Abubuwa 7 da yakamata ayi lokacin da ake Neman Yadda Ake Barin Wanda Kake So

Mawallafi: Monica Porter
Ranar Halitta: 13 Maris 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Lokuta 8 Da Yin Jima’i  Acikin Su Yake Da Hadari Da illa Ga lafiya Da Azzakari. (amma abun taka.....
Video: Lokuta 8 Da Yin Jima’i Acikin Su Yake Da Hadari Da illa Ga lafiya Da Azzakari. (amma abun taka.....

Wadatacce

Yanke shawarar barin dangantaka yana ɗaya daga cikin mawuyacin hali, ɓarna da muke yi a matsayin mutane. Yana da wahala idan muna zaɓar barin wanda muke ƙauna har yanzu.

Koyaya, wani lokacin muna gane cewa duk yadda muke son wani, ba shi da lafiya a gare mu. Ko wataƙila mun fahimci cewa rayuwarmu tana tafiya ne ta fuskoki daban -daban.

Ko ta yaya, wani lokacin dole ne mu bar koda lokacin da zukatanmu ke son ci gaba da zama.

Karanta abubuwa bakwai don tunani ko aikata yayin da kuke tunanin yadda za ku bar wanda kuke ƙauna.

1. Bayyana dalilin da yasa kuke son barin gida

Theauki lokaci don yin tunani ta cikin dalilanku na barin.

Kuna iya yin jarida game da waɗannan ko yin lissafi. Bayyanawa game da dalilanku na barin ba zai taimaka muku kawai yanke shawarar barin ba amma kuma zai zama kyakkyawan tunatarwa game da dalilin da yasa kuka yi wannan zaɓin idan kuna da nadama ko tambayar shawarar ku.


Kada ku yanke hukunci ko dalilan ku suna da inganci ko kuma idan abubuwan da ke cikin alaƙar sun kasance "mara kyau" don ba da izinin barin.

Idan zuciya ko kai suna gaya muku lokaci ya yi da za ku fita, yana da mahimmanci ku kula da hakan.

2. Yarda da soyayya

Yayin da kafofin watsa labarai da al'umma ke ba mu ra'ayi cewa dole ne mu daina ƙaunar wani idan dangantaka ta ƙare, wannan ba gaskiya bane.

Yayin da kuke kewaya yadda ake barin wanda kuke ƙauna, ɗauki lokaci don amincewa da ƙaunar. Girmama duka soyayyar da kuka taɓa samu da kuma ƙaunar da har yanzu kuna ɗaukar tsohon ku.

Yi gaskiya tare da kanku cewa har yanzu kuna ƙaunar wannan mutumin, amma kuna buƙatar ci gaba don amfanin ku.

3. Yi tsammanin jin baƙin ciki

Baƙin ciki wani ɓangare ne na kowane rashi ko ɓarna, amma yana iya zama mai zurfi musamman lokacin da kuka bar wani da kuke ƙauna.

Girmama irin baƙin cikin da ke tasowa.Kuna baƙin ciki ba kawai rayuwar da kuka yi tare da abokin tarayya ba amma rayuwar da kuka yi tunanin za ku samu - da duk abubuwan da ba za ku taɓa fuskanta tare ba. Wannan na iya zama mai zurfi da zurfi, musamman idan kuna fita daga dangantaka ta dogon lokaci.


Wani lokaci ana gaya mana cewa, a matsayin mu na wanda ya fara rabuwa, bai kamata mu yi baƙin ciki ba. Amma hasara hasara ce.

4. Ka ba kanka da tsohonka sarari

Da zarar kun tafi, ko kuma kun yi niyyar barin sanannu, ba wa kanku da tsohon ku sarari.

Ko da kuna fatan ci gaba da sada zumunci tare da tsohon ku, ba daidai ba ne a gare ku ku yi tsammanin canzawa zuwa sharuddan abokantaka nan da nan.

Someauki lokaci don numfashi. Kada ku tuntuɓi na ɗan lokaci. Ku da tsohon ku za ku iya yarda kada ku tuntuɓi juna na wani lokaci.

Wannan na iya zama da wahala idan kun saba da gani, magana, ko aika saƙon mutum kowace rana. Amma yana ba ku lokaci biyu don daidaitawa ga canzawar gaskiyar dangantakar ku.

5. Ka zama mai taushin kai

Kun yanke shawara mai wahala mai ban mamaki kuma kun sami canjin rayuwa mai mahimmanci. Ka kyautata wa kanka.


Tabbatar kula da abubuwan yau da kullun; abinci mai gina jiki, motsa jiki, kula da jikin ku da tunanin ku. Hakanan, san cewa wani lokacin yana kama da yoga da tofu kuma wani lokacin yana kama da ice cream da Netflix.

Kuna warkewa.

Gwada kada ku yi wa kanku wuya. Nemi shawara idan kun sami kanku kuna bugun kanku. Ku ciyar lokaci tare da abokai waɗanda ke haɓaka ku. Shiga cikin ayyukan ruhaniya masu ma'ana kuma ciyar da ruhun ku.

6. Kafa wasu manufofi

Kuna da sabuwar rayuwa tana buɗewa a gabanku. Kafa maƙasudai da tunanin yadda sabuwar rayuwarka zata kasance.

Yana iya zama da taimako ku koma cikin jerin dalilanku na barin gida. Idan dangantakar ku ta hana ku yin abubuwan da kuke so ko kuna son gwadawa, yanzu shine lokacin yin su!

Idan kuna rarrabuwar kawuna daga dangantaka ta dogon lokaci ko aure, ku kuma saita maƙasudai masu amfani don samun 'yancin kuɗi. Kuna iya saita burin ɗan gajeren lokaci, burin dogon lokaci, ko ma maƙasudin jerin guga.

7. Bada kanka don jin farin ciki

Lokacin da muka bar wani da muke ƙauna, wani lokacin muna jin kamar ba mu sake samun farin ciki ba saboda mun cutar da mutumin.

Amma kuna da izinin jin farin ciki. Kamar yadda kuke ba wa kanku sarari don baƙin ciki, ku ba wa kanku izinin jin farin ciki.

Yayin da yake ɓacin rai don barin wanda kuke ƙauna, ba lallai bane ku azabtar da kanku har abada. Kuna iya amincewa da ɓangaren ku a cikin alaƙar da rarrabuwa, amma kuyi aiki don barin kowane laifi.

Waɗannan su ne abubuwa bakwai da za ku iya yi lokacin da kuke tunanin yadda za ku bar mutumin da kuke ƙauna.