Hanyoyi 7 na Ƙirƙirawa don Magance Miji mara Aiki

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 11 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 28 Yuni 2024
Anonim
Yoga for beginners at home. Healthy and flexible body in 40 minutes
Video: Yoga for beginners at home. Healthy and flexible body in 40 minutes

Wadatacce

Yawan rashin aikin yi ya yi yawa a kan jerin abubuwan da ke haifar da damuwa da tashin hankali na rayuwa.

Duk da haka, yayin da abubuwan da ke haifar da rashin aikin yi duk an tsara su sosai, akwai wani asara wanda ba a yin la'akari da jimrewarsa: matar aure.

Yayin da suke ƙoƙarin taimaka wa mahimmancin su ta cikin mawuyacin lokaci, waɗannan matan suna ɗaukar mugun tashin hankali. Abin farin ciki, akwai albarkatu da jagora da yawa ga waɗanda ke fama da rashin aikin yi.

Ma'aurata za su iya yanke shawara mai kyau

Rashin aikin yi na iya barin mutum -da ma'aurata su ji sun fi su ƙarfi, rauni, rashin jin daɗi. Lallai, abokin aikin neman aiki zai iya bin duk shawarwarin da aka ba da shawarar don samun wannan aikin na gaba; duk da haka, yana iya zama wani ɗan lokaci kafin mijin ya sami aikin.


Abin farin ciki, a halin yanzu, ma'auratan za su iya yanke shawara kan zaɓuɓɓuka masu kyau waɗanda a ƙarshe, za su iya ƙarfafa alaƙar su.

Anan akwai hanyoyi don jimre wa miji mara aiki

1. Neman daidaiton da ya dace

Rashin aikin yi yana sanya matsin lamba kan alaƙar aure don dalilai na zahiri.

Baya ga rashin aikin yi na rashin kuɗi yana sanya rukunin iyali, abokin rayuwa wanda ke ci gaba da aiki yana fuskantar matsalolin nasu wajen gudanar da wani abin kunci, mai cike da damuwa.

Matar da aikin "na tilas" yanzu shine kawai hanyar samun kudin shiga na ma'aurata na iya ɗaukar nauyin biyan kuɗaɗen kwatsam. Bugu da ƙari, dole ne su ma su taka rawar mai ba da shawara da kuma fara'a ga miji mai rauni, mara kwanciyar hankali.

Duk macen da ta makale a cikin wannan yanayin tana tafiya mai kyau tsakanin mataimaki mai kulawa da mai ba da shawara.

Idan kuna da halayen mai kulawa, kuna iya buƙatar kallon tsinkaye don ba da izinin abokin rayuwar ku don ci gaba da kasancewa cikin son kai da rashin aiki.


A halin yanzu, idan kuka matsa da yawa, kuna iya fuskantar haɗarin zuwa kamar sanyi da rashin tausayi.

2. Tsinkaya abin da ke zuwa

A farkon damar bayan rashin aikin yi, ku da rabin ku yakamata ku zauna wuri ɗaya kuma ku tsara dabarun neman aiki da yin magana game da hanyoyin da zaku iya ɗauka ko kuma iyakance rikice -rikicen da ke tattare da damuwar rashin aikin yi.

Kwanakin da ke gaba ba za su kasance masu sauƙi ba.

Haɗa kawunanku tare don tunanin "shirin kai hari" - saboda a zahiri shine abin da za ku yi don fuskantar matsin lamba wanda zai iya lalata alaƙar ku a cikin waɗannan mawuyacin yanayi.

3. Kada ku wuce iyaka da juna

Yadda za a jimre wa miji mara aikin yi? Da farko, yi ɗabi'ar da ke ɗaukar rashin aikin yi a matsayin na ɗan lokaci - kuma mai iya sarrafawa - yanayi.


Korar rehashed da ke gudana tare da neman aiki yana da wuya.

Koyaya, akwai yuwuwar cewa wani aiki zai haifar da dogon aiki idan ku duka kun kasance masu himma da sanin yakamata a cikin tafiyar ku. Ci gaba da kallon ra'ayi.

Ku kasance a buɗe ga abin da Allah zai yi ƙoƙarin nuna muku duka ta wannan ƙwarewar.

4. Dagawa juna gaba

Don jimre wa mijin da ba shi da aikin yi, nemi ƙasa da dare ɗaya a cikin kwanaki bakwai lokacin da za ku iya tsara lokaci kai kaɗai ko tare da abokan zaman ku.

Taimaka mahimmancin ku don fahimtar cewa lokacin da kuke ciyarwa akan kanku zai ba ku damar zama mafi kyawun abokin rayuwa yayin da kuke ɗaya - saboda zai kasance. Lallai, koda a cikin mafi kyawun lokuta, yana da kyau ku haɓaka buƙatunku da abubuwan da kuke so.

5. Rayuwa hade ce ta kwanaki masu kyau da mara kyau

Yadda za a jimre wa miji mara aikin yi? Abu mafi mahimmanci da za a yi shine yarda cewa za ku sami manyan ranakun da munanan kwanaki.

A cikin manyan ranakun, bincika abin da ke ba su girma da dabaru na dabaru don ci gaba da kuzari mai ƙarfi, bugun buhu a cikin sa'a mai ma'ana, tashi tare, motsa jiki da safe, lokacin addu’a, da sauransu.

Ci gaba da aikin yau da kullun duk da gwargwadon yadda ake tsammani. Kasance masu yawan alhaki, saita tsarin yau da kullun don ku duka; haduwar ma'aikaci mai yiwuwa, shirye -shiryen mutum, ayyuka a kusa da gidan, da dai sauransu.

6. Rayuwa ta ci gaba

Rashin aikin yi na iya sa mutane su buƙaci ja da baya - duk da haka su kauracewa kawo ƙarshen rarrabuwar kawunan jama'a.

Ci gaba da zuwa coci kuma ci gaba da ɗaukar nauyin zamantakewa a tsakanin mako. Bayar da abin da kuke ci gaba tare da abokan tafiya. Kuna buƙatar ƙarfafawa yanzu kamar ba a taɓa yi ba - kuma duk da abin da zaku iya zato, abokai za su girmama ta hanyar sha'awar amincewa da su.

Shirya ayyukan da zasu taimaka barin tururi.

Fita daga cikin iska mai daɗi, hau babur, ji daɗin wasan fikinik; shirya lokacin da kuka yarda ku ajiye damuwar aiki kuma ku mai da hankali kan nishaɗi kawai.

Yi nishaɗi kuma bari ingantaccen makamashi ya haskaka daga ɓangarorin biyu.

7. Ga matar aure

Matarka tana fuskantar matsanancin lokaci; duk da haka, ku ma.

Yi addu'a ga Allah don kuzari, tausayi, haƙuri da haƙuri don samun ku cikin wannan lokacin gwaji. Bugu da ƙari, tuna; kamar kowane yanayi, wannan ma zai wuce!