Rayuwa Kamar Bazawara Mai Aure Saboda Rasa Zumunci

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 3 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Codependency and the Addiction Recovery Process
Video: Codependency and the Addiction Recovery Process

Wadatacce


Ba tare da kusanci ba, aure ya zama abin bakin ciki, jima'i ya zama son kai, gado ya ƙazantu. Yawancin aure da yawa sun wargaje cikin dangantaka ba tare da kusanci da soyayya ba. Har yanzu suna taka rawa, suna yin alhakinsu, suna ci gaba da jajircewarsu; amma kamar yadda muka fada a baya, Allah yana son ƙari, kuma dangantakarmu ta cancanci ƙarin.

Ru'ya ta Yohanna 2: 2-4 - Na san ayyukanka, da aikinka, da haƙurinka, da yadda ba za ka iya jure wa mugaye ba: ka kuma gwada waɗanda suke cewa su manzanni ne amma ba su ba, kuma sun sami su, makaryata ,: Kuma kun yi haƙuri, kun yi haƙuri, kuma saboda sunana kuka yi aiki, kuma ba ku suma ba. Duk da haka, ina da wani abu game da kai domin ka bar ƙaunarka ta farko.

Don barin ƙaunarmu ta farko tana nufin cewa ba mu da ƙauna ta gaskiya ko mafi kyawun ƙauna a cikin alaƙarmu. Muna tafiya cikin soyayyar soyayya, amma rashin motsin soyayya. Dangantakarmu da aurenmu, a lokuta da yawa, sun rasa kusancin su.


Babban asarar kusanci da soyayya ya yi mummunan tasiri a kan al'ummar mu.

Abokan aurenmu suna jin cewa ba a son su kuma ba su da haɗin kai

  • FAR 29:31 Da Ubangiji ya ga an ƙi Lai'atu, sai ya buɗe mahaifarta, amma Rahila bakarariya ce.
  • Leah ta yi aure amma ba ta jin soyayya ko alaka daga mijinta

Yaranmu suna jin cewa ba a ƙaunarsu kuma ba a haɗa su

  • Kolosiyawa 3:21 Ubanni, kada ku tsokani 'ya'yanku, don kada su karai.
  • Afisawa 6: 4 Ku kuma ubanni, kada ku tsokani 'ya'yanku da fushi: amma ku goye su cikin tarbiyya da gargaɗin Ubangiji.
  • Lokacin da ubanni suka kasa samar da kusanci ga 'ya'yansu sai su yi fushi kuma su nuna fushin a cikin ɓataccen hali.

Iyalinmu suna jin cewa ba a ƙaunarsu kuma ba ta da haɗin kai

  • 1 KOR 3: 3 Domin har yanzu kuna cikin jiki: gama yayin da akwai kishi, da jayayya, da rarrabuwa a cikinku, ba ku masu jiki ba ne kuna tafiya kamar mutane?
  • Romawa 16:17 Yanzu ina roƙonku, 'yan'uwa, ku yi la’akari da waɗanda ke haddasa rarrabuwa da ɓarna waɗanda suka saɓa wa koyarwar da kuka koya. da nisantar su.
  • Muna taruwa tare a wuraren ayyukan mu, coci -coci, da sauran wurare, amma ba ma jin ana kauna ko haɗin kai.

Sabili da haka, mun zama ƙungiyar zawarawa masu aure da marayu marayu. Mun yi aure, amma muna rayuwa kamar ba mu ba. Muna da iyayen halitta da na ruhaniya amma muna rayuwa kamar ba mu da su. Mun ga abin mamaki a cikin nassi a cikin littafin Sama'ila na 2.


2 SAM 20: 3 Dawuda ya koma gidansa a Urushalima. Sarki ya ɗauki ƙwaraƙwarai goma, waɗanda ya bar su su kula da gidan, ya sa su a kurkuku, ya ciyar da su, amma bai shiga wurinsu ba. Don haka aka kulle su har ranar mutuwarsu, suna zaman gwauruwa.

Lokacin da ba a gama aure ba

Dawuda ya ɗauki waɗannan matan a matsayin ƙwaraƙwarai ko matansa, ya bi da su kamar mata, ya azurta su a matsayin mata, amma bai taɓa ba su kusanci ba. Kuma haka suka rayu tamkar sun rasa mijin su duk da yana da rai. Bari mu sake duba wannan nassi a cikin Sabuwar Fassarar Rayuwa.

2 SAMU 20: 3 Da Dawuda ya zo fādarsa a Urushalima, ya ɗauki ƙwaraƙwarai goma da ya bari su kula da gidan, ya ajiye su a keɓe. An biya musu bukatunsu, amma ya daina kwana da su. Don haka kowannensu ya rayu kamar gwauruwa har ta mutu.


Marubutan Yahudawa sun ce sarakunan sarakunan Ibraniyawa da aka kashe ba a ba su damar sake yin aure ba amma tilas ne su wuce sauran rayuwarsu cikin tsananin keɓewa. Dawuda ya yi wa ƙwaraƙwarairsa haka nan bayan fushin da Absalom ya yi musu. Ba a sake su ba, domin ba su da laifi, amma ba a ƙara gane su a matsayin matansa ba.

Waɗannan matan sun rayu suna yin aure, amma ba tare da wani kusanci daga mijin su ba. Sun kasance tagogin aure.

A Babi na 29, mun ga wata gwauruwa mai aure. A wannan yanayin, duk da cewa tana yin jima'i (saboda ta ci gaba da ɗaukar ciki), duk da haka ta kasance gwauruwa mai aure saboda ba ta kauna kuma ba ta da alaka da mijinta. Mu je mu duba labarin Yakubu da Leah.

Lokacin da matar ta ji ba a kauna da yanke ta

Farawa 29: 31-35 (NLT) 31 Da Ubangiji ya ga ba a kaunar Lai'atu, sai ya ba ta damar haihuwa, amma Rahila ta kasa samun juna biyu. 32 Don haka Lai'atu ta yi ciki ta haifi ɗa. Ta raɗa masa suna Reuben, domin ta ce, “Ubangiji ya lura da wahalata, yanzu maigidana zai ƙaunace ni.” 33 Ba da daɗewa ba ta sake yin ciki kuma ta haifi wani ɗa. Ta raɗa masa suna Saminu, domin ta ce, “Ubangiji ya ji ba a ƙaunace ni, ya kuma ba ni wani ɗa.” 34 Sannan ta sake yin ciki a karo na uku ta haifi wani ɗa. An sa masa suna Lawi, domin ta ce, "Tabbas a wannan karon maigidana zai ƙaunace ni tun da na ba shi 'ya'ya maza uku!"

Leah ta sāke yin ciki kuma ta haifi ɗa. Ta raɗa masa suna Yahuza, gama ta ce, “Yanzu zan yabi Ubangiji!” Sannan ta daina haihuwa.

Yanzu ko da yake wannan labari ne mai ƙarfi na abin da ya kamata mu yi da bai kamata mu yi ba lokacin da ba a ƙaunace mu, ba ya watsar da gaskiyar cewa yin aure da rashin ƙauna wuri ne mai zafi sosai.

Mijin Leah ya yi aure kuma ba ya ƙaunarsa (KJV na Littafi Mai -Tsarki a zahiri ya ce an ƙi ta). Duk da cewa ba ruwanta da halin da ta tsinci kanta a ciki, amma duk da haka dole ta zauna da ita. Yakubu yana ƙaunar 'yar uwarta Rachael kuma an yaudare shi ya aure ta. A sakamakon haka, ya ƙi ta.

Yanzu Allah ya buɗe mahaifarta ya ba ta damar haifi 'ya'ya huɗu. Wannan yana nuna mana ko da shekaru dubu huɗu da suka gabata, ma'aurata suna yin jima'i ba tare da kusanci ba. Ta kasance taga mai aure. Wataƙila tana yin jima'i, amma ba ta samun kusanci.

Leah ba ta taɓa samun mijinta ya ƙaunace ta ba, kuma wannan wata shaida ce ta kusanci da Allah kamar yadda ta yi, ta koyi cewa yana ƙaunarta gaba ɗaya. An faɗi haka, ba ma son matarmu ta rayu tsawon rayuwar aure, amma muna jin kamar su bazawara ce. Ya yi aure, wataƙila ma yana yin jima’i, amma yana jin rashin haɗin kai da ƙauna.