Nasihu 10 na Iyaye akan Tarbiyyar Yara A Lokacin Rikicin Coronavirus

Mawallafi: Monica Porter
Ranar Halitta: 16 Maris 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
HORRORFIELD MULTIPLAYER SURVIVAL HORROR GAME SCARES PANTS OFF
Video: HORRORFIELD MULTIPLAYER SURVIVAL HORROR GAME SCARES PANTS OFF

Wadatacce

Labarai da yawa suna ta yawo a yanar gizo suna magana game da COVID 19 - CoronaVirus, da yadda ake tallafa wa yara a gida yanzu da suka koma makaranta mai inganci na 'yan makonni.

Yawancin labaran da na karanta suna ba da nasihu masu amfani don yin aiki tare da yara, kiyaye su akan jadawalin da aiki tare da ayyuka daban -daban waɗanda zasu iya karya ranar.

Anan akwai wasu ingantattun nasihohi na tarbiyya akan tarbiyyar yara ta hanyar magana game da Coronavirus ta hanyar taimakawa yaranku na yara su magance yadda suke ji.

Ba lallai ne ku tsoratar da yaran ba. Amma, a ƙarƙashin jagorancin iyaye, bai kamata ya zama matsala yin magana game da takamaiman bayanan ƙwayoyin cuta ga yara ba, waɗanda za su iya biyan damar fahimtar su.

1. Sarrafa damuwar ku da tsarin sarrafa kai

Damuwa tana gudana a cikin iyalai, wani ɓangare saboda kwayoyin halitta kuma wani ɓangare saboda ƙirar ƙirar da ke faruwa tsakanin iyaye da yara.


Yara suna koyo ta hanyar koyon kallo kuma, ta hanyoyi da yawa, kwafa halayen iyayensu. Suna kuma lura da yadda iyayensu ke ji, suna nuna musu “yadda za su ji game da wani yanayi.”

Don haka, idan kuna damuwa game da kwayar cutar, akwai yuwuwar yaranku su ma. Suna samun “rawar jiki,” koda kuwa ba kwa son damuwa da su.

Ta hanyar sarrafa damuwar ku, kuna yin ƙira cewa yana da kyau ku firgita game da lamarin amma kuma akwai sarari don tabbatarwa da bege!

2. Ki kula da tsafta da yaranki

Yara suna koyo daga abin da kuke yi, ba abin da kuke faɗi ba.

Don haka, yayin da kuke renon yara, tattauna, koyarwa, da yin kwaikwayon wanke hannu da yin wasu halaye masu kyau yayin keɓe kai. Wannan ya haɗa da yin wanka kullum da sanya tufafi masu tsabta ko da ba za ku fita ba.


3. Taƙaita watsa labarai

Lokacin da kuke renon yara, yana da mahimmanci don iyakance watsa labarai da samar wa yaranku gaskiya game da Coronavirus wanda ya dace da haɓaka.

Kwakwalwar yara ba ta cika ci gaba ba kuma tana iya fassara labarai ta hanyoyin da ba sa haifar da illa kamar damun su ko ƙara damuwa da bacin rai.

Yi ƙoƙarin iyakance abin da suke gani da ji a talabijin, kafofin watsa labarun, da rediyo. Yara ba sa buƙatar sabuntawa yau da kullun akan sabbin ci gaban COVID 19 ko sanin yawan mace -macen mace -macen da kuma rashin magani ga marasa lafiya.

Za su iya fahimtar nasihu don rigakafin da yadda za mu iya ba da gudummawa don kare waɗanda ke iya kasancewa cikin haɗari, kamar kakaninsu.

4. Koyar da yaranku tausayi

Yi amfani da wannan rikicin na duniya azaman wata dama don haɓaka yara. Yi kokari koyar da yara game da kirki, ƙauna, da yi wa wasu hidima ta zama a gida.


Hakanan kuna iya ƙarfafa su don amfani da hanyoyin rigakafin lafiya, da motsa su don kira da yin katunan kakanninsu, waɗanda ba su da lafiya, da mutanen da ke keɓe.

Koyar da yara su kasance masu karimci ta hanyar haɗa fakiti na kulawa don maƙwabta ko masu buƙata, raba abin da ke akwai don amfanin kowa.

5. Aikata godiya

A lokutan wahala, zamu iya koyan darussa masu mahimmanci. Don haka, yayin haɓaka yara, yana da mahimmanci a fayyace su akan fa'idodin yin godiya.

Godiya tana taimaka mana wajen inganta yanayinmu, yana kara mana jin dadin rayuwa, kuma yana taimaka mana mu ci gaba da yin kasa.

Lokacin da muka haɓaka ɗabi'ar godiya ga kowane abu mai kyau da ya zo mana, za mu kasance masu buɗe ido ga abin da ke da amfani a rayuwarmu, wayar da kan mu tana ƙaruwa, kuma yana zama da sauƙin lura da abubuwa masu kyau a kusa da mu, musamman a wannan lokacin lokaci.

Kalli wannan bidiyon don fahimtar mahimmancin yin godiya:

6. Koyar da yaranku game da ji

Wannan babbar dama ce don ba da sarari don dubawa tare da kowane yaro daban-daban ko a matsayin iyali kuma yana magana game da yadda kowannenku ke ji game da rashin tabbas, ƙwayar cuta, damuwa ta keɓe kai, da sauransu.

Haɗa ji da abubuwan jin daɗi a jikinsu kuma gano hanyoyin da za a tallafa wa juna.

Don haka, lokacin da kuke haɓaka yara, daidaita magana game da motsin zuciyarmu yana taimakawa haɓaka haɓakawa da haɗin kan iyali.

7. Ku ciyar lokaci tare kuma ku ware

Na'am! Ba wa junanku hutawa da gudanar da aikin gano lokacin da lokaci ya yi da za ku ɗan ɗan ɓata lokaci.

Koyar da su yadda za su kasance tare da motsin zuciyar su, girmama bukatun su, da girmama na ku. Sadarwar lafiya da iyakoki suna da mahimmanci a wannan lokacin!

8. Tattauna iko

Yi magana da yaranku game da abin da za mu iya sarrafawa (watau wanke hannu, zama a gida, shiga cikin ayyukan iyali) da abin da ba za mu iya sarrafawa ba (watau rashin lafiya, soke abubuwan da suka faru na musamman, rashin iya ganin abokai mu tafi zuwa wuraren da suke jin daɗi, da sauransu).

Tsoro yakan zo ne daga jin rashin iko ko rashin sanin bambanci tsakanin abin da za mu iya sarrafawa da wanda ba za mu iya ba.

Sanin cewa muna da wani iko a kan wani yanayi yana taimaka mana jin ƙarfi da nutsuwa.

9. Sanya bege

Yi magana game da abin da kuke so don nan gaba. Kuna iya yin jerin ayyukan don kammala tare da yaranku lokacin da keɓe kai ya ƙare ko ƙirƙirar alamun bege don aikawa a kan tagogin ku.

Kasancewa da sa hannu cikin aiki da bege na nan gaba zai taimaka wajen ƙara jin daɗi mai kyau da jin daɗin jama'a da kasancewa. Duk muna cikin wannan tare.

10. Ka zama mai hakuri da kirki

Koyar da alheri da tausayawa 'ya'yanku zai buƙaci yin alheri da tausaya musu da wasu, amma musamman ga kanku.

Lokacin da kuke renon yara, zaku yi kuskure a matsayin iyaye. Yadda kuke magance danniya da kurakurai zai haifar da bambanci a dangantakar da ke tsakaninku da ku da kuma yadda suke koyon bayyana motsin zuciyar su da magance yanayi na damuwa.

Ko kuna da jariri ko matashi, yaranku suna buƙatar ganin ku kuna aiwatar da ƙimar da kuke koya musu. Kuna buƙatar zama gwarzon su kuma abin koyi don halayen lafiya, da ƙa'idojin motsin rai.

Ba a sani ba na iya zama abin tsoro, amma yana iya zama kyakkyawar dama don koya wa yara darussan ban mamaki da juriya. Takeauki wannan lokacin don haɗawa da yaranku kuma ku sami mafi kyawun wannan ƙwarewar ƙalubale.

Kasance lafiya da koshin lafiya!