Koyon Yadda Ake So, Dogara Ba Tare Da Rashin Tsaro Da Mijina Ba

Mawallafi: Monica Porter
Ranar Halitta: 14 Maris 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Старый, лысый и приуныл накцуй ► 1 Прохождение God of War 2018 (PS4)
Video: Старый, лысый и приуныл накцуй ► 1 Прохождение God of War 2018 (PS4)

Wadatacce

Dukanmu muna da lokacin shakku da rashin tsaro a cikin dangantakarmu.

Zai iya zama walƙiya ta ɗan lokaci; ka ce kana jin kasala kuma kana tunanin cewa duk matan da mijinki ke aiki da su suna sanye da kayan jikinsu masu zafi.

Kuna fuskantar ɗan taƙaitaccen lokacin rashin tsaro, amma ya wuce.

Amincewa da kai ƙwarewa ce ta dangi; za a iya gwada tunanin kowa na amincewa da kai a lokutan damuwa, gajiya, yanayi na barazana ko asara.

Jin rashin tsaro a dangantaka

Amma akwai mu da ke da zurfin ciki, mafi guntun ji na rashin tsaro.

Amincewar da suke da ita tana raguwa akai-akai. Hankalinsu na kimar kai ba shi ne ke motsa su ba.

Ya danganta da dangantakar waje.


Wannan rashin girman kai yana canzawa zuwa duk abin da aka makala, yana haifar da rashin tsaro a cikin aure da sauran alaƙa.

Rashin kwanciyar hankali na dangantaka yana haifar da mawuyacin hali, wani lokacin mawuyacin hali ga ma'aurata.

Bari mu bincika inda wannan motsin rai ya fito, da yadda za a daina jin rashin tsaro a cikin dangantaka.

Me ke haifar da rashin tsaro a dangantaka?

Mafi yawan abin da ke haifar da rashin tsaro a dangantaka shine rashin girman kai.

Mutumin da ke shakkar ƙimarsu ba shi da kwanciyar hankali cikin ƙauna da sauran bangarorin rayuwarsu.

Irin wannan mutumin yawanci yana ganin kansa kawai dangane da sauran mutane.

Suna samun asalin su, tabbatar da kansu daga wasu mutane, kuma idan ba a ba da wannan tabbaci ba, wannan mutumin ya zama mara tsaro.

Har ila yau duba:


Wadanne abubuwa ne ke haifar da rashin tsaro?

Abubuwan da ke haifar da rashin tsaro sun haɗa da:

Genetics

Wasu mutane suna da tsarin kwakwalwa waɗanda ke haifar da sauƙi, suna haifar da rashin kwanciyar hankali a cikin yanayin da wasu mutane ba za su ji tsoro ba.

Idan kwakwalwarsu a koyaushe tana cikin faɗakarwa, a shirye don amsawa a cikin alamar barazanar.

Kwarewar yara

Idan yaro ya girma a cikin gidan da yake jin ba shi da aminci, wulaƙanci, tsokana ko cin zarafi, suna iya haɓaka matsalolin haɗe -haɗe a matsayin manya, wanda ke haifar da amana da alaƙar rashin tsaro.

Yaron da aka tashe shi a cikin yanayin da ba a kula da shi ba, wanda ba za su iya dogaro da biyan buƙatun su ba, yakan zama balagagge mara tsaro.

Abubuwan da suka gabata

Mutanen da aka ci zarafinsu, aka yi watsi da su, an yaudare su ko kuma an ci amanar su a baya za su iya haɗuwa da sabbin alaƙa tare da yanayin rashin tsaro, musamman idan ba su yi aiki a kan su ba kuma suka wuce mummunan ƙwarewar.


Mutanen da suka yi asara, musamman ɓarkewar ɓarna, wataƙila za su iya haifar da rashin tsaro na dangantaka saboda tsoron cewa za su iya rasa abokin tarayyarsu na yanzu.

Wannan a zahiri yana aiki ne da alaƙar, saboda ƙwanƙwasawa, ɗabi'ar guje wa rikice-rikice, rashin yin magana don kanku ba ya haifar da daidaitaccen dangantaka mai gamsarwa.

Wannan sannan ya zama annabci mai cikawa: mutumin da ba shi da tsaro cikin ƙauna a zahiri ya ƙare tuki, mutum ɗaya da suke so su sami kwanciyar hankali.

Yadda ake shawo kan rashin tsaro a dangantaka

Idan kun gane yanayin rashin tsaro na dangantaka, kada ku yanke ƙauna.

Akwai dabaru da yawa da zaku iya sanyawa don kuɓuta daga wannan ƙirar kuma ku fara magance matsalolin aminci da rashin tsaro.

Yadda za a magance matsalolin amana da rashin tsaro

Dukkan yana farawa tare da gane cewa kun cancanci kyakkyawar ƙauna, lafiya.

Samun ingantacciyar dangantaka da shawo kan rashin tsaro na nufin share duk asarar da ta gabata, ciwo, cin zarafi da sauran abubuwan da suka taimaka wa yanayin ku na yanzu.

Anan akwai wasu hanyoyi don canza tunanin ku

Kuna da mahimmanci

Fara da wannan ƙaramin mantra, kuna gaya wa kanku kowace rana cewa kuna da mahimmanci.

Yi jerin duk mutanen da kuka san kuna da mahimmanci. Yi tunani game da lokutan ku tare, kuma ku bar kanku jin jin daɗin su da ƙaunarsu.

Gane hukumar ku

Wadanda suke jin rashin tsaro cikin soyayya galibi suna sakaci su tuna cewa suna da wakilci.

Samun wakilci yana nufin samun ra'ayi, murya, cewa gaskata abin da kuke tunani da faɗi yana da mahimmanci kuma yana ba da gudummawa ga tattaunawar.

Sau da yawa mutanen da ba su da tsaro a aurensu suna jinkirin neman wani abu; suna tunani ta hanyar gujewa rikici za su iya “kiyaye zaman lafiya” sabili da haka su hana abokin tarayyarsu barin su.

Dole ne ku gane cewa alaƙar da ba za ku iya kawo matsaloli ba saboda fargabar cewa mijin ku zai bar ku ba dangantaka ce mai daraja ba.

Kuna da ƙarfi, kuna da ƙima, kuma kuna da wakilci. Ji ikon!

Sauran hanyoyin shawo kan rashin tsaro

Haɓaka mutum ta hanyar haɗi

Wani lokaci waɗanda ke fama da rashin tsaro suna da rashin haɗin kai, musamman haɗin ruhaniya.

Wannan baya buƙatar zama addini, kodayake yana iya zama.

Duk wani ma'anar haɗi zuwa wani abu a waje da kai zai iya taimaka maka jin ƙarin amincewa ga wasu.

Mutanen da ke yin bimbini yau da kullun, ko yin tunani, ko yin yoga, suna ba da rahoton mafi girman tsaro a cikin kansu da cikin alaƙar su.

Ta hanyar waɗannan ayyukan haɗin gwiwa yana zuwa da natsuwa, girmama kai, da jin kwanciyar hankali komai abin da ke faruwa a duniyar waje.

Waɗannan kyawawan motsa jiki ne don taimakawa yayin fuskantar rashin tsaro saboda suna ba ku jin zafin zafin rai da amincin mutum.