Hanyoyin Girma a Fasahar Sadarwa

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 2 Afrilu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Bayani kan kasashe 10 da suka fi yawan yan damfara a duniya, Nigeria ita ce kasa ta 1 | G24
Video: Bayani kan kasashe 10 da suka fi yawan yan damfara a duniya, Nigeria ita ce kasa ta 1 | G24

Wadatacce

A cikin aikina na mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali, mutane kan tambaye ni "Za ku iya taimaka mana?"

Wannan tambayar sau da yawa tana tasowa lokacin da burin shine maganin ma'aurata, lokacin da nake da mutane biyu suna zaune a gabana suna fatan adana dangantakar su. Hanya mafi sauƙi don bayyana yadda mutum ke yin maganin ma'aurata shine nuna cewa yawancin abin yana taimaka wa mutane biyu a ofis su ji da fahimtar juna.

Na faɗi da yawa, "Abin da na ji tana faɗi shi shine X," da "Lokacin da kuka yi/faɗi hakan, yana tura maballin a ciki/shi sannan kuma ba zai iya kasancewa a yanzu ba ko ji abin da kuke ƙoƙarin faɗi da gaske. ”

Misali na ainihi

Na taɓa samun ma'aurata su shigo saboda suna son yin aiki kan wasu lamuran sadarwa kafin yin aure. Sai da wasu 'yan lokuta ne na fahimci cewa korafin nasa da ta gabatar a matsayin mai bukata, mai dagewa, har ma a wasu lokutan cin zarafi, yana cikin wani bangare saboda Ingilishi ba shine yaren farko ba. Lafazin ta da kusancin buƙatun ta sau da yawa yana yin sauti staccato, m, da batun gaskiya. Ta ji tana yin tambaya mai sauƙi, "Za ku iya fitar da shara?" amma yana tahowa kamar "ZA KA IYA. FITA. DA. GASHI! ” Nuna nadamar kalaman nata, sabanin yadda soyayyar sautin abokin ta ke da sauƙi da saukin hali, ya taimaka masa ganin cewa wataƙila ba ta ƙoƙarin ƙalubalantar shi, amma kawai yadda take magana komai abin da take faɗi . Ya koyi jin saƙonta da kyau kuma ta koyi sautin ta. An haife ni a Brooklyn, muna da murya da kai tsaye - zan iya tausaya wa wani wanda sautin muryarsa zai iya sa wasu su danganta fushi ko shugabanci inda babu.


Lokacin sadarwa a cikin aure, akwai wurare da yawa da zai iya wargajewa

Ba koyaushe muke sauraron junanmu yadda ya kamata ba, saboda koyaushe muna tunanin abin da muke so mu faɗi a gaba, ba tare da la’akari da abin da abokan aikinmu ke faɗi ba. Mun yi imanin mun san abubuwan da ke motsa abokin aikinmu. Dukanmu muna da damar ba da gudummawa ga lalacewar sadarwa: hatta mu ƙwararrun masana waɗanda ke cikin nutsuwa suna taimaka wa wasu mutane su magance matsalolin su, sannan su dawo gida su yi taƙaddama tare da ma’auratanmu kan abin da galibi abubuwa ne marasa mahimmanci.

Anan akwai wasu nasihu don haɓaka sadarwa tsakanin ma’aurata, wanda zai iya taimakawa hana ƙirar yau da kullun na faɗa akan abubuwa iri ɗaya lokaci da lokaci:

Saurara

Wannan yana da sauƙi, amma yana da daraja a lura. Sau da yawa ba ma sauraron abin da abokan aikinmu ke faɗi. Mun ji abin da muke yi tunani suna cewa, muna alakanta niyya da abin da suke faɗa, ba ma ɗaukar abin da suke faɗa da ƙima, kuma muna kawo ra'ayoyin da muke da su, ƙwallan ƙwallan da ke sa mu wanene, ga teburin. Lokacin da muka kasa saurare a lokacin, za mu iya amsa abin da muke tsammanin wani yake nufi maimakon abin da yake nufi.


Wannan yana faruwa lokacin da matar ta nemi miji ya sanar da tsare -tsaren ƙarshen mako kuma ya fassara shi a matsayin wanda ya mutu saboda yana haifar da koma baya ga ƙuruciya yana damuwa game da inda yake, ko lokacin da miji ya nuna damuwa cewa matarsa ​​tana aiki da yawa, kuma tana ganin hakan neediness a nasa ɓangaren, yana son ta kusa, ba damuwa cewa ta gaji. Dole ne mu ji saƙon da gaske, kuma ba za mu iya yin hakan ba sai mun saurara.

Kada ku bari tashin hankali a cikin tattaunawar ya fita daga hannu

Da wannan nake nufin, kuna samun ƙarin aiki fiye da yadda yakamata mijinku ya manta siyan madara? Da gaske hirar ta shafi madara ce? Idan haka ne, to yi sanyi. Idan akwai abin da ke ba ku haushi, to ku magance hakan, amma kada ku ɗaga muryar ku a kan madara, saboda yana da matukar wahala a yi tattaunawa mai mahimmanci game da batutuwan alaƙa lokacin da wani ya wuce gona da iri. Idan akwai babbar matsala, to a magance babbar matsalar, amma ihun game da madara da aka manta kawai yana sanya ɗayan a kan kariyar saboda martanin bai yi daidai da “laifin ba.”


Tabbatar samun tattaunawa mai gudana game da alakar ku

Kasance su a wurare masu tsaka tsaki. Kuma ku same su a lokutan bazata, ba lokacin da kuke cikin zafin muhawara ba. Yin magana yayin fita tafiya ko yayin yin abubuwa tare a kusa da gidan sau da yawa na iya zama kyakkyawan damar faɗi, “Kun san wannan gardama da muka yi kwanakin baya, da kyau abin da ke damuna, na gane, X ne, amma ban yi ba ' Ina tsammanin na sami damar sadarwa da hakan a lokacin. ” Idan zaku iya tattauna batun yayin da babu wanda ke cikin zafin fushi, zaku iya gane cewa ra'ayoyin ku akan batun sun yi kama da juna, amma ba ku fahimci abubuwan ku ba.

Kada ka damu da kwanciya bacci

Bai taba min ma'ana ba, wannan tunanin cewa don samun kyakkyawan aure kada ku kwanta kuna bacci. Idan kun yi rigima kuma ba a warware ta ba kuma kun gaji, ku kwanta. Akwai yuwuwar cewa yawan fushi da tashin hankali zai watse cikin dare, kuma wani lokacin sabon kallo da safe zai taimaka muku ganin yadda za ku fi bayyana abin da kuka hauka da farko. Sau da yawa ba za a warware takaddama kai tsaye ba, kuma yana da kyau ku tafi, ku kwanta, teburin batun, ko duk wani abin da ake buƙata don dakatar da zagin zargi juna da jayayya kan abin da ba za a warware shi ba a lokacin .

Guji maganganun “Koyaushe” da “Kada”

Yana da sauƙi, lokacin da wani abu ya faru, don faɗaɗa fushin mu, kamar yadda yake, “Kullum kuna manta da madara,” (tare da ƙaramin taken, “saboda ba ku damu da bukatuna da buƙata ta ba”). Ko kuma “KADA ku ɗaga tufafinku daga ƙasa” (wataƙila ba gaskiya bane). Da zarar mun shiga koyaushe kuma ba mu taɓa yin maganganu ba, abokan aikinmu suna samun kariya. Ba za ku yi ba? Idan wani ya ce koyaushe kuna manta da madara, lokutan da kuka tattara duk kayan masarufi a cikin jerin an goge su. Sannan kuna rigima akan sau nawa kuka manta madara akan sau nawa baku manta ba, kuma ya zama wauta.

Kasance masu sanin kai

Wataƙila mafi mahimmanci, kasancewa sane da abubuwan da ke haifar da mu da yanayin namu yana da mahimmanci a cikin aure. Shin da gaske na haukace cewa mijina bai yi wani abu ba, ko kuwa ina jin na miƙe a bakin aiki, kuma kulawa mara laifi yana sa ni jin kamar akwai ƙarin a farantina da zan yi? Shin da gaske nake jin tambayar matata game da tsare-tsaren karshen mako na, ko kuwa hakan ya faru ne daga ƙuruciyata? Shin yana da kyau in yi jayayya da matata game da wannan, ko kuwa na fi jin haushi saboda ina da dogon kwana kuma wannan ciwon kai yana sa ni baƙin ciki?

Yawancin ma'aurata za su yi jayayya wani lokacin

A zahiri, bincike ya nuna ma'aurata ne kada ku yi gardama wa zai fi iya kashe aure, saboda suna barin matsaloli su ci gaba kuma ba sa nuna rashin gamsuwarsu idan ya cancanta. Wani lokaci, ba shakka, muhawara za ta zama wauta; idan kuna zaune tare da wani, walau abokiyar aure ce, iyaye, ɗan'uwan juna, ko abokiyar zama, wani lokacin za ku ƙara yin jayayya akan abubuwa marasa mahimmanci. Amma idan za ku iya rage jayayya marasa mahimmanci, har ma da amfani da abin dariya don sauƙaƙe lamarin kafin ya zama jayayya, kuma ku ɓata lokacinku don haskaka mahimman batutuwa, kuna kan hanya don ingantacciyar sadarwa.