Batutuwa Aure 4 Da Zaku Fuskanta Bayan Jariri Da Yadda Zaku Magance Su

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 6 Afrilu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
YADDA AKE KAWAR DA BUDURCIN YA MACE A DAREN FARKO (1)
Video: YADDA AKE KAWAR DA BUDURCIN YA MACE A DAREN FARKO (1)

Wadatacce

Ma’aurata da yawa suna ɗokin zama iyaye da zaran sun yi aure. Ana ɗaukar yara a matsayin ɗaya daga cikin manyan albarka a rayuwa. Su ne suke kammala iyali. Iyaye iyaye ne kawai da yaro. Kodayake tsalle daga ma'aurata zuwa iyaye yana da ban sha'awa da ban mamaki, yana kuma da gajiya kuma galibi yana da matsala. Akwai matsalolin aure da na iyaye wanda yakan taso da zarar ma'aurata sun haifi jariri. Akwai sabbin nauyi, ƙarin aiki da ƙarancin lokaci da kuzari ga duka. An ambata a ƙasa wasu dabaru ne da zaku iya amfani da su don gujewa iyaye daga tsoma baki da haifar da matsaloli a rayuwar auren ku.

1. Raba ayyukan gida

Ayyukan gida suna ninkawa da zarar jariri ya iso. Ee akwai ayyukan gida a baya ma, amma yanzu ɗimbin kayan wanki sun ninka girman, ana buƙatar ciyar da jariri, ko kuma ya zama mai haushi kuma ya fara kuka, kuma akwai wasu ayyuka daban -daban da ake buƙatar yi amma akwai kawai bata lokaci ba. Ba za ku iya jinkirtawa ba, aikin da ke hannun yana buƙatar a yi shi a daidai wannan lokacin, ko kuma kuna jira don yin su.


Abin da zai iya taimakawa a wannan yanayin shine raba duk waɗannan ayyukan banƙyama. Upauki tsarin tit-for-tat kamar idan kuka yi jita-jita, matarku za ta ninka wanki. Kodayake wannan na iya haifar da bacin rai tsakanin ma'aurata, hanya mafi kyau shine zaɓi jerin abubuwan da kowannenku ke buƙatar yi a cikin yini. Hakanan zaka iya canza nauyi akai -akai don canji. Wannan hanyar tabbas za ta kawar da duk wata matsala ta aure da ta iyaye.

2. Yarda da tsarin iyaye na juna

Yana da yawa don salon tarbiyyar ma'aurata su yi karo. Ofaya daga cikinsu galibi ya fi kwanciya da rashin kulawa fiye da ɗayan da yake so. Kodayake kuna iya samun damuwa da bambance -bambance a cikin salon tarbiyyar ku, yana da mahimmanci ku tattauna su tare da abokin aikin ku. Zalunci na iya haɓaka tsakanin abokan haɗin gwiwa idan ba a yi cikakken tattaunawar ba wanda ke haifar da matsalolin aure kawai saboda iyaye.

Wataƙila rashin jituwa na iya faruwa, amma ku duka kuna buƙatar haɗin kai da yin sulhu don samun nasarar tarbiyyar yaranku. Koyi yarda da yadda ku biyun ku ke kula da yaran ku kuma ku fahimci cewa ku biyun za ku so mafi alkhairi a gare su.


3. Kasance da ƙarin dararen kwanan wata da lokutan kusanci

Lokacin ma'aurata yana da mahimmanci. Tare da isowar jariri, ma'aurata da yawa suna sanya wannan yaron tsakiyar hankalinsu kuma suna sanya abokin tarayya a kujerar baya. Wannan, duk da haka, yana da haɗari sosai ga aurensu. Dukanmu muna jin daɗin kulawa musamman daga wanda muke so. Haihuwar jariri ba yana nufin ba za ku iya jin daɗin zama tare da juna ba.

Sau da yawa ana ganin ma'aurata sun rasa salon rayuwar jariri kafin su kasance tare inda suke yin ƙarin lokaci tare, suna yin kwana-kwana da rayuwar jima'i da yawa. Ranaku na dare suna da mahimmanci don kiyaye dangantakar ku da rai. Hayar mai kula da yara kuma ku fita don cin abincin soyayya. Hakanan yana taimakawa a ajiye duk tattaunawar da ta shafi jariri a gefe kuma a mai da hankali kan juna lokacin fita, magana game da aiki, tsegumi ko duk wani batun da kuka saba magana akai kafin samun ɗa.


Bugu da ƙari, jima'i ma yana buƙatar sake haɗa shi a cikin rayuwar ku don kiyaye ku duka biyu a haɗe kuma cikin ƙauna mai zurfi kamar da. Kodayake kuna iya jin laifi don rashin haɗa ɗanku cikin ayyukanku, kashe lokaci mai inganci tare na iya kusantar da ku gaba ɗaya, rage damuwa da ƙarfafa aurenku.

4. Ka yi kokarin kaucewa matsalolin kuɗi

Matsalolin kuɗi kuma na iya haifar da matsaloli masu mahimmanci. Tare da ƙari ga jariri ga dangi, kashe kuɗi yana ƙaruwa. Wannan yana nufin ku duka kuna buƙatar yin sulhu, ku bar wasu bukatunku kuma ku kashe kuɗi kaɗan fiye da yadda kuka saba yi akan ayyuka kamar zuwa fina -finai, siyan sutura masu tsada, hutu, cin abinci, da dai sauransu. da kuma kara fada tsakanin ma'aurata. Mutum na iya yi wa dayansu zagon ƙasa saboda kashe kuɗi da yawa ko rashin kula da kuɗin su.

Ana buƙatar yin tanadi na dogon lokaci tun kafin jaririn ya zo kuma ana buƙatar tsara duk kuɗin. Fitowa da kasafin kuɗin gida na iya zama babban taimako don adanawa da kula da duk kuɗin ku yayin guje wa duk wani batun aure da na iyaye.

Kammalawa

Matsalolin aure na iya haifar da rushewa a cikin dangin gaba ɗaya. Auren da ke tafiya ƙasa ba zai shafi ma’aurata kawai ba amma kuma zai shafi iyawar tarbiyyar da ke haifar da yaron ya sha wahala. Yana da mahimmanci duka su biyun su taimaki junansu wajen rainon ɗiyansu mai daraja. Maimakon ƙara fushi da juna, yi ƙoƙarin fahimtar hanyoyin su da sadarwa. Koyi karɓar juna aibi kuma ku tunatar da kanku duk abubuwan da kuke so game da abokin tarayya. Dukanku kuna buƙatar yin aiki tare don iyali mai farin ciki da aure mai nasara.