Abin Da Za Ku Yi Idan 'Yar Matashi Ta ƙi ku

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 1 Afrilu 2021
Sabuntawa: 26 Yuni 2024
Anonim
Surah Ali Imran - Omar Hisham (Be Heaven) سورة ال عمران
Video: Surah Ali Imran - Omar Hisham (Be Heaven) سورة ال عمران

Wadatacce

Lokacin da yara suka girma kuma suka fara ganin duniya tare da sabbin idanun ido, wasu batutuwa da takaicin da suke fuskanta a cikin yanayin da ke kewaye da su wani lokaci za a nuna muku, ƙari ko kaɗan.

Yayin da yara sannu a hankali suka fara girma zuwa shekarun ƙuruciyarsu suna jin cewa yana da wahala a ga hangen kowa fiye da nasu.

Yarinya matashiya tana cikin ɓangaren tawaye na rayuwarta

Canje -canjen Hormonal sun fara faruwa, kwakwalwa tana cikin tashin hankali gabaɗaya, kuma yayin da 'yar matashiya ke cikin ɓangaren tawaye na rayuwarta, babban abokin gaba gare ta shine adadi mai iko, kuma shine ku - iyaye.

Lokacin da suka ji tsoron ficewa daga gare ku ba zato ba tsammani ya ƙare. Yanzu ita ce akasin haka, kuma 'yar ku tana son' yancin kai, 'yanci,' yanci daga hannayen da suka taɓa ciyar da ita da teaspoon kuma ta canza mayafinta.


Akwai hanyoyin da za ku bi don nuna halin ɗabi'ar ɗiyar ku da rashin kula da ku ta hanyar koyan yadda ake sadarwa da ita da kyau, yadda za ku shiga matakin ta da yadda za ku sa ta kuma ganin hangen nesan ku kan abubuwa.

Kada ku taɓa ɗaukar shi da kanku

Kalmomi na iya fitowa daga zuciyar 'yar ku amma kada ku ɗauke su da kansu. Ka daina cewa da kanka - ɗiyata ta ƙi ni.

Ba kamar suna nufin abin da suke faɗi a zahiri ba. Kuna iya tunanin "Ta yaya a duniya na tashe ta ta zama haka?" amma yi ƙoƙarin fahimtar cewa canjin hormonal wanda ke faruwa a cikin ƙuruciyarta kawai fashewar damuwa da rashin tsaro ne.

Lokacin da ta yi muku sharri hakika tana bincika ku don ganin ko a zahiri kuna tare da ita a lokacin da take buƙata. Wannan ba yana nufin za ku iya ci gaba da barin ta ta yi muku magana ta rashin kunya ba.

Kafa wasu dokoki, yi ƙoƙarin gaya mata “Kuna iya baci, amma wannan ba yana nufin kun cancanci yin magana da ni haka ba.


Shin kuna samun kanku kuna cewa wa kanku - "'yata ta ƙi ni"? Ka natsu.

Idan kun ga ba inda za ku je da ita tare da hirar, kawai ku tafi. Je ka yi yawo ka yi bimbini kan yadda za ka fi iya shigar da ita a gaba.

Saurari sau da yawa

Idan kuna son 'yarku ta saurare ku, da kyau, dole ne ku fara sauraron ta.

Ko da lokacin da take yawan yi muku zigidir ko kuma tana ba ku kishiyar jiyya ta shiru tare da gajerun amsoshi kamar "eh" ko "a'a" yi ƙoƙarin yin haƙuri kuma ku saurare ta duk da haka. Idan kun kasance a wurin ta, za ku sanar da ita fiye da yadda kuka damu da ita kuma kuna son ta.

Yarda da kurakuranku

Wasu lokuta dole ne ku yarda da laifin ku saboda hakan daidai ne.


'Yan mata masu ƙuruciya suna da hankali a cikin rayuwar su ta ƙuruciya, kuma mu, a matsayin mu na manya, muna watsi da korafin da suke yi akan mu. Idan 'yar ku tana da wata matsala kuma lallai ku ne mai laifin da ke haddasa ta, ku yi adalci ku ba ta hakuri.

Wauta a kusa da kai

Lokacin da abubuwa ba su gudana yadda kuke so su yi da 'yar ku ba, ku ƙasƙantar da kan ku zuwa matakin ƙuruciya irin na ta.

Yi ƙoƙarin yin dariya da takaicin ku gare ta, kawar da kayan motsin zuciyar ku a gaban ta kamar yadda ta yi, fiye ko ƙasa, kuma ku sanya ta ƙware da ku abin da kuke fuskanta da ita.

Me take bukata?

Shekarun matasa sune shekarun da suka fi rikitarwa a rayuwar ɗan adam, kuma ina tsammanin dukkan mu zamu iya yarda akan hakan a matsayin manyan manya waɗanda yanzu sun riga sun shige ta.

Za ta gane cewa koyaushe za ta kasance ginshiƙin tallafi a cikin ku

Ko da lokacin da 'yar ta fitar da kalmar "Ku tafi, na ƙi ku!" yi ƙoƙarin fahimtar dalilin da yasa 'yar ku matashiya ke jin haka.

Babu wata hanyar da za ku iya sanin ainihin abin da ke faruwa a cikin kan ta, amma idan koyaushe kuna kallon ta, a ƙarshe za ta buɗe muku saboda za ta fahimci cewa koyaushe za ta sami ginshiƙi na tallafi a cikin ku - iyayenta .

Maimakon azabtar da ita da aika ta zuwa ɗakinta bayan kun yi mata ɗabi'a don halayen da ba su dace ba a gabanku (kar ku damu, ta zama kurame ga duk waɗannan kalmomin), gwada maimakon zauna tare da ita kuma ku bayyana cewa biyu daga cikinku dole ne su sami maslaha guda ɗaya, a matsayin iyaye da yaro.