Kula da Juna a Aure-Hankali, Jiki, da Ruhi

Mawallafi: Randy Alexander
Ranar Halitta: 24 Afrilu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
PAULINA & AMANDA - ASMR, REMOVE OLD NEGATIVE ENERGY, SPIRITUAL CLEANSING, ASME LIMPIA
Video: PAULINA & AMANDA - ASMR, REMOVE OLD NEGATIVE ENERGY, SPIRITUAL CLEANSING, ASME LIMPIA

Wadatacce

Aure na iya zama da wahala yayin da rayuwa ta zama na yau da kullun ga ma'aurata. Ma’aurata da yawa suna yin watsi da kansu da junansu yayin da suka fara sanya aiki, raya yara, coci, da sauran wajibai a wajen aurensu a gaba.

Muna yin sakaci da kanmu da junanmu saboda dalilai da yawa, amma mafi yawan dalilan da suka fi bayyana shine mu ɗauki rayukanmu da mace -macenmu ba tare da izini ba, kuma mu ɗauka cewa mu da matanmu koyaushe za mu kasance a kusa.

Gaskiyar ita ce lafiyarmu da lafiyarmu kada mu riƙe yayin da muke kula da komai da kowa, haka ma aurenmu.

Ma’auratan kuma sukan yi watsi da kula da kansu ko junansu sakamakon rikicin da ke faruwa.

Rikice -rikicen da ba a warware su ba suna haifar da kauracewa aure

Lokacin da ake ci gaba da rikice -rikicen da ba a warware ba a cikin gujewa aure yawanci yana faruwa.


Yawancin mutane suna guje wa yin magana da matarsu saboda tsoron cewa magana game da shi ko kawo shi zai haifar da wata takaddama. Tare da nisantawa yana zuwa nesa, kuma tare da nesa yana zuwa rashin fahimta da ilimi.

Misali, idan kuna guje wa matarka saboda kuna tsoron wani rashin jituwa ba makawa yayin da matar ku ke fama da rashin lafiya, damuwa a wurin aiki ko rauni, ko kowane nau'in alamun jiki ko na motsin rai, zaku iya samun kanku cikin duhu game da yanayin matar ku .

Lokacin da matarka ta ji tana da alaƙa da ku za su iya raba ku da abubuwan yau da kullun, ƙalubale, nasarori, da gogewa tare da ku.

Lokacin da abokin tarayya guda ɗaya bai kasance mai raɗaɗi na dogon lokaci ba saboda rikice-rikicen da ke gudana ko wasu dalilai, yana tilasta matarsu ta kawar da ji, alamu, tunani, da gogewa.

A wasu lokuta mutum na iya jin zaɓin su kawai shine raba su da wani wanda zai iya kasancewa cikin motsin rai kuma yana sha'awar jin yadda suke yi a kullun. Daga ƙarshe, za su iya fara jin haɗin kai da wannan mutumin na waje (yawanci abokin aiki, aboki, maƙwabci, ko wani da suka sadu akan layi).


Wannan yana buɗe ƙofar don ɗaya ko duka ɓangarorin biyu su kasance masu haɗe -haɗe da wani wanda ba abokin aurensu ba.

Kula da juna yana ɗaya daga cikin mahimman nauyi a cikin aure, kuma idan koyaushe kuna faɗa, katsewa, ko kuma rashin jin daɗin rayuwa ba zai yiwu ku gamsar da wannan alhakin ba.

Sau da yawa wani al'amari, rikicin likita, ko na gaggawa yana katse wannan yanayin rikice -rikice na yau da kullun, nisantawa, da gaza kasancewa cikin wadatar zuci. Abin takaici, ma'aurata da yawa ba su yarda da girman da suka ɗauki junansu ba har sai irin wannan lamarin ya faru.

Fahimtar lokaci yana da mahimmanci

Haɗawa da fahimtar cewa lokaci yana da mahimmanci kafin kowane rikicin likita ko yanayin barazanar rayuwa shine mafi kyawun zaɓi.


Wannan yana iya hana irin wannan rikice-rikice ko abubuwan gaggawa, kamar yadda kasancewa cikin jituwa da juna a kullun zai haɓaka yuwuwar cewa mutum zai lura da canje-canje a cikin yanayin ma'auratan su, halayen su, ko jin daɗin su kuma ya ƙarfafa su su nemi magani ko sabis da ake buƙata.

Ƙari ga haka, lokacin da babu rashin jituwa tsakanin mata da miji, ana rage yiwuwar kasancewa cikin haɗari ga rashin imani.

Mutum ba zai iya kula da kansa ko kanta ba idan ba su da ƙaunatattun waɗanda ke kulawa kuma suna mai da hankali, musamman maza.

Sanin kowa ne cewa -

Maza masu aure suna rayuwa fiye da maza da ba su yi aure ba.

Wannan yana nufin cewa lokacin da ba ku kula da junanku ba, ba za ku iya kula da kanku daidaiku ba. Wannan na iya haifar da tabarbarewar lafiyar kwakwalwa da ta jiki gaba ɗaya.

Kula da juna kamar yadda ya shafi jiki kawai yana nufin kuna ƙarfafa juna don yin aiki, cin abinci cikin koshin lafiya, samun hutu da ya dace, da neman kulawar likita idan ya cancanta.

Saduwa ta jiki a cikin aure yana da mahimmanci

Tabbatar cewa mijinki baya begen saduwa ta zahiri wata hanya ce ta kula da su a zahiri.

A matsayin mu na mutane, duk muna ɗokin saduwa ta zahiri da damar motsa jiki da amfani da yanayin taɓawa. Ba daidai ba ne ga kowane mai aure ya sami kansa yana marmarin wannan ko kuma ya ji kamar wannan ba zaɓi ba ne a gare su.

Babu wanda zai yi aure yana tsammanin za a hana su da yunwa ta taɓa ɗan adam da/ko saduwa ta zahiri.

Abin takaici, sau da yawa wannan yana faruwa sau da yawa a cikin aure. Kowane mutum ya kamata ya ji cewa za su iya amfani da dukkan hankalin ku guda biyar a cikin auren su don ji, bayarwa, da karɓar soyayya.

Sadarwar jiki ba ta iyakance ba amma ya haɗa da jima'i.

Sauran hanyoyin da mutum zai iya tabbatar da cewa matar aure ba ta tsinci kansu cikin yunwa don saduwa da mutane shine ta hanyar riƙe hannu, sumbata, zama akan cinyar juna, rungumar juna, goge kafada, famfo a bayan baya, runguma, da sumba mai taushi a wuya ko wasu sassa na jiki.

Shafa kafafu, kai, hannu, ko baya na matarka a hankali yana da tasiri.

Bayan haka, wanene ba ya son ya kwanta a kirjin ma'auratansu kuma ya ji ɗumbin hannayensu yana shafa kansa, baya, ko hannu?

Wannan yana ba da ta'aziyya ga yawancin amma yana iya zama nau'in ƙauna ta waje a cikin aure idan bai taɓa faruwa ba.

Da zarar ya zama baƙon abu ko wanda ba a saba da shi ba, yana iya zama rashin jin daɗi a gare ku ko matar ku a cikin 'yan lokutan farko. Manufar yakamata ta kasance ta sanya wannan ya zama na yau da kullun, sananne, da kwanciyar hankali na soyayya a cikin auren ku.

Fatan juna na iya rage matsalolin aure

Jima'i babban bangare ne na kusanci a cikin aure, fiye da haka ga wasu fiye da wasu.

Mistakeaya kuskuren da mutane ke yi a cikin aure shine rashin yin la’akari ko taɓa jiki yana da mahimmanci ga ma’auratan kamar yadda yake a gare su.

Idan ƙungiya ɗaya tana ganin wasu nau'ikan kusanci mafi mahimmanci kuma abokin tarayya yana kallon ainihin aikin jima'i na mafi mahimmanci, wannan na iya zama matsala idan ba za su iya yin tattaunawa mai kyau game da shi ba kuma su shirya yadda yakamata.

Tattauna wannan kuma ku gano yadda zaku iya biyan bukatun jikin ku da sha’awar juna don kada kowa ya ji an hana shi abin da suke ganin yana da mahimmanci.

Kula da kanku da matarka kamar yadda ya shafi hankali da/ko motsin rai na iya zama da wahala tunda bambancin bukatunmu yana da rikitarwa.

Ma'aurata dole ne su ba da taimakon juna ga juna, kuma dole ne su fara fahimtar bambance -bambancen tunanin juna da buƙatunsu.

Sadarwa a cikin aure yana haifar da haɗin kai lafiya

Dole ne sadarwa ta kasance lafiya.

Misali, fahimtar cewa mata da maza suna sadarwa daban -daban muhimmin bangare ne na tabbatar da cewa an aiwatar da sadarwa da aiki a wannan yanki suna cikin koshin lafiya kuma isasshe.

A koyaushe akwai abubuwan da aka keɓe ga ƙa'idar amma gabaɗaya, mata suna buƙatar sadarwa sau da yawa kuma mafi yawa. Bugu da ƙari, maza suna buƙatar jin kwanciyar hankali tare da matansu don su kasance masu rauni ta hanyar faɗin abubuwan da suke ji.

Suna buƙatar sanin cewa abin da suke rabawa ba za a yi amfani da shi ta wata hanya ba a kan rashin jituwa ko tattaunawa.

Wata hanya kuma don tabbatar da cewa kuna biyawa juna bukatun ku ta hanyar tabbatar da sadarwa cikin koshin lafiya a cikin aure shine ta hanyar tabbatar da cewa ba wai kawai kuna yawan sadarwa akai akai ba amma ku tabbata abun cikin tattaunawar yana da ma'ana, mai ma'ana, kuma mai fa'ida.

Magana game da yanayin ba zai yi ba. Tambayi abokin aikinku idan sun yi imani ba a kula da su a kowane yanki kuma abin da suka yi imani za ku iya yi don magance wannan ƙarancin.

Tattauna hanyoyin da kuka yi imanin cewa ku da matarka za ku iya ba da gudummawa don sa aurenku ya kasance lafiya, more nishaɗi, da gamsuwa. Kamar yadda na fada a baya, tabbatar cewa rikici bai warware ba saboda wannan yana da guba ga aure kuma yana hana sadarwa.

Za ku ga yana da wahalar gaske don samun sadarwa mai ma'ana da yawa ko tuntuɓar jiki idan kuna da makonni, watanni, ko shekarun rikice -rikice da ba a warware su ba.

Halin ganewa da keɓancewa yana hana ɓacin rai da damuwa

Mafi kyawun abin da za mu iya yi wa ma'auratanmu a ruhaniya ba shine tsammanin su zama Allahnmu ba.

Misali, dukkan mu muna da buƙatu masu zurfi waɗanda wani ɗan adam ba zai iya biya ba kamar, buƙatar manufa da ainihi.

Fatan matarka ta zama manufarka ko kuma dalilin da yasa kake tashi daga barci da safe yana da haɗari saboda dalilai da yawa.

Dalili ɗaya shine wannan kawai ba alhakin su bane a matsayin matarka. Wata mahimmiyar buƙata da matarka ba za ta iya cikawa ba ita ce buƙatar sanin ainihin.

Lokacin da muka ƙyale aurenmu ya zama asalinmu kuma ba mu da masaniyar wanda muke waje da aure muna saita kanmu don tsananin baƙin ciki, rashin cikawa, damuwa, aure mai guba, da ƙari.

Ya kamata aurenku ya kasance wani ɓangare na wanda kuke, ba wai ku kawai ba.

Idan za a tilasta muku yin rayuwa ba tare da mijin ku wata rana ba, kuma kun sami kanku ba tare da asalin ku ba kuma ba ku da wata manufa, kuna iya gwagwarmayar neman dalilan rayuwa, yin baƙin ciki mai tsanani, ko mafi muni.

Waɗannan buƙatu masu zurfi za ku iya cika su da ku da babban ikon ku.

Idan ba ku yi imani da Allah ba ko kuma ba ku da iko mafi girma dole ne ku zurfafa zurfafa don gamsar da waɗannan buƙatun ko nemo hanyoyin lafiya don cika su.