Shiga cikin Sabuwar Gidanku - Jerin Dubawa

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 15 Yuli 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Let’s Chop It Up (Episode 27) - Saturday April 17, 2021
Video: Let’s Chop It Up (Episode 27) - Saturday April 17, 2021

Wadatacce

Bayan babbar rana, dole ne ku magance wani muhimmin ci gaba a cikin dangantakar ku - shiga cikin sabon gidan ku. Idan kun kasance irin sabbin ma'auratan da ke farawa, akwai abubuwa da yawa waɗanda kuke buƙatar kafa gidanka. Idan kowannenku ya sami damar saka hannun jari a cikin kadarorin ku da yanki na kayan daki, har yanzu dole ne ku magance samun abubuwa biyu na komai.

Lokacin tagwaye

Za ku sami gadaje biyu, gadaje biyu, da biyu na kowane kayan daki da kayan aiki, amma kawai kuna da daki ɗaya a cikin sabon gidan ku. Me za ku yi da duk waɗannan abubuwan? Wadanne za ku bari kuma wanne za ku yi amfani da su a cikin sabon gidan ku? Wataƙila zai fi sauƙi a yi hayan wurarenku daban -daban tare da kayan ku da kayan aikin ku? Yaya game da sayar da su duka don haka kuna da isasshen kuɗi don siyan sabbin kayan daki da kayan aikin da ku duka kuke so?


Ko da wanene gadonsa ya kwanta kuma wanda shimfiɗarsa ke tafiya, a nan ne jerin abubuwan da za su taimaka muku cire damuwa daga shiga ciki da kuma ƙarfafa farin cikin lokacin hutu na amarci.

1. Shirya kayanka na mutum ciki har da muhimman abubuwan daren farko

Kuna shiga tare amma ba lallai ne ku bar abubuwan ku na sirri waɗanda ke da ƙima da waɗanda ke nuna keɓance ku a sarari ba.Wannan ya haɗa da tufafinku, littattafanku, kayan kwalliya, da sauran abubuwan da kuke ɗauka masu mahimmanci.

Hakanan dole ne ku tattara akwatunan buɗewa waɗanda ke ɗauke da duk mahimman abubuwan da kuke buƙata don daren farko a cikin sabon gidan ku. Abubuwa kamar canjin kayan wanki na yau da kullun na sutura, akwatin kayan aiki, kayan agajin gaggawa, da walƙiya. Yi tsammanin doguwar ranar ɗaukar kaya na mintuna na ƙarshe, motsi, buɗewa, da shirya sabon gidan ku a ranar motsi. Za ku buƙaci duk mahimman daren farko don ku iya tsira da darenku na farko.

2. Yanke shawarar abin da za ku yi da kayan daki da na’urar ku

Kamar yadda aka ambata, idan kowannenku yana da wuraren kansa daban lokacin da ba ku da aure, dole ne ku yanke shawarar abin da za ku yi da kayan ku. Tunda kuna da abubuwa biyu na komai, bincika wanne ne ya fi dacewa da jigon sabon gidan ku, wanda har yanzu yana cikin mafi kyawun yanayi, kuma wanda kuke so. Ka tuna, ku sababbin ma'aurata ne kuma wannan ba zai lalata dangantakar ku ba. Dukanku kuna da ra'ayin ku akan wannan lamarin kuma bai cancanci yaƙin ba. Yana da kyau ku sayar duka ku sayi sababbi waɗanda ku biyu kuke so.


3. Ƙirƙiri kasafin kuɗi

Wataƙila kun riga kun fara aiwatar da kafa kasafin kuɗi lokacin da kuke shirin bikin aure. Shiga tare wani labari ne. Dole ne ku yi magana game da kuɗin ku, nawa kowannen ku zai ware wa kuɗin gidan ku kamar takardar kudi da kayan masarufi, da kuma nawa kuke son kashewa akan wasu abubuwa kamar hutu. Wannan alkawari ne na dogon lokaci wanda galibin ma'aurata dole ne suyi magana a bayyane don gujewa jayayya.

Idan kun sami damar siyar da kowane kayan ku da kayan aikinku don siyan sababbi, dole ne ku yanke shawara kan nawa kuke son kashewa akan sabon gado, sabon kujera, sabon TV, da komai.

4. Ƙirƙiri lissafin gida

Idan kuna farawa ko siyan sabbin kayan gida, zai fi kyau yin lissafin duk abin da kuke buƙata don kowane ɗaki. Wannan ba kawai zai tabbatar da inganci da adana lokaci ba, zai kuma hana ku siyan abubuwan da ba dole ba kafin kammala abubuwan yau da kullun.


5. Kar a manta yin nishaɗi

Ku sababbin ma'aurata ne. Kada ku bari damuwar motsi ta ɗauki nishaɗi da farin ciki na wannan taron. Yi wasa a kusa da falon ku. Sanya rana don siyayya ko tsara ɗaki ɗaya don kada ku damu da gajiya. Yi amfani da mafi kyawun lokacin saboda yana da kyau a waiwaya baya a tuna yadda yayi daɗi da annashuwa shine farkon lokacin da kuka shiga cikin sabon gidan ku.