Wani Abu Zai Kashe Rayuwar Jima'i!

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 16 Yuli 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
SCARY GHOSTS SHOWED THEIR POWER AT THE MYSTERIOUS ESTATE
Video: SCARY GHOSTS SHOWED THEIR POWER AT THE MYSTERIOUS ESTATE

Wadatacce

A'a, rayuwar jima'i ba za ta mutu ba saboda kawai kun kasance tare tsawon lokaci amma wani abu zai iya kashe shi kodayake.

Shin auren mata daya yana cutar da rayuwar jima'i mai kyau?

Ofaya daga cikin iƙirarin da na sake fuskanta akai -akai a cikin waɗannan shekarun shine cewa auren mace ɗaya yana cutar da rayuwar jima'i mai kyau.

Da'awar ita ce auren mace ɗaya ya kashe lalata. Don haka idan kuna cikin alaƙa guda ɗaya, rayuwar jima'i za ta yi muni a zahiri yayin da lokaci ya ci gaba kuma sha'awar juna za ta ragu kuma a ƙarshe, lalata zai zama tarihi.

Abinda suke fadi kenan.

Hujja a zahiri ita ce ba mu “halitta” ta halitta ba don zama tare da abokin tarayya ɗaya kawai.

Lokacin da farkon “soyayyar ƙauna” ta ɓace kuma ku duka kuna jin daɗin kwanciyar hankali, akwai hanya ɗaya kawai don rayuwar jima'i ta shugabanci kuma hakan ya ragu.


Hujjar ita ce lokacin da abokantaka ta yi ƙarfi kuma akwai aminci da tsaro tsakanin ku, ana sakin oxytocin hormone, kuma lokacin da hakan ta faru kamar wani irin abin da ke faruwa sau ɗaya kuma ba za a iya gyara shi ba, zai zama da wahala a ji zafin sha'awa da sha'awa ga abokin tarayya.

Koyaya, idan hakan daidai ne, me yasa akwai ɗimbin ayyuka masu kyau, ma'aurata na dogon lokaci suna bayyana cewa suna da rayuwar jima'i mai ban sha'awa da gamsarwa?

Ma'auratan da har yanzu juna ke kunnawa, har yanzu suna samun jindadin jima'i duk da samun yara ƙanana, rashin jituwa, damuwa, sama da ƙasa; ka sani, kayan kowa yana ratsawa.

Na ga hakan yana da ban sha'awa sosai.

Dangantaka mai daɗewa da rayuwar jima'i mai zafi

Idan hasashen cewa "abokantaka, kusanci da tsaro yana lalata rayuwar jima'i" daidai ne, to ta yaya waɗannan ma'aurata ke da kyakkyawar alaƙa mai aminci da aminci da rayuwa mai kyau da lalata?


Ba ni kaɗai na damu da wannan ba.

Daga cikin wasu, Northrup, Schwartz, da Witte sun gudanar da bincike tare da mahalarta sama da 70,000 daga ƙasashe 24 daban -daban. Wannan binciken ya tashi don gano ainihin bambance -bambancen da ke tsakanin ma’auratan da suka yi rayuwa mai kyau ta jima'i da waɗanda ke da ƙima.

Sakamakon ya kasance mai ban sha'awa. Sun sami kamanceceniya guda 13 tsakanin ma'auratan da suka bayyana cewa suna da kyakkyawar rayuwar jima'i. Wannan ya kasance ba tare da la'akari da shekaru, ƙasa, matsayin zamantakewa da sauransu ba.

Fiye da kashi 50% na waɗannan abubuwan ayyukan ne, wanda muka sani sakin oxytocin. Oxytocin yana haɓaka abota da kusanci. Ofaya daga cikin abubuwan da ma'auratan suka yi shi ne su juya wa juna duka a tausaya da ta jiki. Kullum. Na ga wannan yana da ban sha'awa sosai saboda yana cikin rashin jituwa da abin da kuke yawan ji; cewa lokacin da dangantaka ta dogon lokaci ta zama amintacciya, rayuwar jima'i ta mutu.

Yana da yuwuwar cewa komai game da mahallin ne

Labari ne game da sararin da kuka ƙirƙira don kanku inda za ku sami kyakkyawar rayuwar jima'i. Emily Nagoski tana magana game da wannan a cikin sabon littafin ta: "Ku zo kamar yadda kuke - sabon kimiyya mai ban mamaki wanda zai canza rayuwar jima'i."


Kuna da isasshen lokaci don rayuwar jima'i?

Ba game da rayuwar auren mace ɗaya ba a cikin kanta; ba abin da ke kashe sinadarin batsa.

A'a a'a, ita ce hanyar da galibi mu kan bi da rayuwar jima'i a cikin alaƙar mace ɗaya. Shi ke kashe shi.

4 daga cikin maki 13 daga jerin ma'aurata masu babban rayuwar jima'i sune:

  1. Suna sumbantar juna da sha'awa ba tare da wani dalili ba
  2. Suna ba da fifikon rayuwar jima'i kuma ba a ƙarshen jerin abubuwan yi
  3. Suna magana cikin jin daɗi game da rayuwar jima'i ko koyon yadda ake
  4. Sun san abin da ke kunna/kashe abokin tarayya

Yana da ban sha'awa, ko ba haka ba?

Ko da mun tsallake binciken da binciken da aka riga aka yi kuma muka tsallake zuwa cikin asibitin kaina, abin da nake ci gaba da fuskanta shine ma'auratan da ke son dawo da rayuwar jima'i akan hanya koyaushe suna son abu ɗaya: karin lokaci tare.

Wannan kawai saboda ƙarin lokaci tare yana haifar da ƙarin sha'awar juna kuma hakan yayi daidai da jima'i.

Na rasa adadin sau nawa na ji jumlar: "Da a ce muna da ƙarin lokaci mai inganci tare, hakan zai inganta rayuwar jima'i kuma za mu fi son juna."

Kuma lokacin da na taimaka musu su fifita wannan lokacin tare, sun yi daidai; rayuwarsu ta jima'i ta inganta.

A koyaushe suna sane da hankali cewa idan sun bi son zuciyarsu don ƙarin lokaci mai inganci tare - lokaci don haɗa haɗin gwiwa - to hakan zai haifar da mafi kyawun jima'i. Ba su saurara ba amma a maimakon haka sun zaɓi yarda da tatsuniya cewa alaƙar da ke tsakaninsu koyaushe tana ƙarewa da kashe rayuwar jima'i.

Na ga wannan yana da ban sha'awa sosai kuma kyakkyawa ne sosai. Kuma wataƙila za ku same shi mai ƙarfafawa. Wannan yana nufin cewa ku ne ke da ikon ƙirƙirar rayuwar jima'i mai ban sha'awa - tabbas yanayi baya lalata muku.

Shawarwarin Maj: Kuna iya kasancewa cikin dangantakar mace ɗaya kuma ku yi rayuwar jima'i mai zafi.