Jagorar Uwar Gidan Tafiya Ta Saki

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 11 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 28 Yuni 2024
Anonim
Uban Tafiya Sabuwar wakar NNPP ta kwankwaso
Video: Uban Tafiya Sabuwar wakar NNPP ta kwankwaso

Wadatacce

Kai da matarka kun yi yarjejeniya lokacin da kuka tattauna wannan muhimmin tattaunawar kafin ku ce "Na yi."

Ku biyu kun ji ya fi kyau ku kasance a gida tare da yaran da zarar sun zo. Kun kasance a shafi ɗaya-tsohuwar sigar aure ita ce wacce kuke so, tare da mijin ya kawo naman alade, kuma kuna gudu zuwa kammala gida da dangi.

Tabbas, wannan shine yadda rayuwar ku ta kasance, shekaru bayan haka. Kyakkyawan gida, abincin dare akan tebur lokacin da Mister ta dawo gida bayan ranar aiki, da kyawawan yara. Duk abin ban mamaki ne.

Har sai mijinki ya nemi saki.

Lauya ya tashi

Idan kuna zama a gida mahaifi da/ko uwar gida, kuna cikin mutanen da suka fi rauni idan ana maganar kashe aure.


Saboda wannan, abu na farko da dole ne ku yi lokacin da mijinku ya yanke shawarar kashe aure shine ku riƙe wakilcin doka.

Mijinki na iya gwadawa kuma ya shawo kanku cewa zaku iya yin komai tsakanin ku biyun, babu buƙatar lauyoyi, hakan zai rage kadarorin ku, da dai sauransu Kada ku saurare shi. Kuna buƙatar ƙwararre don yi muku jagora cikin wannan mawuyacin lokaci.

Sannu, tsoro

Tare da baƙin cikin da aurenku ya ƙare, za ku ji tsoro.

Tsoronku na iya haɗawa

  • Shin za ku iya zama a gidan ku?
  • Kuntatawar zamantakewar saki
  • Kasancewa marasa aure da sake shiga kasuwar soyayya
  • Yadda ake tarbiyyar yara a matsayin uwa ɗaya
  • Kayan aikin kula da yara
  • Sabon abokin mijinki, idan akwai, da rawar da ta taka a rayuwar yaranku
  • Samun aiki da tallafawa kanku
  • Ajiye don yin ritaya
  • Yadda ake koyan ɗaukar nauyin duk abubuwan da mijinki yayi

Dole ne mijinku ya ci gaba da tallafa muku a wannan lokacin


Dole ne maigidanku ya ci gaba da biyan jinginar gida, takardar kuɗi da kashe kuɗi.

Babu buƙatar ƙarewa nan da nan kuma samun aiki. Amma yakamata ku fara shirin sake dawo da rayuwar ƙwararru, saboda so ko a'a, salon rayuwar ku a matsayin uwar gida yana iya ƙarewa da zarar an gama sakin.

Wannan gaskiya ne musamman idan kuna da kwaleji ko digiri na gaba kuma kuka zaɓi kada ku yi amfani da shi saboda ku da ƙaunataccen ku na gaskiya sun yanke shawarar ku zauna gida.

Idan ba ku da digiri na kwaleji kuma aikinku yana cikin tambaya, wataƙila za ku cancanci samun ƙarin tallafin ma'aurata tunda kyawun ku a kasuwar aiki bai kai na wanda ke da digiri na kwaleji ba.

Ka ilmantar da kanka kan kuɗi

Shin kun bar duk kuɗin biyan kuɗi, banki, da lissafin gida ga mijin ku?

Yanzu ne lokacin da za a fara tono.

Kuna son samun hannayenku duk bayanan kuɗi, gami da kadarori da kuma basussuka. Duba fayilolin jiki da lantarki na mijinku don haruffa, imel, rubutu, hotuna, jinginar gida da takaddun aikin gida, rijistar mota, bayanan asusun da ba su yi ritaya ba, bayanan asusun ritaya, dawo da haraji da takaddun tallafi, takardar kudi na wata, da bayanan katin kuɗi.


Da fatan, sunanka yana kan duk waɗannan asusun, don haka za ka iya samun damar su akan layi ka ga yadda yanayin kuɗin ku yake.

Ba akan asusun ba? Labari mara dadi. Mijin naku zai iya fitar da kuɗi daga cikinsu don ɓoye kadarori ta yadda lokacin da alƙali zai yanke hukunci game da sakin ku, za ku iya ƙare da ƙaramin abu tunda yawancin kadarorin za a ɓoye su cikin asusunka na banki na sirrin miji.

Menene fifikon kuɗin ku?

Lokacin da ya zo lokacin magana game da sasantawa, za ku so ku kasance cikin tunanin ku a jerin abubuwan fifiko, saboda wasu motsi da ma'amala zasu faru. Abubuwan da kuka fi dacewa na iya haɗawa-

  • Zama a gidan
  • Alimony na ma'aurata da tallafin yara
  • Kudi don ilimin yara, gami da makarantu masu zaman kansu da kuɗin kwaleji
  • Haƙƙin kowane soja ko wasu fansho da mijin ku ke iya samu
  • Gidajen gado, kayan ado, duk wani abu mai ƙima da kuka samu yayin aure kamar zane -zane

Fara gina ƙimar kuɗin ku

Idan kun kasance uwar gida, yana yiwuwa ba ku da ƙimar kuɗi, tun da an karɓi kowane lamuni da sunan mijin ku. Wannan zai sa abubuwa su kasance da wahala lokacin da kuka je hayar gida ko gida ko siyan mota a matsayin sabon mutum.

Don haka ci gaba da kafa daraja a cikin sunan ku.

Fara ƙarami, ta hanyar samun katin kiredit da sunan ku. Wani abu da ke sa ku yin rikodin azaman kyakkyawan haɗarin bashi. Yi amfani da wannan don biyan kayan siyarwar ku, siyan gas, da sauransu kuma ku tabbata ku cika ma'auni gaba ɗaya kowane wata.

Wannan zai nuna duk wani mai ba da bashi nan gaba cewa kuna da alhakin kuɗi.

Yi tunanin rayuwar da kake son gudanarwa

Kuna tsammanin kuna da cikakkiyar rayuwa, sannan ta lalace. Tsammani menene? Kuna iya samun wata cikakkiyar rayuwa, amma wannan zai bambanta.

Yaya kuke son babi na gaba ya karanta?

Ka yi tunanin yadda za ku cika alƙawarin kuɗin ku da inda za ku zauna, idan dole ne ku bar gidan. Yana iya ba da kama da shi a yanzu, amma abubuwa da yawa za su canza don mafi kyau.

Tabbas, abubuwa da yawa za su fi ƙalubale. Takeauki momentsan mintoci kaɗan kowace rana don numfashi da tunanin irin rayuwar da kuke so ku yi lokacin da ba ku da aure. Wannan tsari yana taimaka muku tunani cikin shiri don wannan sabon matakin a rayuwar ku, da kalubale da nasarorin da ke jiran ku.