Alamomi 5 masu ban mamaki Kuna da Uwa mai guba

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 1 Afrilu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Как укладывать декоративный камень!? / Облицовка цоколя  / Возможные ошибки
Video: Как укладывать декоративный камень!? / Облицовка цоколя / Возможные ошибки

Wadatacce

Guba yana da damuwa ba tare da la'akari da wanda ya fito ba. Ba wai kawai yana hana ku ba ne amma yana lalata alaƙar, musamman lokacin da ta fito daga iyaye. Samun uwa ko uba mai guba na iya lalata rayuwar ku kuma yana iya rage girman kan ku.

Duk da haka, ba mutane da yawa sun gane suna da iyaye masu guba ba. Ga uwaye masu guba, guba na iya kasancewa saboda raunin su ko ma saboda matsalar lafiyar hankali kamar narcissistic ko iyakokin halayen kan iyaka.

A wasu lokuta, wannan mawuyacin halin na iya kasancewa saboda rashin balagar mahaifiya wanda ke haifar da yanayin da yaron ya fi girma kuma damuwar mahaifiyar su ta dame shi.

Bisa lafazinRacine R. Henry, Ph.D., wannan yanayin inda yaro ya fi balagagge fiye da iyaye wanda ke haifar da dangantaka mai guba an fi bayyana shi a matsayin “parentification” na yaron.


Yawan guba yana shiga lokacin da yaron da ke wasa da ayyukan jiki/na tunani/na hankali wanda in ba haka ba ana tsammanin iyaye, kwatsam ya gaji da shi ya bar matsayin.

Sai rikici ya taso lokacin da iyaye ba sa son canzawa da ɗaukar matsayin su na asali a cikin alaƙar.

Idan kuna zargin mahaifiyarku mai guba ce, a ƙasa akwai wasu alamu masu firgitarwa waɗanda za ku so ku duba da abin da za ku yi idan ya zama gaskiya.

1. Mahaifiyarka ta dage kan zama babban abokinka

Kada ku fahimci wannan a farfajiya. Idan ka taba kallo Ma'anar Yan Mata ta Amy Poehler, to lallai ne ku lura da “halin inna mai sanyi”. Wannan misali ne na uwa mai guba.

Yana jin a bayyane yana da daɗi da annashuwa don samun uwa mai ƙauna a gida har ma da gamsarwa idan ta iya zama babban abokin ku. Koyaya, wannan motsi na iya haifar da yanayin rashin lafiya sosai idan an yi nisa.

Yawancin lokuta waɗannan 'uwaye masu sanyi' za su juya kan 'ya'yansu kamar yadda za su yi aboki mai guba.


Wannan suna yin hakan ta hanyar ƙirƙirar gasa ba tare da izini ba tare da yaransu da shiga duk abin da zai ɓata amincewarsu.

Dole ne a yi watsi da jan tutar a cikin wannan 'mama mai sanyi' yayin da koyaushe kuna jin gasa daga mahaifiyar ku maimakon ƙauna da tallafi. A cewar Debbie Mandel, marubuci kuma masanin kula da damuwa, mafi kyawun abin da za a yi a wannan yanayin shine ƙirƙirar ɗan tazara tsakanin ku biyu da sanya wasu iyakoki.

2. Kowace zance tana ƙarewa da jin haushi ko laifi

Kowane yaro zai so ya sami iyayen da za su iya juyawa yayin da suka bugi ƙasa ko jin ƙasa da fita. Uwaye masu guba kawai ba sa fahimtar wannan ra'ayi mai sauƙi.

A koyaushe suna da niyyar jujjuya kowane zance da matsala don kasancewa game da kansu, yana sa yaran su zama masu fushi, laifi ko ma ba a iya gani.

Uwaye masu guba ba za su ba ku damar taɓa abin da ya ɓace ba, koyaushe suna jujjuya shi kuma suna ɓata muku rai a ƙarshen sa.


Bayan haka, kuna ƙare da matsananciyar takaici. Kuma lokacin da wannan lamari ne, yana da lafiya kawai don ku jujjuya abubuwa kuma ku sami wanda za ku dogara da shi lokacin jin rauni, kamar babban aboki, mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali ko abokin tarayya wanda ba zai juyar da komai game da kansu ba yana barin ku har ma da muni .

3. Kuna lura koda yaushe kuna ba da hakuri

Rashin iya yin uzuri tabbas shine mafi girman balaga. Idan kuna ganin yanayin da ke tilasta ku koyaushe ku kasance masu neman afuwa a duk lokacin da wani abu ya ɓarke ​​tsakanin ku da mahaifiyar ku, to yakamata kuyi la'akari da wannan jan tuta.

Mutane masu guba koyaushe suna samun wahalar ɗaukar nauyi da ɗaukar sakamakon zaɓin su da halayen su.

Idan haka lamarin yake ga mahaifiyarka, wataƙila tana da guba. Don haka, yana da hankali a sami ɗan tazara tsakanin ku har sai abubuwa sun huce a duk lokacin da aka sami sabani wanda ba za ta iya lura da buƙatar ku ta neman afuwa ba.

4. Tana yawan kushe duk wani motsi da kuke yi

Alamar alama ita ce kawai abin da uwa mai guba (ko iyaye masu guba gaba ɗaya) ta sani. Uwaye masu guba za su rarrabe kowane ƙaramin abu game da babban yaro kuma ba su fahimci mummunan sakamako ba.

Idan kuna zargin kuna da uwa mai guba, zaku gane cewa ba za ku iya yin komai daidai gwargwadon ta. Wannan lamari ne na al'ada na gwagwarmayar da ba ta balaga ba.

Hanya mafi kyau duk da wahalar da alama yana iya yiwuwa a yi watsi da maganganun ta masu ƙazanta kuma a yi ƙoƙarin neman inganci da shawara daga wasu majiyoyin da ke kusa da ku.

5. Nasararku ba ta taɓa tayar mata da hankali ba

Yana da al'ada kuma ya zama ruwan dare gama gari lokacin da iyaye ke da wuya a ƙarshe su fahimci cewa yaransu sun girma kuma sun zama masu fara kai.

Koyaya, abin takaici ne cewa wasu iyaye, musamman mahaifiyar da ba ta balaga ba, za su yi ƙoƙarin hana ku nasara.

Ba sa son ku ci nasara da kan ku. Wannan suna fassara cewa baya buƙatar ta kuma.

Maki bonus

Uwa mai guba kuma za ta nuna alamun kamar:

  • Samun tattaunawa mai ma'ana tare da ita jirgin kasa ne da ba za ta hau ba da jimawa ba
  • Ba za ta taɓa tallafawa alaƙar ku ba tukuna. Tana ci gaba da tuƙi tsakaninku da ƙaunatattunka. Ba ita ce irin wacce ba za ta yarda da ita ba; ita kawai ba za ta yarda ka yi farin ciki da kowa ba
  • Mai son kai ce, tana ƙoƙarin cin nasara a kan ku ko samun hanyar ta ta haifar da tausayin ku koyaushe
  • Kullum tana yi muku sharri ko da mafi ƙanƙanta ko abubuwa marasa ma'ana
  • Tana jan ku har abada don gyara duk matsalolin ta kuma tana ɗora muku laifi lokacin da abubuwa suka ɓarke
  • Tana da ƙima akan sarrafa ku da 'yan uwan ​​ku kuma tana son jujjuya' yan uwan ​​juna, don haka ba a bar ta ba kuma tana jin ana buƙata koyaushe

Don duk dalilan dalilin da yasa mahaifiya zata yanke shawarar zama mai guba- yana iya kasancewa saboda rashin balaga, batutuwan da ba a warware su ba na baya ko kuma saboda yanayin halin mutum, guba bai kamata ya sami wuri a cikin iyali ba. Kuma ba komai yadda yake da wahala a magance shi, kuna buƙatar samun wasu iyakoki don kare ku da aiki akan ci gaban ku. Yana iya sa mahaifiyarka ta canza.