Magance Kafirci

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 23 Janairu 2021
Sabuntawa: 29 Yuni 2024
Anonim
Innalillahi Shekau Mutuwar kafirci yayi ko Shahada? Mutuwar shekau ta haifar da cecekuce kalli...
Video: Innalillahi Shekau Mutuwar kafirci yayi ko Shahada? Mutuwar shekau ta haifar da cecekuce kalli...

Wadatacce

Zai iya zama nisan tunani. Zai iya zama rashin kusancin jiki. Zai iya zama rashin nishaɗi.

Akwai dalilai da yawa na rashin aminci, amma tasirinsa koyaushe ɗaya ne: mai rauni.

Rashin aminci yana rushe aure sabanin kowane lamari ko yanayin da zai iya faruwa a cikin dangantakar. Akwai bangarorin motsin rai na cin amana da jin zafi daga keta alwashin aure. Hakanan akwai rashin ɗabi'a ta zahiri wanda zai iya canza matakin kusanci na ma'aurata har abada.

Tambayar ita ce: Yaya zamu yi? Ta yaya muke kallon kafirci a ido kuma mu warkar da dangantakar mu da kan mu daga yankewa? Hanya ce mai cike da bakin ciki kuma mai yuwuwar hanyar kadaici don tafiya bayan zina ta tayar da kai mara kyau. Muna buƙatar yin shiri tare da wasu makamin jiki da na tunani don kare kanmu.


Lokacin da ya faru a cikin dangantakar ku, ku fahimci cewa babu mafi kyau abin yi ko mafi kyau duka hanyar da za a bi. Kuna buƙatar yin la’akari da abin da ya fi dacewa da ku da auren ku. Da wannan ya ce, akwai wasu abubuwan duniya da za a yi la’akari da su don yin hakan ta hanyar aiwatarwa ba tare da ɓarna ba.

Kasance lafiya da jima'i

Ko kun kasance wanda aka fitar ko akasin haka, tabbatar cewa ku biyu an gwada ku don STD's. Yin aure yana nufin cewa yakamata ku sami abokin tarawa ɗaya kawai, kuma lokacin da wani yayi yaudara, yana haifar da yuwuwar duka mata da miji su sha wahala.

Kada ku yi jima'i mara kariya har sai kun ɗauki lokaci don yin wannan gwajin. Komai yadda matar magudi ta nemi afuwa, bai dace da haɗarin yin kwangila da wani abu daga mutumin da suke kwana da ita ba.

Kada ku yanke shawara na dogon lokaci cikin zafin lokacin

Ba za a iya yanke shawarar dorewar auren ba a cikin 'yan kwanaki ko makonni bayan kafircin ya fito fili. Takeauki lokacinku tare da aiwatarwa kuma ku tabbata cewa duk shawarar da kuka yanke ba an yi ta da son zuciya ko ƙauna ba. Muna son zama masu son rai, amma kuna buƙatar ɗaukar ɗan lokaci don barin tunanin ku mai hankali ya kunsa kan abin da ke faruwa.


Bari ƙura ta daidaita, sami duk bayanan a buɗe, kuma yanke shawara dangane da abin da ya fi dacewa da ku na dogon lokaci. Idan an yaudare ku, wataƙila kuna buƙatar tashi daga nesa kuma ku sami lokacin “ni”. Idan kai mai yaudara ne, wataƙila kana buƙatar ganin mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali da ƙarin fahimta me yasa kun yi. Ko ta yaya, alaƙar da aure za su buƙaci ɗan lokaci don warkarwa. Kada ku yi hanzarin ci gaba da kasancewa a cikin aure ko yin ruku'u nan da nan. Bari lokaci ya wuce ku ga yadda kuke ji.

Kewaye kanka da tallafi

Ko abokai ne da dangi, kocin rayuwa, ko mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali, kusanci da mutanen da za su ɗaga ku. Ko da kai da matarka za ku zaɓi zama tare, zai zama da wahala matuƙa idan ku biyun kuna ƙoƙarin tashi sama da duk zafin da kuka ji da kan ku. Ku duka kuna buƙatar isa ga mutanen da za ku iya amincewa da su azaman kafada mai ƙarfi don dogaro.

Idan kun yanke shawarar tafiya daga dangantakar ku, kasancewa kusa da mutanen da kuka fi so zai zama mafi mahimmanci. Ƙoƙarin shawo kan waɗannan mawuyacin lokutan kawai zai zama azaba. Mutanen da ke fuskantar kafirci sukan yi gwagwarmaya da batutuwan ƙimar kai, gwargwadon tsananin laifin. Kuna buƙatar tabbatar da cewa mutanen da ke kusa da ku suna tunatar da ku girman ɗan adam. Kada ku bi ta shi kaɗai.


Je duba kwararre

Da yake magana game da tallafi, sami ƙwararren mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali ko mai ba da shawara wanda zai iya taimaka muku kewaya cikin waɗannan mawuyacin lokutan. Kwarewar su ta dogara ne akan kasancewa haƙiƙa da rashin yanke hukunci yayin da kuke cika su akan abin da ke faruwa a rayuwar ku.

Idan kai da matarka kuna ƙoƙari na gaskiya don ceton auren, mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali bai kamata ya zama mai sasantawa ba. Suna kula da yanayi mai taushi kamar waɗannan don rayuwa, kuma suna da basira da dabarun da mutane da yawa ba za su yi tunanin amfani da su ba.

Idan kuna tafiya daga aure kuma kuna sake farawa, mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali na iya zama mai mahimmanci ga warkarwar ku. Za ku tafi daga aure wanda a cikin ku kuka dogara ga wani mutum don abubuwa kamar ƙauna, godiya, da ƙima. Mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali ko mai ba da shawara zai tallafa muku don zama tsarin tallafi na kanku akan lokaci.

Kada ku yi ƙoƙarin yin ramako

Wannan shawara ce da babu nasara. Idan kuna neman cin zarafin jima'i ko haɗin kai tare da wani ban da matarka don kawai ɗaukar fansa, kuna yin illa fiye da warkarwa ga alaƙar da kanku. Kalmomin “ido don ido” ba ya aiki a nan. Kafirci masifa ne a cikinsa; yin jima'i fansa yana ninki biyu akan wannan rauni. Yi ƙoƙarin yin aiki ta hanyar motsin zuciyar ku cikin koshin lafiya.

Yarda da tunanin ku

Za a sami abokai da dangi da yawa waɗanda za su yi iyakar ƙoƙarin su don sanar da ku abin da ya kamata ku yi da zarar kun zama waɗanda aka zalunta. Takeauki shawarar su cikin (haƙiƙanin abin da zai yiwu), amma kiyaye ƙarar a kan muryar da ke cikin kan ku ya kai ƙarar daidai.

Kai da ku kawai kun san abin da ya dace da ku da abin da zai faranta muku rai. Idan matarka ta yi kuskuren da za ku iya gafartawa, to ku yi hakan. Idan sun yi wani abu wanda zai canza yadda kuke kallon su har abada, yana sa ba ku taɓa yafe musu ba, to ku yi tafiya.

Babu amsar guda ɗaya daidai, don haka kada ku ɓata kwanakinku don neman ɗaya. Yi iyakar ƙoƙarin ku don gano abin da kuke so da abin da zai faranta muku rai. Babu tabbacin cewa matarka ba za ta sake yin yaudara ba. Babu tabbacin cewa aurenku zai dawo cikin yanayin ƙauna koda kuwa ba su yi ba. Amince da kanku da ilimin ku kuma yanke shawara mafi kyawu da zaku iya.