Nasihu 4 don Rubuta Alƙawura na Aure

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 22 Janairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Relationship Skills Quickstart Guide for Improving Relationships
Video: Relationship Skills Quickstart Guide for Improving Relationships

Wadatacce

Auren farar hula aure ne da wani jami'in gwamnati ya yi ko ya gane shi maimakon mai addini da ke jagorantar bikin addini.

Auren farar hula yana da tarihi mai faɗi - akwai rubuce -rubuce na auren farar hula da ya koma dubunnan shekaru - kuma ma'aurata da yawa suna zaɓar yin auren ƙabilanci akan bukukuwan addini saboda dalilai da yawa.

Akwai ma ma'aurata masu addini waɗanda suka zaɓi yin bikin farar hula, ko dai da kansa ko kuma haɗe da bikin addini bayan sun yi aure a hukumance.

Ko kun zaɓi bikin addini ko na farar hula wani babban al'amari na bikin auren ku zai zama rubuta alƙawarin bikin auren ku. Bikin aure alwashi yana nuna alƙawarin da ma'aurata ke yi wa juna a bikin aurensu don yin tunani kan soyayya da sadaukar da kai ga juna.


Rubuta alƙawarin bikin aure al'adar tsoho ce kuma a tsawon lokaci ya zama abin soyayya. Akwai misalai da yawa na alƙawura na gargajiya da na ƙungiyoyin jama'a don keɓance bikin auren ku da sanya shi ya zama na musamman.

Idan kai da abokin aikin ku sun yanke shawarar yin auren farar hula, ƙila za ku yi mamakin alƙawarin bikin auren ku na jama'a. Idan kuna shirin yin auren ku na farar hula, ga wasu nasihu da dabaru guda huɗu don rubuta cikakkiyar alƙawarin aure na jama'a.

1. Rage alwashin gargajiya

Tunanin bayan alƙawarin aure shine yin wasu alƙawura kuma ku sadaukar da kanku ga abokin tarayya. Ko da alƙawura sun fi na al'ada ko kaɗan, manufarsu ɗaya ce.

Ana faɗi haka idan kuna fuskantar wasu ƙalubale a rubuce alƙawura naku koyaushe kuna iya sami wasu alƙawura na bikin aure na al'ada waɗanda kuke so kuma ku canza su don ƙara abin da ya dace don ku da abokin tarayya

A cikin Ingilishi, mafi yawan abubuwan alƙawarin bikin aure na yau da kullun suna da alaƙa da bikin aure na addini - amma wannan ba yana nufin ba za ku iya canza shi kaɗan don aikin ku ba.


Idan kuna son amfani da alƙawura na bikin aure na gargajiya, amma kar ku so a sami saƙon addini a cikinsu, duk abin da kuke buƙatar yi don yawancin alƙawura na gargajiya shine canza wasu kalmomi kaɗan anan da can.

2. Rubuta alwashin kanku

Yana ƙara zama sananne ga ma'aurata, auren jama'a ko akasin haka, su rubuta alwashin kansu. Idan kawai ba za ku iya samun alƙawarin da aka riga aka rubuta ba na auren farar hula don kanku, ko kuma kawai kuna son yin alƙawarin ku na sirri, to rubuta alwashin kanku babban zaɓi ne.

Alkawuranku na iya faɗi duk abin da kuke so su faɗi-Zaku iya bayyana fatan ku da fatan ku na gaba tare da abokin aikin ku, zaku iya magana game da yadda kuka hadu, ko yadda kuke son su, ko sadaukarwar ku da soyayya.

Ka tabbata ka rubuta ra'ayoyin ku don alwashin bikin farar hula, babu buƙatar damuwa game da yadda aka tsara jumlolin daidai. Manufar ita ce a rubuta gwargwadon abin da za ku iya sannan a fara goge shi.


Dalilin rubuta alƙawarin auren ku na farar hula shine don sanya bikin ya zama na sirri don haka fara da yiwa kanku wasu tambayoyi masu sauƙi kamar, yaya kuka hadu ?, a ina kuma yaushe ne farkon haduwar ku?

Menene ya jawo hankalin ku ga abokin zaman ku? Yaushe kuka tabbata cewa shi/ita ce taku? Me aure yake nufi a gare ku ?, kuma wace rawa zaku taka don gina makoma ga juna a cikin auren ku?

I mana, idan kuna ɗan samun matsala wajen rubuta alwashinku, kada ku ji tsoron tambayar ƙaunataccen ɗan taimako. Hakanan zaka iya bincika alƙawarin aure na wasu ma'aurata don samun kyakkyawan ra'ayin abin da yakamata ya zama sautin alkawuranku ko tsawon lokacin da alwashinku yakamata ya kasance.

3. Duba waje da akwatin don alwashi

Yawancin alƙawura na aure na gargajiya suna fitowa ne daga littattafan addini ko daga tsoffin bukukuwan addini waɗanda aka ba da su cikin ƙarnuka.

Amma ku kar ku yi tunani a cikin akwatin idan ya zo ga alkawuran auren ku na jama'a; akwai tushe daban -daban don zance da alwashi waɗanda ba su da alaƙa da addini ko ayoyin addini.

Wadannan sune kawai a 'yan ra'ayoyi inda zaku iya samu maganganu masu ban sha'awa ko saƙonni don alƙawarin auren ku na jama'a:

  • Littattafai
  • Fim/TV Nuna
  • Wakoki
  • Wakoki
  • Bayanan Mutane

Yawancin ma'aurata da suka zaɓi yin amfani da adabi, fina -finai ko kide -kide don alƙawarin aure na ƙabilanci suna zaɓar waɗannan maganganun daga abin da suka fi so - ko abokin aikin su.

Wannan yana sa alwashin ya zama na sirri kuma yana iya zama babbar hanya don nuna wa abokin tarayya yadda kuka damu da su. Tabbas, kuna iya fuskantar matsala neman fa'idar alƙawarin da ya dace idan fim ɗin da abokin aikin ku ya fi so shine Ghostbusters!

4. Aiki yana sa cikakke

Ko da yake naku alwashi ya ƙunshi wasu daga cikin zurfin ji na ƙauna da tausayawa da kuke da ita ga abokin tarayya lokacin da yazo muku tsaye akan bagadi kuna karanta su zaku iya samun kanku kuna manta kalmomin da suka dace.

Komai irin wulaƙanci ko wauta da zai iya ji amma aikata alwashin ku shine ɗayan mafi kyawun hanyoyin inganta su. Yin alƙawarin auren ku na jama'a da ƙarfi a cikin shawa ko a gaban madubi yana ba ku babban ra'ayin yadda suke da kyau kuma yana taimaka muku haddace su daga baya.

Saurari kanku don ganin idan alƙawurranku suna da sauƙi da taɗi ko kuma idan akwai jujjuyawar harshe da dogon jumlolin da ke buƙatar ɗan gyara.

Za a iya bin waɗannan nasihu da dabaru don sauƙaƙe rubuta alwashin ku, amma ku tuna sauraron zuciyar ku kuma ku more nishaɗin ƙirƙirar waɗannan alƙawura masu ma'ana!