Rayuwa Tare da Mijin da Ya Kashe; Menene Wannan Dangantaka Ya Kunsa?

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 12 Yuli 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Nasiha Mai Muhimmanci Zuwaga Mata Daga Sheikh Ahmad Tijjani Guruntum
Video: Nasiha Mai Muhimmanci Zuwaga Mata Daga Sheikh Ahmad Tijjani Guruntum

Wadatacce

Aure aiki ne mai wahala, kuma a wasu lokutan, yayin da kwanakin suka zama watanni, yana ɗaukar nauyin ma'auratan. Yayin da farkon soyayya ko kyan gani ya mutu kuma ƙura ta lafa, ma'aurata da yawa sun fahimci cewa ba su taɓa yin babban wasa ba, da farko. Yanzu ne kawai rayuwa ta ɗauki nauyi kuma suna duban nauyin rayuwa da aiki, gaba ɗaya, fahimtar ta same su cewa ba su da wani abu na gama gari.

A irin waɗannan lokuta galibi, mutane suna neman saki. Yana iya zuwa saboda bambance -bambancen da ba za a iya sasantawa ba ko kuma duk wani zamba; duk da haka, sun yanke shawarar kawo ƙarshen alaƙar.

Idan ba za a iya yanke hukunci kan juna ba, kuma yana zuwa kotu, yawancin alƙalai galibi suna aiwatar da lokacin rabuwa. Wannan lokacin shine matakin da ya zama dole don tabbatar da cewa jin ƙiyayya ba na ɗan lokaci bane, kuma ma'auratan suna da mahimmanci game da sakin juna koda bayan watanni shida ko shekara guda.


Menene rabuwa ta shari'a?

A lokacin rabuwa ta doka, ma'auratan ko dai suna zaune wuri ɗaya amma ba su da kusanci da juna ko ɗaya daga cikin ma'auratan ya fita, kuma kowannensu yana rayuwa daban.

Wannan rabuwa, ta wata hanya, bisa doka ta yanke auren a kowace hanya ko tsari. Wannan rabuwa ta ci gaba har zuwa lokacin da ake buƙata (kamar yadda alƙalin alƙalin ya ba da umarni) don ma'auratan su iya tabbatar da cewa fushinsu ko jin haushinsu ba kawai lamari ne na motsin rai ko na ɗan lokaci ba.

A jihohi da yawa, ana la'akari da rabuwa ta doka ko kuma ana kiranta da takaitaccen saki. Wannan ba wani abu bane na yau da kullun saboda kotun shari'a ce ta fara shi kuma lauyoyi da kotu suna bin sa.

Rabuwar doka tamkar busasshiyar gudu ce ga saki na halal. Anan ma'auratan suna ɗanɗana abin da ake so su rayu gaba ɗaya da kansu, ba tare da tallafin matarsu ba. An raba lissafin gida, an daidaita tallafin ma'aurata, kuma an kammala jadawalin ziyarar yaran.


Me mijin da ya rabu ke nufi?

Menene mijin da ya rabu? Ma'anar mijin da aka ware ba shi da wahalar ganewa. Kamar yadda ƙamus na Merriam Webster ya ce, 'Mijin da ya rabu yana nufin wanda bai sake raba wurin zama tare da matar sa ba.'

Ƙayyade mijin da ya rabu

Kalmar da aka ware kalma ce, wadda ke nuna rasa so, ko mu'amala; juyi iri -iri. Wannan kalma koyaushe tana da ma'ana mara kyau a haɗe da ita. Yana ba da shawarar rarrabuwa tsakanin ɓangarorin da abin ya shafa, ba tare da kauna ko wata alaƙar soyayya ba.

Wannan yana ƙara haifar da cewa alaƙar da ke tsakanin ɓangarorin ba wai kawai ta yi tsami ba na tsawon lokaci amma kuma ta ɗan koma baya.

Bambanci tsakanin 'rabuwa' ko 'nisanta'?


Kamar yadda aka yi bayani a cikin ƙamus da yawa, kalmar da aka raba kalma ce ta daidaituwa. Ganin cewa kalmomin duka biyun adjectives ne, babban banbanci tsakanin su biyun shine, rabuwa yana nufin 'ware', alhali, nisantawa yana nufin 'wanda aka taɓa ɗaukar abokinsa ko danginsa yanzu ya zama baƙo.'

A doka, waɗannan biyun ba kusan abu ɗaya ba ne.

Kasancewa waje yana nufin kasancewa cikin motsin rai ko a zahiri.

Inda mijin da ya rabu ya daina kasancewa cikin iyali, bai san wani abu mai kyau ko mara kyau da ke yawo a cikin gidan ba kuma ya bar danginsa gaba ɗaya sama da bushewa.

Sabanin abin da ma'aurata da suka rabu za su iya raba ɗan lokaci tare don tarurrukan iyali ko ɗorawa ko sauke yara a wurin juna.

Ba za a yi la'akari da wannan rabuwa ta doka ba, duk da haka, lokacin da yakamata ma'auratan su kasance ba sa yin hulɗa da juna duk da cewa suna sane da wuraren zama na juna.

Yadda za a rabu da mijin da ya rabu?

Karkatar da hankali shine gaba ɗaya matakin farko na kashe aure; rabuwar jiki yana zuwa daga baya a rayuwa. Ƙasancewar jiki, kamar yadda aka ambata a sama, mataki ne da ya zama dole don samar da tabbacin babu yiwuwar sake yin sulhu.

Menene mijin da ya rabu?

Ta hanyar ma’ana, kalmar mijin da ya rabu da ita ma'ana ita ce lokacin da mijin ya ɓace gaba ɗaya daga rayuwar mutum. Yanzu idan ya yi haka ba tare da ya rattaba hannu kan takardar saki ba, har yanzu matar na iya samun saki ta hanyar kotu; duk da haka, za a sami wasu matsalolin da ke haɗe da shi.

Matar za ta buƙaci ta ba wa kotu shaidar cewa ta gwada duk abin da ke cikin ikon ta don gwada mijinta. Za su buƙaci sanya tallace -tallace a cikin jaridar gida, aika da takaddun saki zuwa adireshin zama da adireshin aiki na ƙarshe, gwada ƙoƙarin tuntuɓar abokai ko dangin matar da aka ce ko duba ta kamfanonin tarho ko littattafan waya.

Bayan duk wannan an faɗi kuma an yi, kotu ta ba da takamaiman kwanaki bayan an kammala saki a cikin rashin mijin.