Nasihu guda 7 don nemo muku mafi kyawun ilimin ma'aurata

Mawallafi: Monica Porter
Ranar Halitta: 14 Maris 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
2022 Liberty Mutual Hiring Event: Remote Jobs - No Experience Needed
Video: 2022 Liberty Mutual Hiring Event: Remote Jobs - No Experience Needed

Wadatacce

Don haka ku da abokin aikinku kun yanke shawarar tafiya ta hanyar ma'aurata.

Koyaya, ba ku da tabbas inda kuma yadda ake nemo likitan ma'aurata don ba da amanar dangantakar ku. Kada ku damu! A yau, zan taimaka muku samun mafi kyawun maganin ma'aurata waɗanda za ku iya amfani da su don dawo da alaƙar ku akan hanya.

Anan akwai jerin abubuwan da yakamata ku yi la’akari da su yayin neman mafi kyawun mai ba da shawara na dangantaka ko likitan mata.

1. Nemo masu ilimin likitanci waɗanda suka mai da hankali kan maganin “ma'aurata”

Mafi kyawun likitan ilimin aure suna da nasu ƙwarewa da filin gwaninta.

Duk da yake wasu daga cikin waɗannan ƙwararrun suna mai da hankali kan ma'amala da marasa lafiya daban -daban, akwai masu ilimin hanyoyin kwantar da hankali waɗanda ke mai da hankali kan ma'aurata a matsayin abokan ciniki na musamman.


Kuna so ku halarci zaman farmaki tare da wanda ya fi sani game da mahimmancin dangantaka da hanyoyin warware rikici.

Kuna buƙatar jagora daga ƙwararre tare da ƙwarewa da yawa a cikin nasiha. Magungunan mutum ɗaya ya sha bamban da na ma’aurata, don haka ya fi kyau a je asibiti wanda zai iya biyan ku da bukatun abokin aikin ku.

Har ila yau duba:

2. Zaɓi mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali tare da dacewa

Magungunan ma'aurata da aka kafa hujja sun tabbatar da cewa sun kasance mafi inganci fiye da tsarin ilimin psychoanalytic da wanzuwar tsarin jiyya. Don haka menene ma'anar ma'auratan da aka kafa hujja?

Wannan hanyar tana da asali game da ɗaukar hanyoyin guda ɗaya da wasu ma'aurata ke amfani da su da kamanceceniya da yanayin ku. EFT shima ɗayan shahararrun hanyoyi ne masu inganci waɗanda suka cancanci gwadawa.


Sannan kuma, koyaushe yana dogara da yanayin ku, tsananin matsalar, dalilin da yasa kuka buƙaci maganin ma'aurata da fari.

3. Tafi jinyar ma’aurata da za ku iya biya

Idan kuna neman babban ƙwarewar ilimin ma'aurata, dole ne ku kasance cikin shiri don biyan kuɗi na gaske. Yawancin masu ilimin kwantar da hankali suna cajin awa ɗaya, kuma ya dogara sosai kan tsawon lokacin da aikin zai kasance.

Hakanan farashin ya bambanta daga mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali zuwa mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali dangane da matakin ilimin su, takaddun shaida, da horarwar da aka yi.

Ba lallai ne ku ɗauki sabis mafi arha da ake samu ba. Dole ne kawai ku tuna cewa abin da kuke buƙata shine mafi kyawun ƙwarewar jiyya wanda ya cancanci lokacin ku da kuɗin ku.

4. Nemo mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali da dabaru da kuka yarda da su

Ba duk masu warkarwa ke da madaidaicin hanyar magani ba. Wasu sun yi amfani da hanyoyin da ba na al'ada ba da hanyoyin gwaji don ganin ko za su iya aiki har ma don mafi ƙarancin alaƙar da ke tsakaninsu.


Idan ba ku gamsu da dabarun mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali ba, dole ne ku nemo wani wanda kuke jin daɗi da kwanciyar hankali tare da shi.

Kodayake an ce wannan mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali shine mafi kyau a cikin gari, babu wani amfani da tilastawa kan ku yarda da waɗannan dabarun.

Ka tuna, Nasarar magani ya danganta kan yadda kuke son shiga cikin tsarin shirin likitan.

5. Nemo mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali wanda yayi daidai da ƙa'idodin ku

Ma'aurata galibi suna zuwa don neman magani a matsayin ƙoƙarinsu na ƙarshe don gujewa kashe aure.

Abin mamaki, da yawa daga cikin masu ilimin likitanci sun yi imanin cewa kisan aure ba lallai ba ne sharri, wanda gaskiya ne a wasu lokuta don yin adalci.

Koyaya, idan ku, a matsayin ma'aurata, kun tabbata tare da imanin ku cewa kisan aure ba zaɓi bane, kuna iya zuwa wurin mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali wanda ke riƙe da ƙima iri ɗaya kamar yadda kuke yi.

Akwai dalilin da ya sa masu ilimin hanyoyin kwantar da hankali waɗanda ke hana kashe aure sun fi waɗanda ke kan shinge game da batun.

Da farko, kisan aure yana da matukar wahala a aiwatar da tausaya, doka, da kuɗi ba don duka ɓangarorin biyu ba amma ga yaransu ma, idan akwai.

Wani babban bincike ya tabbatar da cewa rabuwar iyayensu yana da illa ga yaran da aka saki kuma cewa wannan gogewar na iya yin tasiri ga abin da suka zama manya.

Na biyu, bincike ya nuna cewa aure yana samun sauye -sauyen matakan farin ciki akan lokaci.Wannan yana nuna cewa bugun wani ɓoyayyen ɓoyayyiya a cikin alakar ku ba lallai bane yana nufin ƙarshen ku ne.

6. Zaɓi mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali wanda ke da alaƙa da wasu ƙungiyoyi

AAMFT ko The American Association for Aure and Family Therapists wata ƙungiya ce da ta kunshi masu warkarwa tare da sadaukar da kai na musamman ga nasiha ga ma'aurata da kuma maganin ma'aurata.

Mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali wanda ke cikin wannan ƙungiya ta musamman shine wanda ya kammala horo sosai, ya bi aikin da aka ƙaddara, kuma mai kula da aure ya kula da shi. Ƙungiya ce ta ƙasa da ƙasa tare da membobi sama da 50,000 a duk faɗin duniya.

Hakanan mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali yana da kyau idan shi ko ita ta yi rajista don AASECT ko The American Association for Sex Educators, Counselors, and Therapists.

Kamar AAMFT, masu ilimin likitanci waɗanda ke da alaƙa da wannan ƙungiyar sun sami takaddar hukumar su bayan sun sami horo mai ƙarfi, samun ƙwarewar kulawa, da nuna halayen ɗabi'a.

7. Maganin ma'aurata akan layi

Hakanan kuna iya son yin tunani game da ilimin ma'aurata akan layi. Haka ne, wannan yana wanzu.

Wannan cikakke ne ga ma'aurata waɗanda koyaushe ke rasa fuska da fuska saboda tafiya aiki ko jadawalin aiki. Hakanan hanya ce mafi sauƙi ga abokan ciniki su soke idan wani abu da ba a zata ya taso.

Hakanan kuna iya halartar zaman kan layi duk inda kuke muddin kuna da ingantaccen haɗin intanet da kyamarar aiki akan kwamfutarka, wayarku, ko kwamfutar hannu.

Haɗin kai ga magungunan ma'aurata akan layi shine cewa ba za ku sami ainihin ma'amala da ɗayan ba. Wannan na iya haifar da babbar banbanci a cikin kwararar maganganun, idan aka ba da alamun ɓacewa da shingayen sadarwa.

Ayyukan ku ma suna da iyaka idan kun hadu akan layi kawai.

Koyaya, yana da kyau a sami wannan zaɓin fiye da ba a je jinyar ma’aurata kwata -kwata saboda ba ku da lokacin tuƙi zuwa asibitin ku zauna tare da mai ilimin likitanci na tsawon awa ɗaya.

Mafi kyawun maganin ma'aurata don ku da abokin aikin ku bazai kasance cikin jerin abubuwan gida ba, don haka dole ne ku ɗan bincika kaɗan fiye da radiyon mil 30.

Da aka ba duk shawarwarin da aka ambata a sama, na tabbata za ku sami likitan da ya dace da ku. Ka tuna, zaɓin mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali yana ɗaya daga cikin abubuwan yanke hukunci na sakamakon dangantakar ku.