12 Nasihu na Kula da Kai na Psychological don Magance Cutar COVID-19

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 7 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Noobs play EYES from start live
Video: Noobs play EYES from start live

Wadatacce

Wannan lokaci ne mai ban mamaki da wahala. Tare da rashin tabbas da rikice -rikicen zamantakewa, yana da sauƙi a ba da tsoro da rashin bege.

Kamar yadda dole ne mu kasance cikin aminci na zahiri don gujewa kamuwa da cutar da wasu, dole ne kuma mu kasance cikin al'adar yin kula da kai akai-akai don taimakawa kwantar da hankali da kula da lafiyar kwakwalwa.

Da ke ƙasa akwai wasu mahimman shawarwarin kula da kai don taimaka muku kiyaye daidaiton cikin ku da tunanin ku.

Haɗa waɗannan ayyukan kulawa da kai ko ayyukan kulawa da kai a cikin tsarin ku na yau da kullun don kiyaye lafiya da walwala.

1. Yi tsari

Yi la'akari da rushewar rayuwar yau da kullun na watanni uku kuma ku shirya abubuwa daban -daban.

Yi magana da amintaccen mutum, kuma rubuta jerin mahimman ayyuka:

  • zauna lafiya
  • samun abinci
  • kula da lambobin sadarwar zamantakewa
  • mu'amala da rashin gajiyawa
  • sarrafa kudi, magunguna, da kiwon lafiya, da dai sauransu.

Kada ku yarda da tunanin apocalyptic ko siyan firgici.


Don haka, ɗayan shawarwarin kula da kai da dole ne ku yi a kullun shine kasancewa cikin nutsuwa da hankali.

2. Ration media

Kasance cikin sanarwa, amma iyakance bayyanarku ga kafofin watsa labarai waɗanda ke tayar da fushi, baƙin ciki, ko tsoro.

Kada ku ƙyale kanku ku shiga cikin tunanin maƙarƙashiya.

Daidaita labarai mara kyau tare da labarai masu kyau waɗanda ke nuna mafi kyawun ɗan adam.

3. Kalubalanci sakaci

Rubuta abubuwan tsoro, sukar kai, da takaici. Yi tunanin su kamar 'Hankalin weeds.'

Karanta su da ƙarfi a cikin mutum na uku ta amfani da sunanka (Jane/John yana jin tsoro saboda yana iya yin rashin lafiya).

Kasance takamaiman abin da zai yiwu kuma ku saurari kalmomin ku da kyau. Yi amfani da tabbaci da ingantacciyar magana don canza yanayin ku (Jane/John na iya jure wannan rikicin).

Waɗannan nasihohin kula da kai za su taimaka haɓaka ɗabi'ar ku da kula da lafiyar hankalin ku.

4. Ka natsu da hankalinka

Yi duk abin da ayyukan yin shiru ya fi dacewa da ku: yin zuzzurfan tunani da safe, zauna cikin nutsuwa tare da rufe idanu na mintuna 5 kafin yin aiki (musamman akan kwamfutar); yi shuru kafin fita daga motarka; yi tafiya mai zurfi cikin yanayi; yi addu’a a ciki.


Waɗannan shawarwari ne masu sauƙi amma masu tasiri don taimaka muku kiyaye kwanciyar hankali yayin waɗannan lokutan gwaji.

5. Yaki da damuwa

Yi magana da wani game da tsoron ku. Shagala da kanka ta hanyar yin wani abu mai kyau kuma mai amfani.

Samun bayanai kan gudanar da damuwa. Yi aikin zurfi har ma da numfashi.

Kuna iya bincika wannan mahimmancin ƙa'idar numfashi ta haɗin gwiwa ta danna nan.

Bincike ya nuna cewa yin wasannin kwakwalwa na iya taimaka muku samun nasarar magance damuwa.

6. Motsa jiki akai -akai

Ofaya daga cikin mahimman hanyoyin kula da kai shine sami tsarin yau da kullun wanda ya dace da jikin ku da buƙatun ku.

Binciko madadin kamar aikin lambu, gudu, kekuna, tafiya, yoga, chi kung, da azuzuwan kan layi kamar motsa jiki na minti 4.


7. Barci mai tsawo da zurfi

Yi iska a ƙarshen rana: guji bayyanar da labarai mara kyau, iyakance lokacin allo na maraice, da yin binging akan abubuwan ciye -ciye.

Nufin shi barci na sa'o'i bakwai da ƙari da dare. Yi ɗan gajeren bacci yayin rana (ƙasa da mintuna 20).

Wannan shine ɗayan mahimman nasihun kula da kai wanda yawancin mu kan yi watsi da su.

Hakanan, kalli wannan bidiyon don fahimtar menene ainihin kula da kai:

8. Yi lissafin dare

Kafin in yi barci, rubuta abubuwan da kuke so/buƙatar magance su gobe.

Ka tunatar da kanka cewa ba kwa buƙatar sake yin tunanin waɗannan abubuwan har zuwa gobe. Kashegari, ƙirƙirar jadawalin don magance mahimman ayyuka.

9. Kasance cikin motsin rai

Yi nesantawar da ta dace amma kada ku ware.

Kasance cikin hulɗa ta yau da kullun tare da dangi, abokai, da abokan aiki. Yi amfani da taron bidiyo na Intanet don ganin fuskokin mutane.

Bari wasu su sani cewa kuna ƙaunarsu kuma kuna yaba su ta hanyar kalmomi, motsi, da ayyukan ƙauna.

Kodayake an jera wannan ƙimar kula da kai sosai a ƙarshe, yana da mahimmanci!

10. Nisantar zargi

Ga wani mahimmin bayanin kula da kai wanda ke buƙatar ɗan kulawa!

Kada ku cire damuwar ku akan wasu; ɗauki alhakin motsin zuciyar ku da yanayin ku.

Iyakance zargi da magana mara kyau- koda kuwa ɗayan ya cancanci!

Kalli hukunce -hukuncen ku ba su da mahimmanci ga ainihin ku. Yi ƙoƙari don gane mahimmancin ɗan adam na kowane mutum.

11. Kasance mai aiki

Yi aikinku na yau da kullun ko ilimi. Yi tsari- gami da ma'aunin aiki/hutu/abinci - na rana da sati.

Magance sabbin ayyuka da ayyuka: koyi fasaha a kan layi, dasa lambun, tsabtace gareji, rubuta littafi, gina gidan yanar gizo, dafa sabbin girke -girke.

12. Ku kasance masu hidima

Kula da tsofaffi da abokai masu rauni, dangi, da makwabta.

Ka tunatar da su da su zauna lafiya (kar su yi tawaye); taimakawa wajen isar da abinci; magana da su ta hanyar saitin Intanet; tallafa musu da kudi.

Waɗannan su ne wasu mahimman shawarwarin kula da kai don taimaka muku tafiya cikin waɗannan mawuyacin lokutan. Waɗannan su ne lokutan da ganin lafiyar hankali yana da mahimmanci.

Don haka, yin amfani da waɗannan nasihohin kulawa da kai na iya taimaka muku samun nutsuwa da kwanciyar hankali don kanku da kuma dangin ku da abokan ku a tsakanin cutar ta coronavirus.