lokaci na gaba ba tare da kun tambaya ba.

Wannan kuma yana buƙatar buƙatun da ba su da aiki. Masu sadarwa masu lafiya za su faɗi abin da suke buƙata don tallafin motsin rai; ba su jira abokin tarayya su yi tsammani. "Ina jin kasala sosai a yanzu kuma zan iya amfani da runguma," hanya ce mai sauƙi don neman tuntuɓar tallafi bayan kun yi mummunan rana.

Koyan dabaru don sadarwa mai lafiya ga ma'aurata hanya ce tabbatacciya don ƙarfafa dangantakar ku da kiyaye ta akan hanya mai ƙauna. Za ku ga cewa amfani da waɗannan dabarun a duk fannonin rayuwar ku, ko a wurin aiki ko a gida, za su girbi babban lada dangane da jin daɗin ku da lafiyar ku gaba ɗaya.