Baby a Hanyar? Nasihu 3 don fifita dangantakar ku yayin iyaye

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 7 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
FRIDAY THE 13TH KILLER PUZZLE LIVE
Video: FRIDAY THE 13TH KILLER PUZZLE LIVE

Wadatacce

Lokacin da kuka yi la’akari da yadda rayuwarku za ta canza da zarar sabon isowa, da kyau, ya isa, wadanne sauye -sauye kuka fi damuwa da su? Wataƙila kuna jin tsoron cewa mahimman abubuwan alakar ku za su ɓace. Me ya sa ba za ku damu da wannan ba? Ina nufin, mutane suna son gaya mana hakan

Komai canje -canje! ”,“ Yi ban kwana da jima'i! ” kuma “Ba za ku sake yin bacci ba. Har abada! ”

Akwai duka/da amsar waɗannan mugayen tsammanin. Akwai hanyoyin da za a fifita ɗanku yayin da kuma fifita dangantakarku.

Madadin Banda - rufe ƙofar zuwa wani abu dabam

'Sauye -sauye Banda' wani zancen John Gardner ne Grendel cewa masanin ilimin halin ɗabi'a Irvin Yalom yana yawan ambata.


Na yi tunanin ya dace lokacin kallon tsoron da zai iya tasowa lokacin da ma'aurata suka zaɓi zaɓin haihuwa. Sabon babi ne mai kayatarwa, amma akwai abubuwan da suka ɓace. Abin da ke hana mutane da yawa gurgunta da rashin yin aiki shine ra'ayin cewa duk lokacin da kuka zaɓi zaɓi a rayuwa ku ma kuna rufe ƙofar wani abu.

Shafi: Shawarar Iyaye: Sabo zuwa Tarbiyya? Mun Tara Wasu Nasihu Masu Amfani!

Yana kama da tsayawa a kantin sayar da littattafai kuma ba zaɓi littafin da za ku karanta ba saboda yanke shawarar karantawa Yaƙi da Salama kuma yana nufin kuna yanke shawarar kada ku karanta Masoyi, ko kuma Babban Gatsby, ko kuma Takaitacciyar Rayuwar Oscar Wao. Kuma ku ƙare ba ku karanta komai ba.

Kun yi zabi. Kai da abokin tarayya kuna kawo yaro cikin dangin ku. Iyalin ku na mutum biyu tare da duk shawarwarin, canjin rayuwa, da haɗewar sabbin dangi da abokai waɗanda dole ne ku karɓi lokacin da kuka tashi daga 'guda' zuwa 'cikin dangantaka' yanzu dole ne ya karɓi wani. Kuma wannan madaidaicin rayuwar ma'aurata-da-yaro da kuka zaɓa zai ware wasu fannoni na rayuwar ni-da-ku-da-duniya da wataƙila kun taɓa samu.


Shin kuna lura da wani tashin hankali da ke tashi yayin da kuke tunani akan hakan? Ga abin da za a yi a gaba:

1. Rubuta duk waɗannan abubuwan da kuke tsoron rasawa

Yi cikakken bayani gwargwadon iyawar ku, amma kawai cire shi gaba ɗaya daga kanku kuma ku hau kan takarda (ko aikace -aikacen bayanin kula ko wani abu na dijital. Ina da sassauci. Babu wanda zai tattara wannan. Ina son takaitaccen yin Jerin irin wannan saboda wasu mafi munin tashin hankali a duniya shine lokacin da kawai akwai fargaba mara tsari wacce ba a haɗa ta da komai ba.

2. Samu tsoronka gaba da tsakiya

A yanzu zaku iya jin tsoro kawai canjin ba tare da fahimtar menene ainihin abin da kuke damuwa game da ɓacewa ba. Bari mu sami waɗancan tsoron gaba da tsakiya. Waɗannan na iya zama gabaɗaya kamar 'lalatattun Lahadi a gado tare da takarda' ko kuma takamaiman kamar 'ganin daren buɗe sabon fim ɗin Star Wars - wanda zaku koyaushe gani tare! '


Saka shi duka. Idan kuna da ƙasa da abubuwa goma to ba ku gama ba. Kuna da ɗan lokaci inda ya kasance ku biyu kawai, don haka ba da damar kanku ku zauna cikin duk lokacin sirri da kuke damuwa za a rasa. Mai yiwuwa babban jigon gabaɗaya da tsoro ga dangantaka sauko zuwa: Shin zan rasa haɗin gwiwar da muka gina? Shin ba za mu sake jin kamar “ma'aurata” ba?

Shafi: Tattaunawa da Zayyana Tsarin Iyaye

Ka tuna, duk da haka, lokacin da kuka fara dangantakar ku wataƙila kuna tambaya: “Zan yi asara kaina? " Da fatan, ta hanyar aikin, ku duka kun sanya alaƙar da kuka sami damar ƙirƙirar haɗin gwiwa wanda baya nufin cewa ku, a matsayin mutum ɗaya, an rasa ku. Kuma wannan ra'ayin albishir ne. Kun yi wannan kafin. Kun yi ta cikin rikicin sake zagayowar rayuwa guda ɗaya kuma kun fito.

Don haka menene abin yi da jerinku yanzu?

3. Kada ku zama mahaifi ɗaya

Anan akwai sashi mai wahala saboda yana iya zama sabon tsoka da kuke buƙatar haɓakawa: Rubuta abokin aikin ku kuma sanya kwanan wata don shiga cikin jerin ku.

Wannan yana da mahimmanci saboda yana iya zama da wahala a yi sauyi daga "Ni ne kyaftin na jirgi kuma ubangijin raina" don bincika tare da wani don tabbatar da cewa an kula da jaririn idan kuna buƙatar jinkiri a wurin aiki.

A cikin iyali mai lafiya, za a sami dogaro na gaske wanda zai shigo cikin wasa kuma hakan na iya zama abin tsoro da rashin jin daɗi idan koyaushe kuna alfahari da kan ku. Amma ba za ku iya yin waɗannan tsare -tsaren ba ko fuskantar waɗannan fargabar ku kaɗai da fatan samun nasara. Ina nufin, za ku iya, amma ba za ku yi nisa sosai ba kuma zai ƙare zama abin takaici ga ku duka.

Shafi: Takaddama Haushin Fuska Daga Haihuwa Cikin Hanyoyi 4 Masu Sauki

Don haka ku sanya ranar da za ku zauna ku tattauna damuwar juna, fargaba, da damuwar juna - kuma ku haɗa wannan da abin da kuke so game da junanku da ba ku son rasawa. Fahimta, kuma taimaka musu su fahimci cewa waɗannan fargabar da gaske ne game da yadda za a tabbatar da cewa ku biyu za ku iya ci gaba da kasancewa mai ƙarfi, mai ban sha'awa, mutane biyu na musamman waɗanda ku duka kuka zama.

Yi shawara tare - kafin jaririn ya iso - yadda zaku tattauna batutuwan yayin da suke fitowa. Ee, mafi kyawun tsare-tsaren na iya faɗuwa da zarar jariri yana nan, amma babban ɓangaren tarbiyya yana koyon daidaitawa-heck, babban ɓangare na rayuwa hakanan kuma!

Yin shirye -shiryen kafin lokaci yana nufin cewa aƙalla kuna saita wasu niyya. Kuna iya tunatar da juna yayin lokutan wahala yadda mahimman fannonin dangantakarku suke kuma sake yin shawarwari kan yadda zaku isa can. Haɗin kai zai buƙaci ƙarin haɗin kai, sasantawa, da sadarwa. Abin farin ciki, wannan yana nufin cewa idan kun yi wannan da kyau, za ku ƙarasa zurfafa alaƙar ku.

Ci gaba

Samun jariri zai canza alaƙar ku, amma ba lallai ne ku rasa bangarorin abin da kuke so ba. Yi ƙarfin hali kuma ku buɗe tare da abokin tarayya game da abin da kuke ƙauna game da su, abin da kuke tsoron za ku rasa, kuma ku sami tabbaci a cikin junan ku da sanin cewa za ku fuskanci wannan sabon ɓangaren tafiyar ku tare.