Art of Fight Fair in a Relationship

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 18 Yuli 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
5 Rules for Fighting Fairly in Relationships
Video: 5 Rules for Fighting Fairly in Relationships

Wadatacce

Ba wai kawai kowane babban labari yana da rikici ba, kowace babbar alaƙa tana da hakan. A koyaushe ina jin daɗin sa lokacin da tambaya, "Yaya alaƙar ku?" An sadu da amsa, “Yana da kyau. Ba mu taba fada ba. ” Kamar dai rashin faɗa shine ko ta yaya ma'aunin lafiya.Tabbas, babu lafiyar da za a samu a cikin yaƙin da ke juyawa ta jiki, tausaya, ko maganganu. Amma yaushe rikice -rikice a cikin dangantaka ya sami irin wannan mummunan suna? Koyon yin faɗa da adalci na iya taimakawa a zahiri ƙarfafa alaƙar ta hanyar ba mu damar yin faɗa don ƙaƙƙarfan dangantakar da muke so, maimakon daidaitawa don abubuwan da ke faruwa a halin yanzu. Rikici yana ba mu zarafi don fahimtar abokin aikinmu, gina ƙungiya mai ƙarfi a cikin aiki tare don nemo ƙuduri, kuma yana ba mu aiki wajen yin magana game da abin da muke buƙata a cikin alaƙar. Ba rigimar ba ce ke da illa ga lafiyar alaƙar, yadda muke tafiya ne. Anan akwai “ƙa’idoji” guda biyar don koyan fasahar yaƙin gaskiya ...


1. Kai ne ke kula da yadda kake ji

Tabbas, abokin tarayya na iya tura maballin ku, amma ba za ku iya sarrafa abokin tarayya ba, kawai kanku. Don haka duba tare da kanku. Kun san yadda kuke ji? Shin ana iya sarrafa yadda kuke ji kuma kuna jin ikon sarrafa kalmomin ku da ayyukan ku? Lokacin da muka cika da fushi ko wani motsin rai, za mu iya rasa babban aikin kwakwalwa da ake buƙata don yin faɗa daidai kuma mu nuna rikici a hanyar da zai sa ya zama mai fa'ida. Don haka idan kun sami kanku cike da jin daɗi, yi ɗan kula da kanku kuma wataƙila ku ɗan huta daga faɗa; kawai bari abokin tarayya ya san abin da ke faruwa da lokacin da za ku iya kasancewa a shirye don dawowa tattaunawa. Har zuwa wannan lokacin, zama masu bayyanawa gwargwadon iyawar ku da yadda kuke ji da abin da kuke tunani. Abokin hulɗarku, komai tsawon lokacin da suka kasance abokin tarayya, ba mai karanta hankali bane da karanta niyya cikin ayyukan wasu yana haifar da rikice -rikice. Don haka lokaci na gaba rikici ya ɓullo a cikin dangantakar ku, ƙalubalanci kanku don yin magana kawai game da ƙwarewar ku da yadda kuke ji.


2. Sanin abin da ake fada da gaske

Inventauki lissafin abubuwan da muke ji yana taimaka mana mu fahimci abin da yake game da ayyukan abokin aikinmu wanda ya haifar da mu. Ba kasafai ake yin gwagwarmaya ba game da manta bushewar bushewa ko jinkirta cin abincin dare. Wataƙila, martani mai fushi ga waɗannan ayyukan ya samo asali ne daga wurin rauni, tsoro, ko kuma ta wata hanya jin ƙima a cikin dangantakar. Da zarar kun sami damar gano tushen tushen batun gabatarwa, da sauri za ku iya magance ainihin buƙatun da ba a biyan su a halin yanzu. Don haka maimakon yin faɗa game da kuɗin da aka kashe akan siyan kwanan nan, ƙalubalanci kanku don yin magana game da tasirin damuwar kuɗi ko buƙatar tallafi daga abokin tarayya don kiyaye kasafin kuɗi. Sanin abin da yaƙin yake da gaske yana taimaka mana mu guji raba dangantakar ta hanyar ɓacewa cikin faɗa game da cikakkun bayanai game da halin da ake ciki kuma a maimakon haka yana ba da damar haɗuwa tare don tallafawa ƙuduri.


3. Yi aiki daga wurin son sani vs ƙiyayya

Lokacin da rikici ya nisanta daga nuna yatsa da zargi, warware rikici na iya farawa. Maimakon ɗaukar burin abokin aikin ku da dora alhakin su akan yadda kuke ji a halin yanzu, ƙalubalanci kanku don yin tambayoyi don fahimtar abokin aikin ku da inda suka fito. Hakanan, lokacin da abokin aikin ku ke ciwo, yi tambayoyi don ku fahimci yadda suke ji. Dangantakar lafiya hanya ce ta hanyoyi biyu, don haka kamar yadda yake da mahimmanci a yi musayar raba abubuwan da kuke ji da gogewa, haka ma yana da mahimmanci ku sami fahimtar abubuwan jin daɗin abokin aikin ku. Tausayi da tausayawa, ƙalubalantar jin ƙiyayya, da ƙiyayya wani shinge ne na warware rikici. Ka tuna cewa babu wani “wanda ya ci nasara” idan ya zo yin faɗa tsakanin dangantaka.

4. Tuna al'amura na harshe

Tsohuwar magana, “ba abin da kuka faɗi ba amma yadda kuka faɗi ta,” tana riƙe da gaskiya da yawa. Furucinmu, sautinmu, da isar da mu suna tasiri yadda ake karɓar saƙonmu. Yin la’akari da abin da kuke faɗi da yadda kuke faɗi hakan na iya haifar da gagarumin bambanci a yawan haɓakar rikici. Lokacin da muke amfani da harshe mai tashin hankali ko alamomin rashin magana, muna haɓaka hanyoyin kare kai waɗanda ke iyakance rauni da kawance da juna, mahimman abubuwa guda biyu don ƙarfafa alaƙa. Yana da mahimmanci ku iya yin magana game da fushi, amma fushi baya ba da izinin wucewa don amfani da kalmomin da ke cutarwa. A lokaci guda, muna jin saƙonni ta hanyar ruwan tabarau na motsin zuciyarmu, wanda galibi yana ƙaruwa yayin lokutan rikici. Nuna wa abokin aikin ku abin da kuke ji na iya taimakawa wajen fayyace rashin sadarwa da tabbatar da karɓar saƙon da aka yi niyya. A ƙarshe, kamar yadda kalmomin mu suke da mahimmanci, rashin lafazin yana da tasiri sosai. Guji yin amfani da jiyya ta shiru don mayar da martani ga fushi, saboda babu ƙuduri da zai iya zuwa lokacin da abokin tarayya ɗaya ke bincika rikicin.

5. Gyaran aikin wani muhimmin bangare ne na fada

Rikici na daurewa a cikin dangantaka kuma yana ba da dama don haɓaka. Yin gwagwarmaya daidai yana taimakawa sa tashin hankali ya haifar da fa'ida da hidimar dangantakar, amma aikin gyara ne bayan yaƙin da ke taimaka wa abokan haɗin gwiwa su sake haɗuwa. Yi magana game da abin da ya taimaka muku kuma ya cutar da ku yayin rikicin don ku iya yaƙi daban a nan gaba. Rikice -rikice na jarabtar abokan hulda da su katse, amma idan za ku iya jingina da juna maimakon nisanta kanku, dangantakarku tana da damar ƙarfafa. Tambayi kanka abin da kuke buƙata mafi yawa daga abokin tarayya don jin haɗin gwiwa don ku iya yin aiki don gyara gadar da ta raba ku yayin rikici. Ta hanyar girmama raunin da aka haifar yayin rikici da nuna girmamawa ga namu da na abokin aikin mu, muna ba da damar dangantakar damar samun damar wuce sabon rikicin.