Yaya Muhimmancin Jima'i Ga Mata

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 12 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Kalli abinda ke saka mata yin ihu idan ana jima’i da su || masu aure kawai
Video: Kalli abinda ke saka mata yin ihu idan ana jima’i da su || masu aure kawai

Wadatacce

Ana yawan mantawa da muhimmancin jima'i ga mata. Duk da haka, ga yawancin mata, jima'i yana taka muhimmiyar rawa a cikin dangantaka mai ƙauna.

Sau da yawa manne ne ke haɗa abokan haɗin gwiwa a matsayin ma'aurata. Ba wai kawai yana taimaka mana jin haɗin gwiwa da abokin tarayya ba, amma jima'i yana haifar da "jin daɗi" hormones, kamar Oxytocin, wanda ke ba mu damar kasancewa mai ƙarfi, kuzari, da farin ciki.

Yana da mahimmanci mu mai da hankali ga yanayin jima'i na dangantakar mu, saboda wannan alama ce ta yadda ma'aurata ke yin hakan.

Yin babban jima'i? Wannan kyakkyawar alama ce mai kyau cewa abubuwa suna tafiya da kyau tare da abokin tarayya. Ba yin jima'i ba?

Ana fuskantar rashin gamsuwa da jima'i? Jima'i a cikin aure gravitating zuwa baya kuka?

Yana iya zama lokaci don shiga cikin wannan kuma ga dalilin da yasa ba a cika wannan buƙatun na asali ba. Amma, da farko, yana da mahimmanci a fahimci dalilin da yasa jima'i yake da mahimmanci ga mata.


Yadda muke kallon jima'i

Jima'i sakamako ne na halitta na jin kusanci da abokin tarayya.

Dangantakar jiki harshe ne ga kansa, kuma mata suna amfani da shi don bayyana soyayya da godiya ga namiji. Hakanan yana fassara zuwa yin jima'i mai ma'ana da gamsarwa ga mata.

Kun riga kun san yadda yake da mahimmanci ku koyi yadda ake tattaunawa da abokin aikin ku don kowannenku ya ji an ji. Hakanan yana da mahimmanci a fahimci yaren ku na jima'i don kowannen ku ya gamsu.

Wannan ba wani abu bane da za a iya koyar da shi da sauri, wanda shine dalilin da ya sa a cikin ƙauna, dangantaka ta dogon lokaci, bayyanar jima'i tsakanin mutane biyu yana da wadata, ma'ana, kuma mara iyaka: mutanen biyu sun sami shekaru don gina aminci da koyan kowane harshe na “lalata”.

Babban jima'i tsakanin ku da mutumin ku yana ɗaukar lokaci don ƙirƙirar

A farkon dangantakar ku, kyakkyawar jima'i na iya zuwa cikin sauƙi, kamar yadda ku duka ke hawa kan sabon yanayin sha'awar ku ta jiki. Ba kwa buƙatar yin aiki don fahimtar mahimmancin jima'i a cikin aure.


Yayin da kuke girma tare da abokin tarayya, an samar da wani sashin haɗin kai: ɓangaren tunani na jima'i, ko kusancin tunani.

Don yin jima'i mai daɗi da mace, yana da mahimmanci a fahimci yadda suke darajar haɗin gwiwa tare da abokan hulɗarsu da kuma yadda hakan ke shafar yanayin su na gamsar da jima'i.

Bincike ya nuna cewa kashi 53% na mata suna kallon haɗin tunanin da aka kafa a cikin dangantaka ta dogon lokaci a matsayin muhimmin sashi na gamsar da jima'i.

Kara karantawa: Yaya Muhimmancin Jima'i Ga Namiji

Amfanin jima'i

Yaya muhimmancin jima'i a cikin aure ga mata? Ga mata, jima'i yana da mahimmanci kamar yadda yake da mahimmanci ga namiji.

Muhimmancin jima’i ga mace ba za a iya wuce gona da iri ba. A cikin binciken da aka yi kwanan nan, mata da yawa sun yarda cewa jima'i, ba wai kawai hanya ce ta jin alaƙa da abokin tarayya ba, amma babban tashin hankali ne.

A kan "Shin jima'i yana da kyau ga mace?" Anan akwai wasu fa'idodi masu ban mamaki waɗanda ke ƙara tabbatar da mahimmancin jima'i ga mata.


Bayan kwana mai tsawo, jima'i hanya ce mai kyau don jin annashuwa; yana kuma taimaka muku barci da sauri.

Jima'i kyakkyawan motsa jiki ne ga tsokar ƙashin ƙugu na mace. Idan wannan ba dalili bane wanda zai isa ya jaddada mahimmancin jima'i a cikin dangantaka, ga ƙarin.

Dalilin da yasa mata ke buƙatar jima'i kuma saboda jima'i yana rage damuwa da damuwa kuma yana sa mace ta sami gamsuwa da gamsuwa.

Har ila yau, kyakkyawar jima'i tana ƙarfafa amincin maza da mata; yana sa su ji ana so da kauna. Jima'i yana da kyau ga lafiyar jiki, tunani, da tausaya.

Tare da fa'idodi masu ban mamaki da yawa na yin jima'i, zai zama ba a sake tambaya ba, "Shin jima'i yana da mahimmanci ga mata?"

Abin da ake buƙata don jima'i mai cike da wasan wuta: girke-girke

Mata masu cikawa da jima'i sun yarda: idan ba za ku iya sadarwa a waje da ɗakin kwana ba, sadarwar ku ta cikin ɗakin kwanciya za ta yi wahala.

Don amsa tambayar, yaya mahimmancin jima'i a cikin aure yake, yana da mahimmanci da farko a fahimci cewa kyakkyawan jima'i yana farawa daga kai. Yana nufin samun damar yin magana da abokin tarayya da gaskiya.

Gina yana da mahimmanci don jin daɗin jima'i, kuma mata suna jin daɗin yin jima'i lokacin da suke jin zurfin dangantaka mai ƙarfi ga namiji.

Yawancin mata suna buƙatar haɗin gwiwa mai zurfi, mai ƙarfi ga namiji don jin daɗin saduwa da gaske.

Mata suna ƙima da wannan haɗin haɗin gwiwa har ma fiye da cimma inzali. Wannan yakamata ya amsa tambayar, "yaya mahimmancin jima'i a cikin dangantaka ta dogon lokaci?"

Mata da yawa kuma suna raba cewa ba sa son tsalle kai tsaye a cikin aikin da kansa (kodayake “mai sauri” daga lokaci zuwa lokaci na iya zama mai daɗi) amma suna son jagora zuwa jima'i: gabatarwa.

Suna kuma tabbatar da cewa waɗannan abubuwan shafawa kafin aure suna da daɗi ga mazansu kuma saboda ganin nishaɗin nasu yana ƙara musu farin ciki da jin daɗin mace.

Mata masu gamsuwa da jima'i sun fahimci mahimmancin lalata.

Sun san cewa wannan yana da daɗi kamar abubuwan zahiri na kasancewa a gado, azaman aikin lalata, duk abin da ke faruwa kafin zamewa tsakanin zanen gado-na iya zama kamar sexy kamar wasan ƙarshe da kansa.

Ka yi tunani game da waɗancan kwanakin farawa na farko lokacin da kuka ɓata lokacin zaɓar rigar kamfai, turaren ku, kayan ku, da kayan haɗi.

Kuna iya yin fare a daidai lokacin da kuke yin kayan kwalliyar ku, mutumin ku yana tsintar gidan abincin a hankali yana sake maimaita abin da zai iya fada muku yayin abincin dare wanda zai kusantar da ku kusa da shi.

Lalata yana da daɗi, komai lokacin dangantakar ku.

Hasali ma, yana da mahimmanci ga ma'aurata na dogon lokaci saboda yaudarar juna na iya taimakawa sake kunna wutar sha'awar.

Mata suna buƙatar waɗannan ayyukan kafin wasan (fiye da maza, yana iya zama kamar) don shiga cikin yanayi, musamman bayan shekaru da kasancewa tare da abokin tarayya ɗaya.

Akwai 'yan abubuwa da suka fi ban sha'awa fiye da tunatar da ku cewa kuna da darajar yin aure.

Ƙarancin jima'i (ko babu)

Idan ana batun jima'i, mata suna da rikice -rikicen jima'i masu rikitarwa. Abubuwa da yawa na iya rinjayar sha’awa.

Akwai tasirin ɗan gajeren lokaci kamar doguwar rana tare da yara ko a wurin aiki, faɗa tare da aboki (ko abokin aikin ku), rashin lafiya, sannan akwai tasirin dogon lokaci kamar shekaru (menopause), mahimmancin lamuran kiwon lafiya, ko ci gaba, danniya na kullum.

Idan kun gano cewa sha'awarku ta ragu saboda bacin rai na ɗan lokaci, babu buƙatar damuwa.

Sha'awa tana da ɗabi'a mai ɗorewa, kuma babu wanda yake tsammanin mu kasance "kan" koyaushe.

Yana da amfani ku bayyana wa mutumin ku dalilin da yasa ba ku cikin yanayi, duk yayin da kuka tabbatar masa ba shi bane, amma kuna buƙatar barcin dare mai kyau, misali.

Ga sha’awar da ta yi kama da ta kashe kanta kuma ba ta bayyana tana dawowa ba, yana da kyau ku duba tare da likitanku, musamman idan kuna gab da tsufa.

Akwai magunguna da yawa na halitta da na magunguna waɗanda zasu iya taimakawa rage raguwa a cikin homonin jima'i. Likita na iya yin bitar waɗannan tare da ku don taimaka muku yanke shawara kan hanya mafi kyau.

Idan canje -canjen hormonal ba sune sanadin raguwar sha’awa ba, yana iya zama mai hikima a ɗauki kayan sirri.

Shin raunin ku ya ragu saboda gwagwarmaya da hoton kan ku?

Rushewar sadarwa tare da abokin tarayya? Jin ba a tallafa masa a wasu bangarorin rayuwar ku? Kuna jin wani rut a cikin aikin ku na yau da kullun?

Tare da taimakon ƙwararren mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali, buɗe abubuwan damuwa zai zama hanya mai amfani don sake gano jima'i da duk abubuwan jin daɗin sa.

Yi lokaci don yin jima'i, ba za ku yi nadama ba

Dukanmu muna da abubuwa da yawa a kan faranti, tsakanin aiki, iyali, alƙawura na al'umma, da wajibai na zamantakewa.

Zai iya zama da sauƙi a jinkirta ko manta fa'idodi masu girma da haɓaka rayuwar jin daɗin jin daɗin rayuwar jima'i. Amma hakan zai zama kuskure.

Yana da mahimmanci a tantance yadda mahimmancin jima'i yake a cikin dangantaka, don haka koyaushe kuna ba da fifikon rayuwar jima'i, duk da asarar nauyi da raunin lokaci.

Kada ku yi kuskuren canza kanku ta hanyar sanya soyayyar a kan ƙonawa ta baya.

Kamar yadda aka bayyana, mahimmancin jima'i ga mata ba za a iya ja layi a ƙasa ba.

Hawan da za ku samu daga zama mai gamsarwa a ƙarƙashin zanen gado tare da mutumin da kuke ƙauna zai canza zuwa duk sauran bangarorin rayuwar ku.

Yi lokaci don waɗannan abubuwan na kusa, na lokacin haɗi. Kuna da ƙima, haka ma mutumin da kuke ƙauna.