Me Ya Sa Maza Suke Son Matasan Mata Komai Yawan Shekarunta

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 9 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Audiobooks - She lost her parents. And she took her revenge on them
Video: Audiobooks - She lost her parents. And she took her revenge on them

Wadatacce

Tabbatacce ne a kimiyance cewa maza suna fifita ƙananan mata akan manyan mata ba tare da la'akari da shekarunsu ba. Lokacin da wanda ya kafa Playboy, Hugh Hefner ya kewaye kansa da 'yan mata, duk duniya ta soki shi akai -akai. Yanzu, kamar yadda binciken ya tabbatar zamu iya cewa Hefner ba mahaukaci bane bayan haka.

Maza da yawa ba sa buɗe ido kuma suna magana game da sha'awar jima'i da abubuwan da suke so amma binciken da aka gudanar kwanan nan ya tabbatar da hakan maza sun fi son ƙananan mata koda kuwa sun tsufa da yawa. Mata, a gefe guda, sun fi jin daɗi da wanda ke kusa da shekarunsu ko kuma ɗan girma. Suna son fifita abokan jima'i a cikin shekaru ashirin ba tare da la'akari da shekarun su ba.

Wani binciken da aka buga yana magana game da yadda shekarun da maza suka fi so ke ƙaruwa da faɗaɗa yayin da suka tsufa. Wannan yana nufin akwai ƙari ga ƙa'idodin jan hankali na maza ban da shekaru. Maza tabbas suna da abin sha'awa, kuma wuri mai taushi ga mata a cikin shekaru ashirin kuma maza sun fi son ƙananan mata a kowane yanayi. Binciken da aka gudanar game da wannan ya nuna tabbataccen sakamako cewa ƙaramin shekarun da maza ke sha’awa ya kasance iri ɗaya komai yawan shekarun su da kansu. Wannan yana nufin cewa mutumin da yake ɗan shekara 40 har yanzu yana so ya shiga dangantaka da matan da ke cikin farkon shekarun ta kamar shekaru 22-23. Wannan fifiko ba zai canza ba ko da mutumin yana da shekaru 50 ko 60.


Mata suna da tazara mafi ƙanƙantar shekaru idan aka kwatanta da maza

An buga wata kasida a cikin mujallar PsyArXiv inda masu ilimin halin ɗabi'a daban -daban a Jami'ar Abo Akademi da ke Finland suka tabbatar da cewa mata suna da tazara mafi ƙanƙantar shekaru idan aka kwatanta da maza. Sun fi son abokan hulɗa waɗanda shekarunsu suka kai ko shekara ɗaya ko biyu da haihuwa ba wannan ba. Idan muna magana game da dalilin da yasa wannan babban bambanci a cikin jinsi, zamu iya amfani da ka'idar juyin halitta don bayyana ta kamar marubucin Jan Antfolk.

Maza sun fi karkata ga abokan hulɗa waɗanda ke da yawan haihuwa

Antfolk yayi bayanin wannan fifiko ta amfani da ra'ayin zaɓin yanayi, wanda ke nufin cewa maza sun fi karkata ga abokan haɗin gwiwa waɗanda ke da yawan haihuwa. Ya ci gaba da bayani da cewa mata a lokuta da dama sun fi zabin abin da ya shafi abokin aurensu don haka maza da yawa ba za su iya samun abokin zama da suke so ba har sai sun bayyana kuma sun hada da abubuwan da suka fi so na jima'i.Antfolk ya ci gaba da yin bayani kuma ya ce shi da tawagarsa sun kuma iya kammala tare da samfurin kusan manya 2600 cewa maza suna sha'awar ƙananan mata, duk da haka; ayyukansu na jima'i daidai da shekarunsu. Wannan yana nufin cewa daidaiton jima'i na tsofaffi maza da ƙananan mata ba mai gamsarwa ba ne.


Zaɓin shekaru yana haɓaka daban a cikin jinsi biyu

Sha'awar jima'i da fifikon shekaru na tasowa daban a duka jinsi. Lokacin da mace ta fara tsufa, suna son saita ƙa'idodin ƙa'idodin tsufa kwatankwacin maza. Suna son su guji yanke hukunci cikin gaggawa, don haka karkatarsu kamar yadda aka ambata a sama tana nufin maza ne da ke kusa da shekarunsu. Suna fara kallon rayuwa ta mahangar aiki. Sabanin haka, maza ba sa mai da hankali ga duk abin da zai biyo baya, don haka suna ci gaba da faɗuwa da sha’awar manyan mata da ƙanana gwargwadon dacewar su. Sha'awar jima'i kuma tana taka rawa sosai a wannan kuma sha'awar jima'i na mata na raguwa yayin da suke girma da tsufa. Duk da yake maza na iya ƙara yawan shekarun su a matsayin hanyar haɓakawa da haɓaka damar kusancin su na jima'i.


Matan da ke da kusan shekaru 34 za su fi son ko la'akari da maza masu ƙarancin shekaru 27 da matsakaicin shekaru 46 a matsayin abokan hulɗarsu ta rayuwa. A gefe guda kuma, maza da ke kusa da shekaru 37 za su ɗauki abokan tarayya masu shekaru tsakanin 21 zuwa 49, amma a zahiri, waɗannan mutanen suna da abokan hulɗa a cikin kewayon 31 da 36. Ya kamata mu tuna cewa binciken kawai ya mai da hankali kan yanayin jima'i don haka ba a yi la'akari da sha'awar mutane ba.