Me yasa Dangantaka ke da wahala kuma Yadda ake inganta su?

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 23 Janairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
EVIL TAKES SOULS IN MYSTERIOUS MANOR
Video: EVIL TAKES SOULS IN MYSTERIOUS MANOR

Wadatacce

A cikin shekaru shida da suka gabata na ba da ilimin ma'aurata Na shaida yadda mutanen da nake aiki da su ke yawan mamakin "me yasa alakata ta ke da wahala?" Girma tare da tunanin “farin ciki har abada” babu wanda ya taɓa gaya mana cewa alaƙar tana buƙatar aiki tuƙuru na yau da kullun. Babu wanda ya damu da ambaton cewa zai kuma haɗa da muhawara, takaici, faɗa, hawaye, da zafi.

A cikin addinai daban -daban, ana ba da shawarar, kuma wani lokacin wajibi ne a bi ta ɗayan ko jerin azuzuwan aure kafin samun “izinin” yin aure. A Amurka, kuna karɓar lasisin aure amma babu azuzuwan lasisin aure na wajibi, gwargwadon sani. Ta yaya zai zama wajibi ne mu yi karatu da koyan batutuwa daban -daban a cikin makaranta, amma ba a koya mana yadda za mu zama abokin zama mafi kyau don sadaukar da rayuwar mu ba? Shin zamu iya kasancewa a shirye don wannan alƙawarin rayuwa wanda ya ƙunshi matakai daban -daban da canje -canje a cikin shekaru? Menene ainihin zan koya muku yau game da yadda ake samun kyakkyawar alaƙa da abokin tarayya?


Koyo game da aure daga Gottamans

Wani bangare na horon da na samu daga Dr. Gottmans (miji da mata). Na ga yana da ban sha'awa in koya game da bangarori daban -daban na abin da suka samo a cikin bincike masu mahimmanci don aure ya yi nasara. Suna magana game da gaskiyar cewa muna buƙatar samun ma'ana ɗaya, so da sha’awa kuma yakamata mu san yadda ake aiki ta hanyar rikici, amana, sadaukarwa, da wasu abubuwan da aka gyara. Kallon su akan mataki a cikin horon na kwana uku shima gwanin koyo ne. Ganin banbance -banbancen da ke tsakanin su da yadda suke mu'amala ya kasance abin gwanin ban sha'awa. Na koyi abubuwa da yawa game da dangantakata da mijina kuma. Na fahimci gaskiyar cewa wani lokacin muna yin jayayya kuma yana iya yin zafi sosai, amma ba yana nufin cewa ba mu dace da juna ba. Abin kawai yana nufin muna yin faɗa mai ƙarfi saboda abin da muka saba da shi kuma mu duka muna iya barin sauƙi.

Aure yana buƙatar ƙoƙari mai ɗorewa

A ƙarshen ranar, abin da nake so in koya muku a yau shi ne cewa idan kun yi tunanin kasancewa cikin alaƙa zai zama abu mai sauƙi - wannan zai zama muku abin hawa mai wahala sosai. Koyaya, idan kun gane cewa dangantakar aiki ce ta aiki tukuru na yau da kullun, za ku iya yin ta. Zai sa ku san cewa dole ne ku yi ƙoƙari na yau da kullun don ƙirƙirar alaƙar da kuke so, kuma kada ku ɗauke ta da wasa. Zai sa ku da alhakin ilimantar da kanku da yin aiki koyaushe kan haɓaka kan ku don zama mafi kyawun ɗan adam don haka mafi kyawun abokin tarayya.


Za ku iya kasancewa ɗaya daga cikin waɗanda ba kawai suka yi aure ba amma sun yi aure cikin farin ciki. Ta hanyar aiki tuƙuru da koyo, har ma za ku ƙaunaci waɗannan lokutan kuka yi kuka da gwagwarmaya da juna saboda waɗannan lokutan za su ƙarfafa ku a matsayin ma'aurata. Yadda nake ganinta a yanzu shine muddin na shafe kwanaki na tabbatar abokina yana cikin farin ciki kuma suna yi min abu ɗaya - mu duka za mu yi farin ciki. Sau da yawa, ta hanyar ayyukan yau da kullun da alhakin mu cikin sauƙin zama son kai da mai da hankali kan abin da muke buƙata a cikin alaƙar, maimakon kula da abin da abokin aikinmu ke buƙata. Mun kasa sauraron abokin aikinmu kuma mu lura lokacin da suke kokawa saboda mu ma. Lokacin da kuka ƙara yara ga cakuda, yana ƙara wahalar da shi. Akwai nauyi da abubuwa da yawa da za a yi, ban da rayuwar ku ta yau da kullun cewa yana da sauƙin ɓacewa cikin tsari.


Ku fifita dangantakar ku

Shawarar da zan ba ku ita ce ku tabbatar da fifita dangantakar ku musamman lokacin da abubuwa ke da wuya. Outauki ɗan lokaci don ciyarwa da juna. Nemo waɗancan ƙananan lokutan farin ciki don shiga tare da juna kuma tunatar da juna yadda kuke son juna. Hakanan yana iya zama rubutu mai sauri na emoji na zuciya yayin rana wanda zai iya canza ranar abokan aikin ku gaba ɗaya. Ka ƙaunaci waɗancan ɗan lokacin don rungume su, dariya, jin daɗin rayuwa da rawa kamar ba wanda ke kallo. Yi yawo a bakin rairayin bakin teku, je gidan abincin da kuka fi so ko wurin da kuka tafi ranar farko. Ƙirƙiri tsarin yau da kullun na shiga tare da juna kuma keɓe shi don ku biyu kawai, koda kuwa na mintuna biyar ne kawai. Ku lura da kasancewar juna, kuma ku kula da alamun kukan neman taimako. Ka tuna cewa lokacin da kuka yanke shawarar auren mutumin, ko sadaukar da rayuwar ku don kasancewa tare da su, kuna da kyakkyawan dalili na yin hakan - kuma kar ku manta da hakan!

Idan kuna cikin alaƙa a yanzu kuma ba ku da tabbacin idan kuna son ɗaukar mataki na gaba ku ɗauki kaya kuma ku ce wa kanku - zan iya barin sauran rayuwata tare da abubuwan da ba su dace ba da gaskiyar abin da abokin tarayya na ke da shi? Shin a shirye nake in bar wasu ƙananan abubuwa da muke yaƙi da su kuma mu fahimci kyawun dangantakar mu don menene? Idan zaku iya barin waɗancan abubuwan da ke damun ku har ƙarshen rayuwar ku cikin farin ciki kuma kuna iya aiki da su koda kuwa yana da wahala tabbas yana da ƙima.