Yadda ake Samun lasisin Aure cikin Matakai 10 Masu Sauki

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 11 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 28 Yuni 2024
Anonim
Indai Kunaso Allah Ya Karbi Addu’ar Ku Cikin Sauki Ku Karanta Wadannan Ayoyoyi - Mal. Albani Zaria
Video: Indai Kunaso Allah Ya Karbi Addu’ar Ku Cikin Sauki Ku Karanta Wadannan Ayoyoyi - Mal. Albani Zaria

Wadatacce

Kun sadu da ƙaunar rayuwar ku kuma yanzu kuna samun gamsuwa. Taya murna! Wataƙila kun fara yin jerin duk abubuwan da kuke buƙatar tsarawa don bikin aure, daga siyan sutura zuwa odar gayyata, zuwa ɗora furanni. Duk waɗannan abubuwan nishaɗi waɗanda ke ƙara taɓawa ta sirri zuwa ranar ku ta musamman.

Lokacin da za ku shirya bikin auren ku mai zuwa, ku tabbata cewa ku kasance cikin shiri don ɗayan mahimman abubuwa - lasisin aure. Ba ɗayan abubuwan ban sha'awa bane na shirya bikin aure, amma ɗayan mafi mahimmanci. Domin ba tare da shi ba, ba za ku iya yin aure a hukumance ba. Ka yi tunanin idan kun je duk aikin shirya bikin aure kuma kun manta samun lasisi kwata -kwata! Ba za ku iya yin aure a hukumance ba.

A wasu jahohi za ku iya gaggauta zuwa ofishin magatakardar gundumar don neman ɗaya; amma a wasu jihohin ba za ku iya samun lasisin kwana ɗaya ba. Wannan shine dalilin da ya sa yana da mahimmanci ku koya game da takamaiman bayanai na samun lasisin aure a jihar ku. Akwai wasu abubuwan da kuke buƙatar sani game da yadda ake samun guda ɗaya, don haka don sauƙaƙe a nan akwai nasihu kan yadda ake samun lasisin aure cikin matakai 10 masu sauƙi:


1. Saita wurin aurenku da wuri -wuri

Jiha da gundumar za su kawo canji yayin neman lasisin aure kamar yadda buƙatun aikace -aikace suka bambanta.

2. Nemo lambar waya da adireshin ofishin magatakarda na gundumar

A mafi yawan lokuta, anan ne za ku nemi lasisin auren ku. Kira kuma yi tambayoyi game da yadda ake nema da abin da zaku buƙaci nema. Hakanan gano kwanakin da lokutan da suke buɗe, kuma idan sun yi ƙarin ƙarin don aikace -aikacen Asabar.

3. Nuna mafi kyawun lokacin don ku nema

Wannan shine ɗayan mahimman bayanai don tsarawa. Wasu jihohi suna da lokacin jira kafin ku iya amfani da lasisin auren ku, don haka kuna buƙatar samun shi a gaba. Amma kuma, wasu jihohi suna buƙatar ku yi amfani da lasisin aure a cikin wani adadin lokaci. Wannan yana da mahimmanci don tabbatar da cewa zaku iya samun lasisin auren ku lokacin da kuke buƙata.


Misali: Idan kuna yin aure a Idaho, babu lokacin jira ko ƙarewa, don haka kuna iya samun sa shekara guda gaba ko ranar da bikin. Amma idan kuna yin aure a New York, akwai lokacin jira na awa 24 da ƙarewar kwanaki 60; a cikin wannan yanayin tabbatar da amfani da aƙalla kwana ɗaya kafin bikin auren ku amma bai wuce kwanaki 60 da suka gabata ba.

4. Tabbatar cewa ku biyun ku shiga don nema

Dole ne ku biyu ku kasance don samun lasisin aure.

5. Tabbatar cewa ku duka sun wuce buƙatun shekaru

Kowace jiha tana da buƙatun shekaru daban -daban don aure. Idan ba ku isa ba, kuna buƙatar izinin iyaye don yin aure a cikin wannan yanayin.

6. Kowannenku ya kawo ID ID

Ku kawo ID kamar lasisin tuƙi ko fasfo, duk wani takarda da ake buƙata (tambayi magatakardar gundumar don takamaiman bayani, kamar takardar haihuwa idan kun kasance ƙasa da shekaru), da kuɗin aikace -aikacen, wanda ya bambanta sosai da jihar kuma wani lokacin har ma da gundumar. A New York za ku shafi $ 35, a Maine $ 40 ne, a Oregon $ 60 ne.


7. Idan ta shirya, karba lasisin aure

Upauki lasisi ko a aika muku da wasiku. Ajiye shi a wani wuri lafiya har ranar auren ku. Kar a manta kawo shi tare da ku a ranar ku ta musamman! Yana da kyau a ajiye shi cikin babban fayil ko wani akwati na kariya don hana shi nadewa ko murɗawa.

8. Shiga

Bayan kun yi aure da wani wanda aka ba da izinin yin hakan a cikin jihar ku, kamar shugaban addini, alƙali, magatakarda ko adalci na zaman lafiya, sannan wancan mai gabatar da ƙara, shaidu biyu, da ku da sabon matar ku, duk sun rattaba hannu kan lasisin aure. Kawo alkalami!

9. Mayar da lasisi

A sami wani, yawanci mai gudanar da aiki (tambayi ofishin magatakarda don takamaiman bayani), ya mayar da lasisin ga ofishin magatakarda na gundumar don a iya yin rikodin. Wannan yana da mahimmanci a yi nan da nan.

10. Kusan an gama!

A cikin kusan mako guda, zaku iya siyan kwafin kwafin cikakkiyar lasisin aure a cikin mutum kuma wataƙila kuma ta wasiƙa. Ba lallai bane, amma akan hanyar ku ta gida siyan siyayyar firam mai kyau don saka ta. Hakanan kuna iya rataye ta a bango inda wasu hotunan bikin ku zasu tafi!