Dandalin Sada zumunci na 'Aure'

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 15 Yuli 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Bosho tv (Sada Zumunci)
Video: Bosho tv (Sada Zumunci)

Wadatacce

Aure ya ƙunshi alaƙa da yawa:

  • Abota
  • Sadarwar soyayya (soyayya Eros)
  • Hadin gwiwar kasuwanci
  • Abokan zama (in ba haka ba da aka sani da abokan zama)
  • Abokan iyayenta (idan ma'auratan suna da yara)

Abota ita ce mu'amala ta asali wacce duk sauran alaƙar da aka lissafa a sama ta ginu a kansu. Wannan yana sanya abota ba kawai mafi mahimmanci ba amma mafi mahimmancin duk abubuwan da ke sama.

Amma don fahimtar cikakkiyar abokantaka, dangane da batun aure, dole ne mu bincika ɗayan mahimman abubuwansa; kuzarin amincewar mutane. Amana ita ce ginshikin kusan dukkan mu'amala tsakanin mutane. Yana da mahimmanci musamman a cikin mahallin abota na aure.


Misalin musabaha

Masana ilimin halayyar ɗan adam sun ce musayar jiki na yau da kullun tsakanin mutane da yawa a cikin saitunan da ba na yau da kullun ba, in ba haka ba da aka sani da "musafiha" ya fara ne har zuwa lokacin da za a iya gano asalin kakanninmu. Manufar girgiza hannu ya sha bamban da na yanzu.

Asali, hanya ce ta mutum biyu don tabbatar da cewa babu ɗayansu da ke riƙe da makamin da zai cutar da ɗayan. Ta wani ɗan adam yana miƙa hannunsa marar amfani, da gaske ya yi alama cewa ya zo cikin kwanciyar hankali. Ta hanyar ɗayan ɗan adam ya haɗa hannunsa na buɗe, yana nuna cewa shi ma ba ya nufin cutarwa.

Ta wannan kwatankwacin musafiha, za mu iya ganin nuni na ainihin mahimmancin alaƙar ɗan adam ta aminci. Muhimmin fahimtar tsakanin mutane biyu cewa babu wanda ya yi niyyar dayan cutar.

Lokacin da aminci ya lalace

A cikin kwarewata ta ƙwararru, na taimaka ma'aurata marasa adadi su murmure daga rashin imani. Don ganin girgizawar da ke faruwa daga lalacewar amana lokacin da abokin tarayya ya yi rashin aminci yana nuna mahimmancinsa.


Yana da gaske ba zai yiwu ba don taimakawa ma'aurata su murmure daga rashin imani idan amanarsu ba za ta iya yuwuwa ba. Na san dole ne ku tambayi kanku, "Ta yaya zai yiwu ma'aurata su dawo da amana bayan wani al'amari ya keta shi?"

Ba wai amintar da ma'auratan suka taɓa samu ba ta dawo cikin dare. Tsari ne da ke farawa sannu a hankali kuma yana kan kowane ci gaba har sai an riƙe yawancin matakin farko na amana. Koyaya, duk bangaskiyar farko ba za a taɓa kiyaye ta ba. Idan wannan shine burin kowane ma'aurata da nake aiki tare da su, na tabbata na lalata tsammanin su nan da nan.

Babban jigon sake gina aminci shine ikon amintaccen ma'aurata na iya shimfida tsinkayen su don gane cewa ta wata hanya, mai ha'inci bai yi aiki ba ta yadda zai cutar da su da gangan.

Wannan ya danganta cikin kwatancen musafiha.

Yanzu, wannan ba yana nufin cewa ina ƙarfafa marasa lafiya na su shiga cikin rudu da gangan ba. Sabanin haka, lokacin da muka shiga cikin dalilan matar mai yaudara, zamu iya ganin sun yi aiki ne don kiyaye alaƙar.


A takaice dai, dangantakar ta zama wacce ba za a iya jurewa ba har suka fuskanci matsalar kawo ƙarshen ta gaba ɗaya ko kaiwa ga wani don haka guje wa rarrabuwa. Amma bari in bayyana game da wannan batu na ƙarshe. Wannan ba ya haɗa da wanda ke yaudara saboda suna da jarabar jima'i ko wani yanayin da ke keɓe gaba ɗaya kuma ba ta da tushe ta kowace hanya a cikin alaƙar.

Sakamakon haka, ta hanyar duban tasirin kafirci akan alaƙa, zamu iya ganin yadda mahimmancin amana yake. Amincewa shine ainihin fiber ɗin da ke riƙe shi tare.

Daga amana zuwa sha’awa

Idan amana ita ce ginshiƙan da ake buƙata wanda aka gina duk alaƙar ɗan adam da ita, to sha'awa shine matakin gaba. Ba shi yiwuwa a yi abota da wanda ba ku burge shi ta kowace hanya.

Ko da kuwa ingancin da aka samu abin sha'awa, yaba juna yana da mahimmanci don sada zumunci tsakanin mutane biyu ya ci gaba. Wannan ma yana da mahimmanci a cikin aure. Cire sha’awa, kuma yana kama da fitar da iska daga cikin balon iska mai zafi; ba shi da amfani duka a cikin tunani da haɗin gwiwa.

Na kowa

Mutane biyu a cikin abokantaka da ke da abubuwa iri ɗaya kuma suna da mahimmanci.Dukanmu mun san maganar, “masu adawa suna jawo hankali,” kuma kodayake wannan yana da kyau, ba lallai ne mutum biyu su kasance suna da komai iri ɗaya don su ƙaunaci juna ba. Abinda suke da shi kawai yana buƙatar isa kawai don samar da tushe wanda za'a iya tallafawa bambance -bambancen.

Daga wannan lokacin, ƙwarewar abubuwan da aka saba da su sau da yawa yana isa don ɗaukar abokai, kuma musamman ma'aurata, ta hanyar canje -canjen halaye da yawa waɗanda ke zuwa ta halitta tare da shekaru da ƙwarewar rayuwa.

Lokacin inganci

Za ku yi mamakin yawan ma'aurata da na yi hira da su a zaman farko a ofishina, wanda ke gaya min da kyar suke cin kowane “lokacin inganci” da juna kowane mako. Yawancin lokaci, wannan ba saboda sun girma don ƙin irin wannan lokacin ba, amma saboda ƙarancin fifita shi a cikin ayyukan su na yau da kullun.

Ofaya daga cikin matakan farko da nake ƙarfafa su su ɗauka shine dawo da ingancin lokaci a cikin alakar su. Wannan baya daina ba ni mamaki saboda lokacin da na nemi da yawa daga cikinsu su sake tunani zuwa farkon dangantakar su. Dukansu sun yarda sun ɓata lokaci mai inganci a wani lokaci ko wani.

Ta ɗaukar ƙaramin matakin maido da lokaci mai inganci, ma'aurata suna samun ci gaba nan da nan a cikin ingancin dangantakar.

A cikin bidiyon da ke ƙasa, Dan da Jennie Lok sun ce bayyana ƙaunarka ta hanyar ɓata lokaci mai kyau yana ba wa wani hankalin ku mara iyaka. San yadda ake ciyar da lokaci mai inganci tare da matarka ko abokin tarayya a ƙasa:

Take-away

Ta hanyar nuna godiya cewa an gina aure tare da tsarin dabaru daban -daban masu kama da juna, ba za mu iya ƙara fahimtar fahimtar cibiyar gaba ɗaya ba amma mu taimaki ma'aurata su inganta aurensu. Ta hanyar mai da hankali kan fannin abota na aure, za mu iya ganin tasirinsa mai girma. Ta hanyar yin aiki don inganta abota na ma'aurata, za mu iya hango ci gaban gaba ɗaya a cikin ingancin mu'amalar su da haɗin gwuiwar auren.

Bugu da ƙari, saboda abubuwan da ke cikin kyakkyawar abokantaka suna da mahimmanci ga kusan duk alaƙar ɗan adam (ba a cire aure ba), ita ce mafi mahimmancin duka. A takaice dai, dole ne ma'aurata su yi aiki a kan abotarsu don inganta aurensu gaba ɗaya.