Yadda ake Nuna Sociopath?

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 1 Afrilu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
O-Zone - Dragostea Din Tei [Official Video]
Video: O-Zone - Dragostea Din Tei [Official Video]

Wadatacce

Lokacin da muke tunanin sociopath, muna tunanin mai kisan kai ko mutanen da ke da laifi, irin na Anthony Hopkins a cikin Silence of the Lambs.

To, idan muka ce suna ko'ina. Suna iya zama ɗaya da kuke kusa da ita.

Har ila yau Gwada: Shin Ina Saduwa da Tambayoyin Sociopath?

Ee, sociopaths suna wanzu a cikin bakan kuma kuna iya ma'amala dasu a yanzu. Iyakar wahalar da za ku fuskanta ita ce, cewa ba za ku iya gano su ba.

A cikin wannan labarin kan yadda zaku iya hango sociopath da kanku, za mu ɗauke ku ta ma'anar, yadda zaku iya gano su da matakan yin taka tsantsan da dole ne ku ɗauka yayin mu'amala da su.

Ma'anar sociopath

Mutanen Sociopath su ne waɗanda ke da matsalar halayyar ɗan adam.


Waɗannan mutanen ba za su iya fahimtar yadda wasu ke ji ba kuma su yanke shawara ba tare da damuwa game da sakamakon ba. Sau da yawa suna tare da raunin lamiri da rashin tausayawa.

Yadda za a gano sociopath?

1. Halayen kwarjini

Ku yi itmãni da shi ko a'a amma sociopaths suna da kwarjini aura wanda ke jan hankalin wasu.

Suna da fara'a sosai kuma suna samun kulawa a duk inda suka je. Kyakkyawan yanayin su yana ba su damar ɓarna halayen su na zamantakewa kuma yana ba su damar motsawa cikin taron cikin sauƙi.

2. Kadan ga rashin kunya

Tunda basu da tausayawa basa jin kunyar laifukan su.

Suna iya sanin hakkoki da kurakurai amma ba za su yi tunanin sau biyu ba kafin su yi wa wani laifi. Suna ƙin shiga cikin kowane yanayi cikin tausayawa kuma suna yin abin da suke son yi, a wannan yanayin.

3. Ƙarya ta dindindin

Kuna son sanin yadda ake hango sociopath?

Duba idan suna ƙarya koyaushe game da abubuwa. Suna samun ta'aziyya cikin rayuwa a cikin kumburin ƙarya a kusa da su kuma ba sa jin daɗi yayin faɗin gaskiya.


Nemo wani wanda yake da halaye iri ɗaya don hango sociopath a kusa da ku.

4. Manipulative kuma mai hankali

Tun da sun kasance masu kwarjini kuma suna da kyau wajen yin ƙarya, za su iya zama masu fa'ida sosai da basira wajen amfani da wasu ko yanayi don amfanin kansu. Idan kun sami kanku cewa wani ya yaudare ku, sami alamar.

Karatu mai dangantaka: Jerin Binciken Mata Sociopath

5. Fuskantar wahala wajen kiyaye dangantaka

Saboda su masu yaudara ne kuma koyaushe suna yin ƙarya game da abubuwa, yana da wahala a kula da alaƙar su da mutanen da ke kusa da su.

A koyaushe suna cikin alaƙar rikice -rikice kuma basa jin kunyar ayyukan su.

6. A ji dadin wahala

Yadda za a gano sociopath?

Nemo mai tayar da hankali a cikin rukuni.

Sun fi son ƙirƙirar tiff a tsakanin mutane sannan su zauna, su shakata kuma su more shi. Tun da ba za su iya fahimtar tashin hankalin da wasu ke shiga ba saboda abin da suka aikata, ayyukansu ba su dame su ba.


Duk abin da suke nema shine ɗan jin daɗin kansu.

7. M hali

Wani muhimmin sifa na sociopath shine cewa suna da haɗari a yanayi.

Ba sa yin tunani sau biyu kafin yanke shawara kuma ba sa nuna fargabar kowane yanayi. Wannan na iya jawo hankalin wasu zuwa gare su amma daga baya zai iya kai su ga matsala.

8. Rashin alhaki

Ba su damu da abubuwa da yawa ba kuma wannan yana sa su zama marasa alhakin a cikin yanayi daban -daban.

Suna neman kasada da annashuwa ne kawai kuma wannan yakan sa su zama marasa rikon amana. Idan kun ga irin wannan, ku yi hattara!

9. Matsanancin kwanciyar hankali

An lura cewa sociopaths suna ɗaukar lokaci don yin rijistar komai.

Don haka, lokacin da ke cikin mawuyacin hali wasu na iya firgita, suna iya tsayawa a wurin, ba tare da yin rijista da firgici ko fargaba ba.

Tunda mun gano yadda ake hango sociopath, yanzu bari mu kalli wasu nasihu masu sauri akan yadda zaku iya magance su.

Yadda za a rike sociopath?

1. Kallon kalamanka

Sociopaths sun fi dacewa da sarrafa mutane.

Yin magana da yawa na iya ciyar da su da bayanai da yawa waɗanda za su iya amfani da ku, a kowane lokaci.

2. Koyaushe kuna da kashi ɗaya cikin ɗari na shakku

Kada ku amince da su gaba ɗaya saboda wannan zai ba su 'yancin yin wasa da motsin zuciyar ku kuma kuna iya shiga cikin wasu matsaloli.

3. Kar ka kusance su sosai

An san su da halin kwarjini.

Yana da sauƙi a faɗi ga wanda ke da fara'a amma suna iya zama ɗan sociopath.

4. Guji tambayoyin sirri, gwargwadon iyawa

Sociopaths za su nemi raunin naka kuma za su ci abinci akan wannan bayanin. Kada ku shagala da su sosai kuma ku amsa tambayoyinsu na sirri.

Tsayawa kan batutuwa gabaɗaya kamar talabijin, labarai, siyasa et al.

5. Iyakance tarurrukan ku da su

Da zarar kun hango sociopath a kusa da ku, iyakance taron ku da su. Ƙananan taro yana nufin ƙarancin tattaunawa.

Da zarar ka nisanta daga masu tayar da hankali haka za ka nisanta daga kowace irin matsala.

6. Kada ku yi tsammanin yawa daga gare su

Ba su da ƙima mai tausayawa kuma ba sa damuwa da gaske game da mutanen da ke kusa da su ko motsin zuciyar su.

Idan kuna da babban tsammanin daga gare su, to za ku ƙarasa cutar da kanku.

Don haka, tabbatar cewa kuna da iyaka ko babu tsammanin daga gare su, kwata -kwata.

Waɗannan abubuwan da aka ambata za su jagorance ku wajen gano sociopath a kusa da ku kuma za su jagorance ku kan yadda har yanzu za ku iya ci gaba da kasancewa tare da su a cikin saitin zamantakewa ba tare da an same su ba.