Dalilin da yasa Kudi ke zama Matsala a Aure da Yadda ake shawo kan rashin daidaiton kudi

Mawallafi: Monica Porter
Ranar Halitta: 19 Maris 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Wounded Birds - Episode 42 - [Multi Lang. Subtitles] Turkish Drama | Yaralı Kuşlar 2019
Video: Wounded Birds - Episode 42 - [Multi Lang. Subtitles] Turkish Drama | Yaralı Kuşlar 2019

Wadatacce

Idan kai da abokin aikinku kuna faɗa game da kuɗi, ba ku kaɗai ba ne. Ma'aurata suna fada akan kuɗi ya zama ruwan dare kamar yadda ake samu. Matsalolin kuɗi a cikin aure suna haifar da rashin jituwa na aure.

A matsakaici, ma'aurata suna yin faɗa game da kuɗi sau biyar a shekara.

Kudi - yadda kuke samun sa, adana shi da kashe shi - batu ne mai zafi kuma yana iya zama babban tushen rikici ga mutane da yawa.

Duk da haka kuɗi abu ne mai mahimmanci ga lafiyar dangantakar ku, don haka ku duka biyun dole ne ku kasance masu fa'ida game da abin da kuɗi ke nufi a gare ku.

Raba ra'ayoyin ku game da kuɗi yana ɗaya daga cikin tattaunawar da yakamata a yi kafin a shiga tare ko yin aure.

Magana game da kuɗi sau da yawa yana sanya ma'aurata rashin jin daɗi, wanda ke sa su guji tattaunawar ko kuma tura ta zuwa wani lokaci.

Amma ma'aurata suna buƙatar keɓe lokaci su zauna cikin nutsuwa da faɗin yadda suke ganin kuɗi da rawar da yake takawa a rayuwar su ta yau da kullun. Irin wannan hirar tana da nufin fahimtar dalilin da yasa kuɗi ke zama matsala a cikin aure.


Yi magana game da kuɗi kafin ku shiga tare

Shin kudi yana zama matsala a cikin aure? Matsalolin kuɗi a cikin dangantaka sun samo asali ne daga rashin daidaiton kuɗi tsakanin ma'aurata.

Don haɓaka aure mai ƙarfi wanda zai iya shawo kan matsalolin kuɗi a cikin aure da daidaita ma'aunan aure, yana da mahimmanci yin lissafin kuɗi da matsalolin aure.

Anan akwai wasu tambayoyi masu mahimmanci waɗanda ke jujjuya batutuwan kuɗi a cikin alaƙa don tambaya lokacin da kuke son samun ma'anar hoton kuɗin mutumin da kuke tunanin aikatawa.

Waɗannan tambayoyin za su ba da haske game da yuwuwar aure da matsalolin kuɗi kuma za su ba ku haske kan yadda za a magance matsalolin kuɗi a cikin dangantaka.


  • Wane adadin kuɗi ne kowannenku ke buƙata don jin daɗinsa?
  • Kuna ganin yana da mahimmanci ku hada kuɗin ku tare? Shin yakamata ku sami asusun duba haɗin gwiwa ɗaya ko asusu biyu masu zaman kansu? Idan na karshen ne, wa zai ɗauki nauyin wane kuɗaɗe?
  • Yaya za ku raba kasafin kuɗi idan abin da kuka samu ya bambanta sosai?
  • Wanene zai sarrafa kasafin kudin gida?
  • Ta yaya za ku yanke shawara game da manyan siye -saye, kamar sabuwar mota, hutu, lantarki mai kayatarwa?
  • Nawa ne yakamata ku sanya cikin ajiya kowane wata?
  • Kuna ganin yana da mahimmanci a ba da gudummawa ga coci ko sadaka?
  • Mene ne idan ba ku da wannan tattaunawar kafin yin alƙawarin junan ku, kuma yanzu kuna gano cewa halin abokin aikin ku game da kuɗi ya sha bamban da na ku?
  • Shin akwai hanyar da za a share iska game da kuɗi ba tare da wannan tattaunawar ta zama gardama ba?

Buɗewa game da kuɗi ba tare da yin fushi ba


Kun kai matsayi a cikin dangantakar ku inda yake da mahimmanci don yin sanyi, tattaunawar manya game da nauyin kuɗin ku.

Kudi a cikin alaƙa lamari ne mai daɗi don tattaunawa, kuma kuna buƙatar taka tare da taka tsantsan tare da kiyaye gaskiya kan batun kuɗin aure.

Kudi ya zama matsala a cikin aure lokacin da ma'aurata ba sa son magance giwar karin magana a cikin ɗakin.

Wannan na iya buƙatar yin hakan a gaban wani ɓangare na tsaka tsaki, kamar mai tsara kuɗi, wanda zai iya taimaka muku jagora ta abin da zai iya zama tattaunawa mai wahala.

Shiga tsakani na iya taimaka maka wajen gano dalilin da yasa kuɗi ke zama matsala a cikin aure.

Ba lallai bane koyaushe a kawo ƙwararre, duk da haka, musamman idan kuɗin ɗaukar mai tsara kuɗi zai ƙara ƙara kuzarin wuta. Kuna iya kusanci batutuwan kuɗi da kanku ta hanyar da za ta ba ku damar jin ku duka.

Shirya ɗan lokaci tare da abokin tarayya don ku zauna ku tattauna batun kuɗi da aure.

Ba da isasshen lokaci don musayar, kuma sanya sararin da za a gudanar da tattaunawar ya kasance mai daɗi da tsari.

Wataƙila akwai kwamfutocinku a hannu don samun damar asusun kan layi da software na kasafin kuɗi na gida.

Manufar ita ce yin aiki ta hanyar kuɗi ta hanyar da aka tsara, don haka ku biyu za ku iya ganin abin da kuɗi ke shigowa da yadda kuke buƙatar rarraba shi don rayuwar ku (da alaƙar ku) ta ci gaba da tafiya akan hanya.

Wannan zai taimaka muku daga lalacewa daga burin ku na kuɗi, shiga yaƙin kuɗi, kuma a ƙarshe kuna mamakin dalilin da yasa kuɗi ke zama matsala a cikin aure.

Shin kuna neman nasihu kan sarrafa kuɗi a cikin aure? Ga yadda za a fara magance matsalolin kuɗi a cikin aure.

1. Ja da baya don ɗaukar hoto na duk kuɗin kuɗin ku

Rubuta abin da kowannen ku ke kawowa dangane da albashi ko albashi mai zaman kansa.

  • Ya isa?
  • Shin akwai yuwuwar haɓakawa da haɓakawa waɗanda zasu ba ku damar haɓaka kuɗi?
  • Shin ko wannen ku yana so ko yana buƙatar samun ƙarin kuɗi? Yi magana akan kowane shiri don canje -canjen aiki.

Rubuta bashin ku na yanzu (lamunin ɗalibi, motoci, biyan gida, katunan kuɗi, da sauransu). Shin nauyin bashin ku wani abu ne da kuke jin daɗin juna?

Shin ku duka kuna kiyaye wannan daidai gwargwado, ko alamar bashin ku yana ƙaruwa? Idan haka ne, me yasa?

Amsa waɗannan tambayoyin da suka dace zai hana ku yin baƙin ciki akan dalilin da yasa kuɗi ke zama matsala a cikin aure.

2. Yi jerin abubuwan da kuke kashewa na yanzu

Ku tambayi juna idan waɗannan suna da ma'ana. Idan kun yanke shawarar kuna son ba da gudummawa da yawa ga tanadi, shin akwai wasu kuɗin yau da kullun da zaku iya ragewa don yin hakan?

Shin zaku iya yanke tseren Starbucks na yau da kullun?

Canja wurin motsa jiki mai rahusa, ko amfani da ayyukan YouTube don ci gaba da kasancewa cikin siffa?

Ka tuna, duk yanke shawara na rage farashi yana buƙatar a yi shi cikin ruhin haɗin kai, ba mutum ɗaya ya tilasta wa ɗayan ba.

Don ƙetare matsalolin kuɗi a cikin aure, yana da kyau ku cimma yarjejeniya wanda ku duka kuna jin daɗinsu dangane da nawa kuke son sakawa cikin tanadi, da kuma wace manufa.

Za ku so ku ci gaba da sauraron ra’ayoyin abokin aikin ku don wannan tattaunawar ta ci gaba da tafiya yadda ya kamata. Tare da wannan, zaku iya hana yanayin inda kuɗi ke zama matsala a cikin aure.

"Yana kama da biyan kuɗin makarantu masu zaman kansu ga yaran yana da mahimmanci a gare ku," misali ne na sauraro mai aiki.

“Bari mu gani idan muna da albarkatun da za mu tabbatar da hakan” wani hanzari ba gudu ba ne don samun abokin aikinku ya bincika kowane burin kuɗi.

3. Ka kula da waɗannan abubuwa yayin da kake magana

Idan kun ji sautin tattaunawar yana ƙaruwa zuwa rikici, kuna son tunatar da abokin aikin ku cewa burin zama tare shine don nuna yadda kuke son tabbatar da kwanciyar hankali na kuɗi don gidan ku.

Tunatar da su cewa kuna son su kuma waɗannan yanke shawara na juna suna da mahimmanci ga dangantakar ku.

Yi ɗan gajeren hutu don dawo da matakin idan kuna buƙata, amma ku dawo kan teburin don ci gaba da magana don ku iya fitowa daga wannan tare da ingantaccen tsarin da ku duka kuka amince.

Ka tuna, magance tambayar, "me yasa kuɗi ke zama matsala a cikin aure," yana da mahimmanci wajen kiyaye jituwa ta aure.

4. Yi tarurrukan kuɗi ko ranakun kuɗi a kowane wata

Yanzu kuna da cikakkiyar hangen nesa game da yanayin kuɗin ku da inda kuke son zuwa daga nan.

Kun yarda kan mahimman mahimman abubuwa kuma kuna jin daɗi tare da kowane rage kasafin kuɗi ko canje -canjen aiki.

Don ci gaba da kasancewa tare da waɗannan maƙasudan, me yasa ba za ku mai da waɗannan tarurrukan taron kowane wata ba?

Samun lokacin da aka tsara don zama da yin bitar yadda kuka yi tare da mannewa da wannan sabon kasafin kuɗi mataki ne mai kyau na kiyaye ci gaban da kuka ƙirƙira.

Dukanku za ku bar waɗannan tarurrukan kuna jin kwanciyar hankali na kuɗi kuma a matsayin ma'aurata yayin neman mafita ga matsalolin kuɗi a cikin aure.

Cire damuwa daga cikin kuɗin ku da maye gurbin sa da wannan jin daɗin tsaro zai haɓaka farin cikin ku gaba ɗaya a matsayin ma'aurata kuma zai ba ku damar haɓaka da haɓaka tare.

Tambayar, me yasa kuɗi ke zama matsala a cikin aure za su zama marasa yawa a cikin haɗin gwiwar auren ku.