Shin Soyayyar Gaskiya Ta Mutu? Alamomi 6 Soyayya Ta Gaskiya

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 15 Yuli 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
SHIN WAI WAYE MASOYI NA GASKIYA KUMA TA YAYA AKE GANE MASOYIN NA GASKIYA
Video: SHIN WAI WAYE MASOYI NA GASKIYA KUMA TA YAYA AKE GANE MASOYIN NA GASKIYA

Wadatacce

A farkon dangantakar ku, matakan ƙaunar Eros suna da ƙarfi. Tsoffin Helenawa sun kwatanta Eros a matsayin son zuciya da jan hankali na jiki tsakanin mutane biyu. Muna samun kalmar 'lalata' daga kalmar eros.

Wannan ilmin sunadarai na farko na iya wuce ko'ina daga wata ɗaya zuwa rashin iyaka, gwargwadon yawan ma'auratan suna aiki don kiyaye wutar da rai. Koyaya, idan ya ɓace, zai iya sa abubuwa su zama masu ban sha'awa.

A wannan lokacin, ma'aurata na iya zaɓar rarrabuwa don son neman sabon wanda zai damu da shi. Amma, shin wannan ya zama hanyar da ta ƙare? Ko shakka babu!

Ma'aurata na iya sa soyayyar su ta dawwama idan suna son saka lokaci, ƙoƙari, da sadaukar da kai ga zama tare da abokin aikin su.

Shin soyayyar gaskiya ta mutu? Ba haka ba idan ku duka abokan haɗin gwiwar kuna son saka kokari.

1. Masu karin magana

Kuna ma'aurata "Mu" ko ma'aurata "I"?


Yadda ma'aurata ke gane alakar su tana da alaƙa da ko soyayyar su zata dore. Wani binciken da Psychol Aging ya wallafa ya gano cewa karin magana na mutum na iya yin babban tasiri kan rikicin aure.

Waɗanda suka yi amfani da jumlolin "Mu" kamar "Muna shirin hutu" ko "Muna ƙaunar gidanmu sosai!" sabanin “Zan tafi hutu tare da mijina/mata” ko “Ina son gidana” ya sami karuwar mu’amala mai kyau.

Binciken ya bayyana cewa waɗanda ke da ƙamus na “mu” sun fi halayen motsin rai da rashin ƙarfi mara kyau da ƙananan motsin zuciya, yayin da waɗanda suka yi magana game da kansu kawai suka nuna halayen rashin tausayi kuma suna da ƙarancin gamsuwa na aure.

Ana samun ƙauna ta gaskiya lokacin da abokan tarayya ke tunanin juna a matsayin ƙungiya kuma, a lokaci guda, kada su rasa hankalin kansu yayin aiwatar da alamomi.

2. Kasance

Binciken da aka yi wa manya 243 masu aure ya gano cewa abokan hulda da ke bata lokaci mai yawa a kan wayoyin su na yin watsi da ma'auratan su. Yanzu ana kiran wannan da "phubbing." Bincike ya nuna cewa phubbing yana da alaƙa ta kusa da karuwar baƙin ciki da raguwar gamsuwa na aure.


Lokaci na gaba da kuke ƙoƙarin sadarwa a matsayin ma'aurata, warware wata matsala, ko magana kawai game da ranar ku tare, nuna wa matarka cewa suna da hankalin ku ba tare da raba wayarku ba.

Phubbing na iya zama kamar ba shi da mahimmanci, amma yana da yuwuwar sa soyayyar gaskiya ta mutu, komai kusancin da kuka kasance da abokin tarayya sau ɗaya.

3. Ci gaba da sanin juna

Ƙididdiga ta nuna cewa mafi yawan ma’aurata za su iya kashe aure bayan shekaru takwas na aure. Me yasa wannan lamarin yake?

Kamar yadda aka ambata a farkon, yayin farkon farkon sabuwar alaƙa, ƙauna tana nuna siginar da ake kira dopamine, wanda ke motsa cibiyar jin daɗin kwakwalwa. Wannan, haɗe da serotonin, yana jawo ku cikin zurfin son soyayya.

Amma yayin da lokaci ke tafiya, tasirin dopamine ya fara raguwa. Wannan na iya haifar da gajiyawa a cikin dangantaka.

Hanya ɗaya da za ku iya ci gaba da haskakawa a cikin dangantakar ku ita ce ta ci gaba da sanin matarka.

Schwartz ya faɗi,


"Abin da ke ci gaba da soyayya yana da ikon gane cewa ba ku san abokin aikin ku da kyau ba kuma har yanzu kuna sha'awar kuma kuna ci gaba da bincike."

Tambayi abokin tarayya tambayoyi. Wataƙila kun taɓa jin amsoshin a da, amma ku yi tambaya da sha'awar gaske kuma ku sake sanin matarka. Wataƙila za ku yi mamakin abin da kuka koya.

4. Ku ciyar lokaci tare a ciki da wajen ɗakin kwana

Bayar da lokaci mai inganci tare da matarka yana da mahimmanci don kiyaye walƙiyar da rai.

Ma'aurata da yawa suna amfana daga samun daren kwanan wata. Wannan dare ɗaya ne a mako (ko kuma aƙalla, sau ɗaya a wata) inda ma'aurata ke ajiye aiki a gefe kuma su nisanta daga yara don ciyar da lokaci mai inganci da ake buƙata tare tare a matsayin abokan soyayya, ba kawai abokan zama ko "mahaifi da uba ba. ” Lokacin da akwai yara a cikin aure, komai yana kewaye da yara. Gaskiya yana ba ku mamaki, shin soyayya ta gaskiya tana mutuwa lokacin da yara suka shigo hoto? Zai iya zama idan ba ku da isasshen tunani.

Bincike da aka yi kan fa'idodin daren kwanan wata ya gano cewa ma'auratan da ke da daren kwanan wata ba sa iya kashe aure. Har ila yau, sun dandana matakan soyayya mai ƙarfi, farin ciki, gamsuwa da jima'i da haɓaka ƙwarewar sadarwar su.

Binciken ya yi nuni da cewa ma'aurata sun fi samun fa'ida yayin da kwanakin su ya wuce misali "abincin dare da fim".

Gwada sabbin abubuwa tare shine babbar hanyar da ma'aurata suka kasance cikin farin ciki da haɗin kai.

Ba wai kawai wannan yana da ɗimbin fa'idodin kiwon lafiya kamar haɓaka lafiyar jijiyoyin jini, ƙarancin damuwa, da haɓaka yanayi, amma bincike ya nuna cewa ma'auratan da ke sadarwa game da jima'i suna da ƙimar gamsuwa ta jima'i da ingantaccen ingancin aure.

5. Kula da kanka

Lokacin da matarka ta gan ku, kuna son su ji zafin zafin ku. Kuna son su ji sun shaku da ku ciki da waje. Don haka, yakamata ya tafi ba tare da faɗi cewa idan kuna son ku riƙe sha'awar abokin tarayya tsawon shekaru, yakamata ku mai da hankali kan kula da kanku. Yi abubuwa kamar:

  • Yi ado yayin fita tare
  • Ci gaba da gyaran jiki
  • Yi amfani da deodorant
  • Kula sosai ga tsabtar baki
  • Motsa jiki akai -akai

Waɗannan su ne tushen kula da bayyanar ku, amma kula da kan ku yana nufin mai da hankali kan lafiyar hankalin ku da na tunanin ku, ma.

Tabbas ma'aurata suna amfana yayin da suke cin lokaci mai inganci tare, amma lokaci kaɗai yana da mahimmanci.

Ƙauna tana bunƙasa yayin da mutane suka fahimci ƙimar samun sararin kansu kuma, a lokaci guda, ba wa abokin tarayyarsu.

Yin ɓata lokaci lokaci -lokaci zai taimaka ƙarfafa tunanin ku. Yi amfani da wannan lokacin don yin abubuwan da ke faranta muku rai. Mayar da hankali kan abubuwan da kuke so, abokantaka, da bin sha'awar ku. Waɗannan halayen iri ɗaya ne waɗanda suka sa matar aure ta ƙaunace ku lokacin da kuka fara saduwa.

6. Raba abubuwan sha'awa tare

A cewar Cibiyar Nazarin Iyali, mafi yawan dalilan kisan aure shine rashin aminci, shan giya ko amfani da miyagun ƙwayoyi, rarrabuwar kawuna, da rashin jituwa.

Hanya ɗaya da ma'aurata za su hana haɓaka rarrabuwa ita ce ta kasancewa tare a kai a kai. Ba wai kawai a daren kwanan wata ba, amma ta hanyar rabawa da ƙirƙirar sabbin abubuwan sha'awa tare.

Shin so na gaskiya zai mutu lokacin da kuke son abubuwa iri ɗaya kuma kuna son ɓata lokaci tare?

To, yana da karanci!

Jaridun SAGE sun ba ma'aurata bazuwar aiki don yin ayyuka tare na tsawon awanni 1.5 a mako na makwanni 10. An ayyana ayyukan a matsayin mai daɗi ko daɗi. Sakamakon ma’aurata da ke aiki tare da shiga ayyukan ‘abin burgewa’ ya nuna gamsuwar aure fiye da waɗanda aka ba ayyukan ‘masu daɗi’.

Sakamakon a bayyane yake: ayyukan haɗin gwiwa suna haɓaka gamsuwa na aure.

Ana son waɗanda ke son ci gaba da haskaka rayuwa a cikin auren su don bincika kusanci a kai a kai. Wannan haɓaka mako -mako na oxytocin zai taimaka muku da matar ku ku kasance da haɗin kai da sadarwa. Soyayya ta gaskiya tana mutuwa lokacin da ma'aurata ba sa kashe lokaci da ƙoƙari a cikin al'adunsu na kusanci.

Kasancewa masu son sanin abokiyar zaman ku, ɓata lokaci tare, da gwada sabbin abubuwan sha'awa a matsayin ma'aurata wasu manyan hanyoyi guda uku ne don kiyaye soyayyar ku.