Manyan Dalilai 5 Da Ya Sa Wasu Mutane Suke Jin Dadin Rikicin Dangantaka

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 5 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 27 Yiwu 2024
Anonim
Вентиляция в хрущевке. Как сделать? Переделка хрущевки от А до Я. #31
Video: Вентиляция в хрущевке. Как сделать? Переделка хрущевки от А до Я. #31

Wadatacce

Yana da sauƙi amma faɗin magana don faɗi cewa babu wanda ke jin daɗin rikici a cikin alaƙar su. Kuma a cikin alaƙa da yawa hakan gaskiya ne. Mafiya yawa za su fi son kiyaye daidaituwa, galibi suna ƙin lokacin tashin hankali. Tabbas, sun san cewa rikice -rikicen alaƙar al'ada ce da lafiya (cikin daidaituwa). Amma akwai wasu mutanen da ke bunƙasa kan rikici a cikin alaƙar su - ba za su iya rayuwa ba tare da shi ba.

Ko da yake daidaikun mutane, ko ma'auratan da ke bunƙasa kan rikice -rikicen dangantaka, da alama za su iya tabbatar da cewa ba sa son wannan ƙwarewar, kuma su ma, za su so dangantaka mai natsuwa. Da alama duk yadda suka yi kokari, ba za su iya yin hakan ba. Sanya su rayuwa cikin rudani, kuma a wasu yanayi suna tambayar kansu, ko alakar su.


Anan akwai wasu dalilan - wasu na iya zama na kowa fiye da wasu, amma duk da haka, idan kun sami buzz, sirri, ko jin daɗin laifi, ko wani tabbaci na ƙauna da godiya saboda rikicin dangantakar ku, to ku Wataƙila yana da alaƙa da ɗaya daga cikin waɗannan dalilan da yasa kuke jin daɗin rikici a cikin alakar ku.

1. Rashin jin dadi

Wasu mutane na iya samun irin wannan ƙarfi na rashin isa sosai har suka ƙirƙira dabarun da ba a sani ba don ture wani. Suna cimma wannan ta hanyar gwada su da halayen hamayya, tura maɓallin abokan haɗin gwiwar su, ko ta sabotaging ƙwarewa mai kyau. Kuma yin hakan, suna tabbatar da cewa basu isa ba.

Sau da yawa yana tasowa daga gogewar ƙuruciya, irin waɗannan dabarun marasa taimako na iya haifar da rikice -rikicen dangantaka da kishi, suka, ko haifar da jayayya akan komai.

2. Abokan da ba sa jituwa

Tabbas, wasu rikice -rikice na dangantaka suna faruwa saboda saduwa da abokin tarayya wanda bai dace ba, kuma wanda ke fitar da mafi munin cikin mu.


Waɗannan nau'ikan alaƙar suna da ƙarfi saboda yayin da akwai ƙauna mai yawa tsakanin ɓangarorin biyu, ba su dace ba don gina rayuwa tare. Kuma zai fi kyau a guji ƙarin rikici a cikin alakar su ta hanyar ci gaba. Cikakken misali na faɗin 'idan kuna son wani, bar su su tafi'.

3. Fushin da ba a warware ba, ko yawan wuce gona da iri kamar bakin ciki ko tsoro

Yawancin ma'aurata da ke fuskantar baƙin ciki na iya zama da wahala su kasance kusa yayin da suke neman warware baƙin cikin su. Wanda babu shakka yana haifar da rikice -rikicen dangantaka, da tazara tsakanin abokan haɗin gwiwa a cikin alaƙa, wanda a wasu lokuta na iya zama da wahala a dawo daga. Wasu yanayi na iya nunawa a cikin alaƙar guguwa, inda fushi yake da matuƙar ƙarfi. Ko kuma a cikin rikicin da nesa ke motsawa, da nesantawa, wanda zai iya haifar da baƙin ciki.


Neman warware matsalar wuce kima da danniya zai magance matsalar cikin sauri.

Har ila yau duba: Menene Rikicin Dangantaka?

4. Rashin dabarun jimrewa

Wani lokaci, kawai ba mu san yadda za mu magance ko da yanayi mafi sauƙi ba. Irin su ‘me ya sa ya yi magana da bazuwar yarinya a cikin jirgin?’. Yadda za a tattauna wanda ke hulɗa da waɗanne ayyuka a cikin dangantaka. Yadda ake kula da sabon yaro da kowane irin nau'in matsalar alaƙa.

Yawancin lokaci, matsalar tana faruwa ne saboda ba mu koyi yadda za mu bi da yanayi irin wannan ba a lokacin ƙuruciyarmu, kuma ƙwarewarmu ta hankali, ma'ana, ko ta motsin rai na iya ɓarna don yanayin.

Ana iya warware wannan cikin sauƙi, amma yana farawa tare da sanin abin da ke haifar da rikicin dangantakar ku. Sannan yana buƙatar ƙoƙarin sani cikin koyan yadda ake ɗaukar wannan takamaiman yanayin. Kuma ba shakka, shafuka kamar wannan, hanya ce mai kyau don fara koyo da haɓaka ƙwarewar jurewa cikin dangantaka.

5. Matsalolin makala

Rikicin haɗe -haɗe ya taso ne sakamakon yadda aka yi renon mu tun muna jariri.Idan an ba mu amintaccen dandamali don kai da bincika duniya, kuma an magance dukkan bukatunmu daidai da na halitta to ba za mu sami irin wannan cuta ba. A wannan yanayin, salon abin da aka makala zai kasance 'amintacce'.

Amma idan wani bangare na tarbiyyar ku bai yi daidai ba, saboda dalilai da yawa kamar; kurakurai masu sauƙaƙawa a madadin iyayenku, sauran mutane suna koya wa iyayenku tarbiyya mara amfani, daga ɓacin rai bayan haihuwa, gidan da ba ya da kwanciyar hankali mai cike da rikici, kuma ba shakka, sakaci da cin mutunci.

Dangane da abin da kuka dandana, zaku iya haɓaka salon haɗe -haɗe na damuwa, salo mai saɓani, ko salo mai ban tsoro.

Yawancin lokaci, salo da salon tsoro zai kira nisantar juna da nisantar halaye a cikin alaƙa. Salo mai ɗimbin yawa zai haifar da dangantaka ta hanyar kishi da damuwa game da yadda kowa ke alaƙa da mutum mai salo na damuwa. Kuma kamar yadda zaku iya tunanin, wannan na iya zama sanadin yawan rikice -rikicen dangantaka. Wanne za a iya haɗa shi cikin sauƙi lokacin da ba da sani ba muke jan hankalin salo iri ɗaya ko akasin haka.

Mafi kyawun damar da alaƙa za ta samu a cikin wannan yanayin, don warware kanta a zahiri shine idan mutum ɗaya yana da aminci a cikin salon haɗe -haɗe da ikon magance duk wani rikici na dangantaka da ya taso daga wannan yanayin.