Hanyoyi 7 Da Zaku Guji Rasa Kanku A Cikin Dangantakarku

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 2 Janairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Relationship Skills Quickstart Guide for Improving Relationships
Video: Relationship Skills Quickstart Guide for Improving Relationships

Wadatacce

Ta yaya zan kiyaye daga rasa kaina a cikin wannan alaƙar? Wanene ni, yanzu na yi aure? Tambayoyin da mata da yawa ke fama da su a asirce, da zarar sun kasance cikin ƙulla dangantaka ko da zarar sun yi aure. Shin zaku iya ganewa da wannan, rayuwa kowace rana, neman asalin ku, neman wanda kuka kasance kafin dangantaka ko kafin kuyi aure, neman amsoshi, neman ɓangaren ku wanda kuke jin ya ɓace yanzu, wancan ɓangaren ku da kuka yi imani ya mutu.

Wannan ne ku?

Kun kasance masu fita, kuna son fina -finai, kuna son tafiya, kuna son yin hulɗa tare da abokai da dangi, kuna son zuwa gidan dima jiki, kuna son karatu, kuna son son kai, kuna son ƙungiyoyin sabis ɗinku, kuna son abubuwa da yawa; kun san abubuwan da kuke so da abubuwan da ba ku so, kun kasance sarauniyar kula da kai, kuna da tunanin kan ku, kuna da murya, kuma kuna da asalin ku. Me ya same ta, me ya same ku? Ina kuka je, yaushe kuka daina rayuwa, yaushe kuka yanke shawarar barin wanda kuka kasance saboda dangantakar ko auren? A wane lokaci kuka rasa sanin ko wane ne ku, yaushe kuka daina kasancewa kanku, kuma a wane lokaci kuka daina bayyana a rayuwar ku.


Wannan yana faruwa a rayuwar mata da yawa

Wannan yana faruwa ga matan da suka daina rayuwa da zarar sun kasance cikin dangantaka ko bayan sun yi aure; matan da suka sami kansu, suna neman kansu saboda sun rasa kansu a cikin alakar su.

A cewar Beverly Engel, masanin ilimin halayyar ɗan adam kuma marubucin Ƙaunar Shi Ba tare da Rasa ku ba, matan da suka rasa kansu a cikin alakar su ita ce "Mace Mai Rasawa", "Matar da ke son sadaukar da mutuncin ta, imanin ta, aikin ta, abokan ta, da wani lokacin ta hankali a duk lokacin da take soyayya. ”

Shin kun bace?

Shin kun rasa hulɗa da wanda kuke, abin da kuke so ko ba ku so, kun bar ayyukan da kuke jin daɗi, ayyukan da ke ba ku farin ciki da gamsuwa, kuma kun daina rayuwa kuma ba ku da ɗan lokaci don kanku, dangi, ko abokai ?

Don kawai kuna cikin dangantaka ba yana nufin bai kamata ku ji daɗin rayuwa ba, bai kamata ku ji ko ku yi kamar rayuwa ta ƙare ba, ba yana nufin ku bar abubuwan da ke faranta muku rai da kawo muku ba. farin ciki, ba lallai ne ku daina sha'awar ku ba, abubuwan da kuke so, burin ku, ko mafarkin ku saboda kuna cikin dangantaka ko aure. Da zarar ka ba da kanka, haka za ka rasa kanka kuma a ƙarshe za ka fara jin haushin mutumin da ka zama kuma za ka yi nadamar rashin rayuwa.


Rasa kanku a cikin alakar ku shine mafi sauƙin abin yi

Duk da haka, ba zai yiwu a hana yin hakan ba; kuma don kada ku rasa kanku, ina ƙarfafa ku kuyi la’akari da waɗannan:

Ku san ko wanene ku - Kada ku ƙyale dangantakar ta ayyana ku, ku kasance da keɓaɓɓiyar asalin ku, kada ku shagala da alaƙar da kuke mantawa da kanku. Dangantakar ba ta sanya ku wanene ku ba, kuna kawo keɓantuwar ku ga alaƙar, kuma ku sanya ta yadda take.

Shiga cikin ayyukan da kuke jin daɗi - Kasance cikin abubuwan da kuke son aikatawa kuma kada ku daina jin daɗin rayuwa saboda kuna cikin dangantaka. Yana da mahimmanci a gare ku don samun abubuwan da kuke so da ayyukanku ba tare da alakar ba, yin hakan zai hana ku dogara da abokin aikin ku don biyan duk buƙatun ku.

Nemo hanyoyin da za a mayar wa al'umma - Taimakawa kuma shiga cikin aikin sa kai don abin da kuka fi so. Taimaka wa wasu zai cika buƙatar ku ta zama, haɓaka ƙimar ku, sanya ku jin godiya, godiya, farin ciki, da ba ku cikar rayuwa.


Kasance tare da abokai da dangi - Kada ku yi kasala ko sakaci da dangin ku da abokan ku, yanzu da kuke cikin dangantaka. Ci gaba da ciyar da waɗannan alaƙar, ciyar da lokaci tare da su, kuma ci gaba da tallafa musu idan ya yiwu. Kada ku yi watsi da waɗanda ke wurin don ku, kafin dangantakar. Yana da lafiya samun abokai a waje da alakar.

Yi aikin kula da kai - Shirya lokaci don kanku, ko dai tare da 'yan matan ku ko kuma da kan ku na yini guda a wurin shakatawa, hutun' yan mata, ko kuma kawai lokaci kaɗai don yin tunani, wartsakewa, da sake farfadowa. Kula da kai yana da mahimmanci.

Kada ku daina zama ku - Kasance masu gaskiya da ƙimar ku kuma kada ku yi sulhu, sadaukarwa, ko watsi da su. Lokacin da kuka bar ƙima da imani a cikin dangantaka, za ku rasa ku. Kada ku daina kasancewa kanku, kuma kada ku daina nunawa a rayuwar ku.

Yi magana - Ku sani kuna da murya; tunanin ku, ra'ayoyin ku, ji da damuwar ku suna da mahimmanci. Kada ku yi shiru ku yarda da ra'ayoyi ko maganganu, lokacin da kuka san ba ku yarda ba. Bayyana kanku, kuma ku tashi tsaye ku faɗi abin da kuka yi imani da shi.