Ayyukan Dindindin Nishaɗi Na Nishaɗi Don Yin Tare da Abokin Hulɗa

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 7 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Ethics And Boundary Issues in Counseling--CEUs for LPC, LMHC, LCSW
Video: Ethics And Boundary Issues in Counseling--CEUs for LPC, LMHC, LCSW

Wadatacce

Lokacin da kuke cikin dangantaka mai nisa, nemo hanyoyin ban sha'awa don yin abubuwa tare na iya zama mai wahala. Zai iya zama da wahala a tsara daren kwanan rana mai nisa saboda dalilai da yawa kamar taƙaitaccen lokacin rashin kulawa.

Wucewa tsammanin abokin tarayya yana ba da haɓaka ga dangantakar ku wanda ya cancanci sadaukarwa da lokacin da kuke saka hannun jari don sanya shi mai daraja. Akwai hanyoyi da yawa na nishaɗi don sanya alaƙar nesa mai ban sha'awa, mai ban sha'awa da cike da soyayya. Sa'ar al'amarin shine muna rayuwa a cikin yanayin ci gaban fasaha; ana haɗawa kawai dannawa ne.

Anan akwai wasu ayyukan alaƙa mai nisa waɗanda ma'aurata za su iya yi don kyautata alaƙar su.

1. Bayar da juna abin mamaki

Kasance mai zaki mai daɗi ko kunshin abincin dare mai ban mamaki; kowa yana son abin mamaki. Yi tunanin wani abu mai ban mamaki don boo kuma aika musu. Misali, idan kuna zaune a cikin jihohi daban -daban kawai ku ba da umarnin wurin pizza da suka fi so tare da wasiƙar kyakkyawa da aka rubuta a cikin akwatin daga gare ku.


Karatu mai dangantaka: 30 Hanyoyin Kyaututtukan Dangantaka Tsakanin Nesa

2. Yi wasanni

Idan kuna neman wani abu da ya fi mu'amala da juna, gwada gwada wasannin nisan nesa na kan layi akan juna. Wasanni da yawa kamar Warcraft ko Rayuwa ta Biyu suna sa sha'awar 'yan wasa.

Kallon halin abokin aikin ku yana sa ku ji kamar kuna raye a rayuwa ta ainihi. Saboda 2019 ne, akwai wasannin ma'aurata da yawa akan layi.

Misali, Couple App yana ba ku damar yin wasanni tare da boo, yi jerin tsare -tsaren makomarku gaba ɗaya kuma shirya wuraren da kuka fi so don ziyarta. Wannan shine ɗayan mafi kyawun ayyukan alaƙar nesa don bi.

Karatu mai dangantaka: Yadda Ake Yin Jima'i - Shawarwarin Jima'i, Dokoki, da Misalai

3. Fara kallon jerin gidajen yanar gizo ko nunin TV tare

Ana mamakin yadda ake kiyaye abubuwa masu ban sha'awa a cikin dangantakar nesa? Kawai saboda ku biyu ba ku zama tare ba yana nufin ba za ku iya jin daɗin ɗan lokacin TV mai daɗi ba. Zaɓi wasan da kuka fi so wanda ku duka ke mutuwa don gani, shirya wasu kwanaki a cikin mako, zauna ku kalli kowane lamari tare kuma ku tattauna game da shi. Wannan na iya ɗaya daga cikin ayyukan dangantakar nesa mai sauƙi da aiki don bi.


4. Aika wasiku ga juna

Tabbas fasaha tana sauƙaƙa mu'amala, amma babu abin da ya doke tsohuwar wasiƙar soyayya. Rubuta kyawawan haruffa da katunan katunan soyayya ga juna. Zuwanku gida zuwa wasiku masu kyau daga mutumin da suka fi so yana sa duk yini ya kasance yana jin daɗi kuma yana taimaka musu su manta da mummunan rawar jiki. A cikin duniyar sadarwa ta ainihin lokaci, ayyukan alaƙa na nesa kamar wasiƙun rubutu na iya zama wauta amma yana da tsohuwar fara'a a duniya kuma ban da tsammanin tsarin zai sa ya zama abin ban sha'awa.

Karatu mai dangantaka: Shawarwari na Sadarwa don Dangantakar Nesa

5. Rubutun soyayya

Abubuwan soyayya da za ku yi wa saurayinku mai nisa nesa kan layi sun haɗa da aikawa juna saƙon saucy. Idan kuna jin ɗan sauƙi, babu buƙatar jin kunya game da shi. Jin kyauta don aika saƙonnin saucy ga abokin tarayya. Ba kawai zai yi musu fintinkau ba amma kuma zai sa su yi tunanin ku duk rana.


Irin waɗannan ayyukan alaƙa na nesa ba kawai suna taimaka muku kasancewa tare ba amma kuma yana taimaka muku biyan bukatun jima'i na juna ba tare da kasancewa a zahiri ba.

Karatu mai dangantaka: Nasihohin Jima'i 9 Ga Ma'aurata A Dangantakar Nesa

6. Kiran bidiyo

Wani abu mai daɗi da ma'aurata za su iya yi shi ne yin kiran bidiyo na mamaki. Wannan zamanin yana da mafi kyawun zaɓuɓɓuka don kowa don kiran bidiyo. Akwai ayyukan alaƙa mai nisa da yawa da zaku iya yi akan Skype, kamar wasa wasanni da ɗaukar tambayoyin mutum daga juna. Sauran abubuwan da za a yi a cikin dangantaka mai nisa a kan Skype sun haɗa da ƙalubalen zane, faɗin labaran yau da kullun, da sauransu.

7. Ra'ayoyi a gare shi

Hanya mafi kyau don tunatar da mutumin ku game da yadda kuke ƙaunarsa shine ta aika masa da kyaututtuka masu ban dariya, kyaututtuka masu amfani, abubuwan da zai iya amfani da su kowace rana kuma yayi tunani game da ku, Alamar alama ce. Misali, sanya masa munduwa ta dangantaka mai nisa wanda zai iya ɗauka cikin rana kuma duk lokacin da ya kalli munduwa, yana tunatar da ku. Kasancewa cikin dabarun dangantaka mai nisa a gare shi tabbas zai iya haifar da bambance -bambance a cikin lafiyar haɗin ku.

Karatu mai dangantaka: Nasihu 6 akan Samar da Soyayya a cikin Alakar Nesa

8. Shirya ziyarar bazata

Kyakkyawan kyautar da zaku iya ba su ita ce ziyarar bazata. Yi aiki tare tare da babban abokin ku na boo kuma shirya ziyarar kuma ku ba su mamaki. Babu abin da ya fi kyau fiye da yadda ba a zata ba ga mutumin da kuka fi so a cikin mafi bakin cikin lokutan.

9.Tambayi tambayoyin da koyaushe kuke son yin su

Akwai tarin tambayoyi da zaku iya yiwa abokin aikin ku, menene mafi mafarkin da suka taɓa yi idan kuna iya canza abu ɗaya rayuwa, menene zai kasance? Da sauran tambayoyi masu kayatarwa. Tambayi abokin aikinka yayi daidai da wancan kuma tattauna waɗancan tambayoyin akan Skype ko yin chitchat game da shi. Irin waɗannan ayyukan haɗin gwiwa na nesa suna taimaka muku ƙarin sani game da junan ku da kusantar ku.

Hukunci

Mutanen da ke da dangantaka mai nisa suna da wahalar kasancewa kusa saboda suna iyakance cikin abin da mai iya yi tare. Don haka, yana da mahimmanci a sa abubuwa su kasance masu daɗi da ban sha'awa yayin da suke ƙanana. Don haka, ayyukan alaƙar nisan da aka lissafa a sama na iya zama nasara da kyakkyawar hanya don sanya dangantakarku mai nisa ta zama mai ban sha'awa da lafiya.

Karatu mai dangantaka: Shin Nesa Yana Nesanta Mu Ko Ya Bamu Dalilin So Da Ƙarfi