Mata Da Cin Zarafi

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 3 Afrilu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Mahangar Zamani Kan Cin Zarafi a Intanet Tare Da Madina Dahiru Maishanu
Video: Mahangar Zamani Kan Cin Zarafi a Intanet Tare Da Madina Dahiru Maishanu

Wadatacce

Yayin da cin zarafin kanta a matsayin kalma an bayyana shi a sauƙaƙe, yanayin rikitarwa na cin zarafi ya fi wahalar bayyanawa. Zagi a cikin alaƙa na iya haɗawa da ɗimbin halaye da ayyuka.Wannan duk wani aiki ne da ba na yarda ba wanda ke kai hari ga wani mutum da niyyar cutar da wannan mutumin. Ana amfani da waɗannan halayen don kafawa da kula da iko akan wani, galibi abokin soyayya ko yaro. Cin zarafi na iya zama jiki, kuɗi, jima'i, tunani, ko motsin rai.

Amma tambaya ta rage - menene cin zarafin mata?

Kalmar 'cin zarafin mata' ta ƙunshi ta'asar da aka yi wa mata gaba ɗaya. Wannan tashin hankali da ya danganci jinsi na iya faruwa a cikin yanayin dangantaka ta kusa, iyali, ko wurin aiki.

Halayyar cin zarafi ga mata na iya, a tsawon lokaci, ya ƙaru ya zama mai yawa kuma ya fi tsanani.


Kusan rabin dukkan ma'aurata za su fuskanci aƙalla tashin hankali ko tashin hankali a yayin dangantaka, kuma kashi ɗaya cikin huɗu na waɗannan ma'auratan za su ga tashin hankali ya zama ruwan dare. Daga cikin duk abubuwan da aka ruwaito akan cin zarafin dangantaka da cin zarafin gida, cin zarafin mata shine ke jagorantar jerin. Kusan kashi tamanin da biyar cikin dari na duk wadanda aka ci zarafinsu da cin zarafin cikin gida mata ne. Mata miliyan biyu zuwa huɗu a cikin United Stated abokan hulɗarsu na dukan tsiya kowace shekara; kusan dubu huɗu daga cikin waɗannan matan ana kashe su ta hanyar munanan ayyukan abokan aikin su. Rikici a cikin dangantaka ba keɓewa ba ne idan aka zo batun launin fata, matsayin tattalin arziƙi, ko shekaru; kowa da kowa na iya zama mai iya cutarwa.

Zagi a cikin aure ko haɗin gwiwa na dogon lokaci yana gabatarwa azaman sake zagayowar

Akwai matakai guda huɗu na wannan zagaye na cin zarafi:

1. Matakin ginin tashin hankali

Hujja, rashin sadarwa, nisantawa, da rashin ƙudurin da ya dace suna ƙaruwa da yawa kuma matsin da ake ginawa galibi abokan haɗin gwiwa za su iya ji. Wannan matakin na iya ɗaukar ko'ina daga 'yan awanni har ma da shekaru, kuma galibin wannan lokacin, wanda aka ci zarafin mata yana ƙoƙarin farantawa mai cin zarafin su.


2. Lamarin tashin hankali ko fashewar abubuwa

A wannan matakin, wani abu yana faruwa wanda ke sakin matsin lambar da aka gina. Wannan taron zai iya kasancewa daga fashewar magana da kuma tsakanin mutane zuwa tashin hankali na zahiri ko na jima'i kuma galibi ana yin sa cikin sirri.

3. Matakin amarci

Bayan aukuwar tashin hankali, mai cin zarafin yakan yi alƙawarin cewa halin ba zai sake faruwa ba. A wannan matakin, wanda aka azabtar yawanci shine mai karɓar kyaututtuka, kulawa mai kyau, da ayyukan yarda da kulawa. Na ɗan gajeren lokaci, wanda aka azabtar zai iya yin imanin cewa mai cin zarafin ya canza.

4. Matakin kwanciyar hankali

A wannan matakin, mai cin zarafin na iya ƙara samun kwarin gwiwa cewa an sake kafa iko akan wanda aka azabtar kuma zai ƙaryata alhakin ayyukan tashin hankali ko tashin hankali. Wanda aka ci zarafin mata yawanci zai yarda cewa halin ya faru kuma ya ci gaba yayin jin daɗin lokacin kwanciyar hankali.

Me yasa mutane ke zama cikin alaƙar zagi

Akwai dalilai iri -iri wanda wanda aka azabtar ya zaɓa ya zauna tare da abokin zama wanda ake cin zarafin ta. Saboda tashin hankalin gida da cin zarafi galibi ana alakanta su da alaƙar soyayya, ɗaya daga cikin dalilan da suka fi yawa da mace za ta ci gaba da kasancewa cikin tashin hankali shine saboda tana son mai cin zarafin ta kuma ta yi imanin mutum zai canza. Sauran dalilai sun haɗa da: tsoron halin tashin hankali idan wanda aka azabtar ya yi ƙoƙarin barin dangantakar, barazanar, imani cewa cin zarafi wani ɓangare ne na dangantaka, dogaro da kuɗi, rashin girman kai, kunya, da asarar wurin zama. Bugu da ƙari, mata da yawa suna zaɓar kasancewa cikin dangantaka saboda yaran da suke tare da mai cin zarafin su.


Don haka a matsayin mai kallo ko mai kallo, menene zaku iya yi don taimakawa?

Kasance cikin dangantaka tare da wasu kuma mai lura lokacin da abokan hulɗa suka tsunduma cikin abin da bai dace da halayen ɗabi'a ba. Matan da abokin tarayya ko mata ke cin zarafin su sau da yawa suna ƙoƙarin yin ƙarya don ɓoye ko ɓoye halayen abokan aikin su. Wataƙila abokan hulɗarsu a bainar su, suka, yi musu barazana, ko kunyata su a bainar jama'a ko tare da dangi da abokai. Wadanda abin ya rutsa da su na iya samun kiran waya ko sakonnin rubutu akai -akai daga abokan huldarsu kuma galibi ana zarginsu da lamuran ko yaudara. Wadanda ke fama da cin zarafin mata galibi suna da girman kai kuma suna yin imani da mummunan maganganun da masu cin zarafin su ke faɗa ko game da su.

Idan kun san wanda ke da gogewa irin waɗannan, babban abin da za ku yi shine ku saurara ku bar mutumin yayi magana. Tabbatar wa mutum cewa duk abin da suka raba za a kiyaye shi na sirri; wataƙila kuna da matakin amincewa da ita. Sanar da ita zabin ta amma kada ku yanke mata hukunci - wataƙila tana samun hakan a kai a kai. Yi hankali da takamaiman wuraren da za ta iya neman taimako - san abin da ke akwai a cikin alummar ku! Mafaka, lamuran rikici, masu ba da shawara na doka, shirye -shiryen isar da sako, da hukumomin al'umma duk albarkatu ne masu sauƙin isa. Kuma na ƙarshe, amma mafi mahimmanci, ku kasance masu taimaka mata. Ba ta da laifi don zaɓin da ayyukan mai cin zarafin ta.