Abubuwa 7 da yakamata ku sani yayin Auren Al'adu

Mawallafi: Monica Porter
Ranar Halitta: 18 Maris 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Forrest Gump - learn English through story
Video: Forrest Gump - learn English through story

Wadatacce

Aure ba shine haɗin mutane biyu ba.

Haƙiƙa, haɗin kan iyalai biyu ne. Yana da sauƙi a karɓi sabon dangi lokacin da suka fito daga cikin al'umma. Koyaya, abubuwan canzawa suna canzawa a cikin al'adun al'adu.

A nan, duka iyalai dole ne su fahimci sabuwar al'ada, su saba da ita kuma su marabce su da hannu biyu.

Akwai matsin lamba da yawa idan aka yi aure tsakanin al'adu.

Duk waɗannan matsin lamba suna saukowa ga ma'aurata waɗanda suka amince da wannan haɗin gwiwa. Da aka jera a ƙasa wasu hanyoyi ne waɗanda zasu taimaka muku sarrafa waɗannan matsalolin kuma zasu jagorance ku kan yadda ake yin aure yayi aiki.

1. Rungumi bambance -bambancen

Lokacin da kuka auri wani daga wata al'ada daban, kun shiga duniyar da ba a sani ba.

Nan da nan za a gabatar muku da ƙa'idodi da yawa waɗanda ba ku sani ba. Wannan, lokaci guda, na iya zuwa muku azaman girgiza al'adu, amma ku fahimci cewa duniyar ku ce yanzu. Hanya mafi kyau don ƙaunar wannan canjin shine fahimtar bambance -bambancen da yarda da su yadda suke.


Za ku ɗauki lokaci don fahimtar sabuwar al'ada kuma ba matsala.

Kada ku yi tsammanin komai zai faɗi cikin wurin dare ɗaya. Yi magana da abokin tarayya don fahimtar bambance -bambancen kuma yi ƙoƙarin fahimtar su. Kurakurai za su faru da farko, amma hakan yana da kyau.

Hanya mafi kyau don karɓar bambancin shine buɗewa gaba ɗaya.

2. Ka ilmantar da kanka

Ba ku so ku yi rashin nasarar aure saboda wata al'ada ta daban, ko?

Hanyar tserewa daga wannan ita ce ilimantarwa da bin diddigin ƙimar da al'adun abokin haɗin gwiwa gwargwadon iko. Yi magana game da kwanakin ƙuruciyar abokin tarayya, gogewar su ta girma, dangin su da kuma alaƙar su ta baya.

Yin irin waɗannan tambayoyin yana taimaka muku fahimtar juna sosai. Za ku san daga inda suke fitowa. A duk lokacin da kuka ilmantar da kan ku game da al'adun juna kuma kuka rungume shi, to auren ku zai yi kyau.

3. Bada kulawa daidai gwargwado ga al'adun biyu

Kowace al'ada tana da al'adu da dokoki. A cikin auren al'adu koyaushe akwai barazanar rasa wasu al'adun.


Iyalai biyu gaba ɗaya suna jan hankalin ma'aurata yayin da suke tsammanin su bi al'adunsu na addini.

Wannan na iya zama da wahala ga ma'aurata saboda cewa a'a ba zai taimaka ba kuma bin abubuwa da yawa na iya rikitar da su da yaransu. Wannan shine inda lamirinsu yake zuwa wasa.

A matsayinku na iyaye, ba kwa son yaranku su bi al'adu ɗaya kawai. Don gujewa rudani kuma don farantawa kowa rai, jera abin da ke da mahimmanci daga al'adun duka kuma bi waɗancan.

Zaɓin tsakiyar hanya ba zai zama da sauƙi ba, amma dole ne ku yi.

4. Koyi yare don sadarwa ta hanya mafi kyau

Mutum na iya gane hakan da farko, amma shingen harshe na iya zama matsala idan kun yi aure a waje da al'adun ku.

A lokacin dabino ko yayin da kuke ganin juna, abubuwa sun yi kyau amma lokacin da kuka zauna da wanda baya jin yaren ku, sadarwa na iya zama da wahala.


Maganin wannan yana iya kasancewa kuna koyan yaren juna. Koyan yaren juna yana da fa'idodi guda biyu. Oneaya, kuna iya sadarwa da juna da kyau. Na biyu, kuna tattaunawa ta yau da kullun tare da surukan ku da dangin ku.

Damar samun karbuwa da sauri daga surukanku zai karu idan za ku yi magana da yarensu.

Kada ku bari shingen sadarwa ya shiga tsakanin ku.

5. Yi hakuri

Kada ku yi tsammanin abubuwa za su fi kyau kuma na al'ada nan da nan. Kuna iya ƙoƙarin ku don kada ƙalubalen al'adu ya shiga tsakanin rayuwar auren ku, amma abubuwa ba za su fara faruwa ba tun farko. Za ku yi tuntuɓe kuma za ku iya faɗi, amma dole ku ci gaba da ƙoƙari. Hakuri shine mabuɗin bayan komai.

Kullum ƙalubale ne don daidaitawa cikin sabuwar al'ada kwatsam.

Za a sami lokacin da ba ku da tabbacin abin da za ku yi ko kuma ku tsine wa kanku don yin kuskuren, amma kada ku daina. Koyon sabon abu yana ɗaukar lokaci. Ci gaba da ƙoƙari da kula da taki. A ƙarshe, za ku mallaki komai kuma abubuwa za su yi kyau.

6. Tattauna yadda ake yin sa

Kafin ku auri abokiyar zaman ku daga wata al'ada daban, zauna ku tattauna yadda samarin ku ke shirin yin abubuwa.

Cikakken daidaituwa da sadarwa tsakanin ku duka yana da mahimmanci. Ku biyu za ku shiga cikin sabon yankin al'adu kuma za ku koyi sabbin abubuwa da yawa.

Ba zai zama tafiya mai sauƙi ba kwata -kwata.

Za a gwada ku duka biyu da gwaji da yawa a farkon shekarun auren ku. Ku duka ku tsaya kusa da junan ku kuma ku jagoranci juna a duk lokacin da ake buƙata.

Don haka, yi magana game da shi kuma zana shiri kan yadda ku maza za ku sa aurenku na al'adu ya yi nasara.

7. Koyi haƙuri

Ba duk al'ada ce cikakke ba.

Akwai lokutan da ba za ku yarda da wata al'ada ko al'ada ba. Fitar da ra'ayoyin ku da ƙoƙarin sanya ra'ayin ku dalilin da yasa bai yi daidai ba na iya haɓaka yanayin mara kyau.

Koyi haƙuri.

A lokacin auren al'adu, dole ne ku koyi girmama al'adun juna da al'adun juna. Ya zo da karbuwa. Kuma lokacin da kuke yarda da al'adar abokin tarayya, to babu buƙatar tambayar dabarun su.

Ba daidai bane a sanya dabaru a gaba koyaushe. Wani lokaci, bari motsin rai ya kai ga yin wannan aure yayi aiki.