Hanyoyi 4 da za ku mayar da karyewar ku zuwa Nasara a Aure

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 14 Yuli 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
The Complete Guide to Google Forms - Online Survey and Data Collection Tool!
Video: The Complete Guide to Google Forms - Online Survey and Data Collection Tool!

Wadatacce

Kun yi duk abin da za ku iya don magance matsalar. Babu abin da ke aiki. Ƙarar da kuka yi, ƙaramar alama alama matar ku ta ji. Abin da ya fi baƙanta ma rai shi ne, suna ci gaba da ɗora laifin a kanku! Ko mafi muni, sake gyara kurakuran da suka gabata. Kun kai wani matsayi. An makale, an cika ku, kuma ba ku san abin da za ku yi ba.

Idan kun kasance kamar yawancin mutane, kuna iya daina gwadawa. Kun bar batun shi kadai kuma kuna fatan za ku ji daɗi washegari. Kamar yadda kuka saba zafin ku zai ragu cikin lokaci, kuma ya zama mai sauƙin yin watsi da batun a cikin damar da zai tafi da kansa. Ko wataƙila kuna fatan ba babban abin ciniki bane bayan wannan.

Matsalar wannan ita ce yawanci ba ta tafi. Matsalar da ke haifar da rikice -rikicen ta kasance kuma tana bacci har sai wani abu ya sake haifar da shi.


Don haka ta yaya za ku juya wannan rushewar zuwa nasara? Amsar tana da sauƙi mai sauƙi. Hanyar kaiwa ga nasara ta fara da ... karbar nauyi.

Yarda da alhakin na ku sashi

Yi la'akari da karfafawa na ku sashi. Wannan ba yana nufin ɗaukar duk zargi ko neman gafara akan abubuwan da baku aikata ba. Kuma ba yana nufin kun yarda da abokin tarayya ba. Kawai mallakan gudummawar ku ne ga matsalar da ke hannu, komai girman sa ko ƙaramar gudummawar sa.

Yana da amfani ku tuna cewa idan da gaske kuna son cimma nasara a rikicin ku, kuna buƙatar mai da hankali kan ƙoƙarin ku yin tasiri maimakon zama daidai. A takaice dai, kar ku manta babban burin ku - yin aiki ta hanyar rikici da samun nasarar aure. Tambayar gama gari da masu ba da shawara kan aure ke yi ita ce, "Kuna son yin daidai, ko kuna son yin aure?"


Karɓar alhakin ba shi da alaƙa da wanda ke daidai ko ba daidai ba, kuma ya fi yin hakan da tasiri a cikin alaƙar. Lokacin da kuka zaɓi yarda da alhakin ɓangaren ku, a ƙarshe kuna cewa “Ina tare da ku, ba a kanku ba. Bari mu bincika wannan tare. ” Yana nuna cewa kuna shirye don nemo abubuwan yarjejeniya, don haka zaku iya kusanci rikicin ku tare, a matsayin ƙungiya.

Abin da za a yi

Anan akwai matakai 4 don karɓar alhakin da zai taimaka muku juyar da rushewar ku zuwa nasara.

1. Yarda da gaskiyar gaskiya

Ko da kun saba da jayayya, korafi, ko sukar da aka yi muku, galibi akwai ƙimar gaskiya a cikin abin da ake faɗi. Bari mu yi amfani da misalin daga labarina na ƙarshe, "Ƙaramar Sauyi a Sadarwa na iya yin Babban Banbanci a Alakarku."


“Me ya sa ba ku zubar da injin wanki ba ?! Kullum kuna barin ni don komai, kuma ba ku taɓa tunanin irin gajiya da zan yi a ƙarshen rana ba. ”

Kuna iya sabawa da ku taba fanko injin wanki da cewa kai koyaushe bar shi don matarka ta wofi. Amma tabbas gaskiya ne aƙalla a wani lokaci ba ku tunanin hakan sosai game da gajiyar da matarka ta yi a ƙarshen rana. Yarda da gaskiyar gaskiya zata yi kama.

"Gaskiyan ku. Ba koyaushe nake gane irin gajiyar da kuke yi ba a ƙarshen rana. ”

Ta yin wannan, kuna tabbatar da ra'ayin abokin aikinku kuma kuna kwance damarar hujja.

2. Tabbatar da niyyar ku

Yana da mahimmanci ku faɗi niyyar ku don abokin aikin ku ya fara fahimtar ra'ayin ku kuma tabbatar da cewa ba da gangan kuke ƙoƙarin haifar da wata illa ba.

Misali, “Ni ma na gaji a ƙarshen rana, kuma wani lokacin ina mai da hankali kan annashuwa da ba na tunanin abin da duk ake buƙatar yi a kusa da gidan. Ban taɓa nufin ku ji kamar dole ku yi duka ba. ”

3. Neman uzuri

Kawai a ce, “Yi haƙuri.” Shi ke nan! Sabanin yadda mutane suka yarda, neman afuwa alama ce ta ƙarfi, ba rauni ba. Kada ku taɓa ƙalubalantar tasirin tasirin da uzuri zai iya yi akan tausasa zuciya da kwance damarar rikici.

4. Yi aiki na kwarai

YAYA kuna sadarwa ɗaukar nauyi yana kawo babban bambanci. Yana da mahimmanci ku zama na gaske lokacin amfani da wannan ƙwarewar. Matarka za ta san idan ba ku da gaskiya ko kuma kuna yin abubuwan da kuke so. Idan kun kama kanku kuna jin kuna cikin mawuyacin hali har zuwa inda ba za ku iya zama ingantattu a yanzu ba, to ku huta. Bada wa kanku lokaci don kwantar da hankalinku da yin tunani na gaskiya kan abin da ɓangaren ku ke cikin matsala da abin da za ku iya neman gafara da gaskiya.

Me yasa wannan yake da mahimmanci

Wannan shine dalilin da yasa wannan yake da mahimmanci-

1. Yana jagorantar motsi zuwa mafita tsakanin juna

Lokacin da kuka tabbatar da matar ku ta hanyar gano gaskiyar gaskiya a cikin abin da suke faɗi kuna ba da damar tattaunawa mai lafiya. Lokacin da mutane ke jin kwanciyar hankali don bayyana tunaninsu da yadda suke ji, su ma suna jin daɗin sauraro. Wannan yana haifar da ƙara niyyar bayarwa da ɗauka lokacin da ya cancanta da kuma manufa ɗaya ta shawo kan rikici tare. Cibiyar Gottman ta ba da shawara, “Ta hanyar ganowa da tausayawa ra'ayin maƙwabcin ku, za ku iya samun mafita wanda ke girmama abokan haɗin gwiwa. Wannan shine sirrin. ”

2. Yana kare saki

Ofaya daga cikin halaye na yau da kullun na auren da ke haifar da saki shine kare kai. Akasin karewa shine ikon karɓar alhakin. A takaice dai, yarda da alhaki shine maganin kare kai.

Lokacin da zaku iya samun ɗabi'ar karɓar alhakin nauyin ku a cikin matsalolin auren ku, ba wai kawai za ku yi tsalle fara ci gaba don shawo kan rikicin ku ba, amma za ku kasance masu kare kan ku daga kisan aure.