Abubuwa 5 da Ma'aurata masu gwagwarmaya ya kamata su sani game da Aure

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 6 Afrilu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Tambayoyin da malam ya amsa da suka bayarda mamaki - Sheikh Aminu Ibrahim Daurawa
Video: Tambayoyin da malam ya amsa da suka bayarda mamaki - Sheikh Aminu Ibrahim Daurawa

Wadatacce

Ana koya mana darussa da yawa a makaranta da kwaleji - daga karatu da rubutu zuwa kimiyya da lissafi. Amma ina za mu je mu koya game da gina aure mai kyau da abin da za mu yi da auren da ke fama? Yawancin mu muna koyo game da alaƙa ta hanyar abubuwan da muka samu - mai kyau da mara kyau. Amma wani lokacin yana da kyau ku kalli aure kamar yadda kuke yi a kowane fanni - da hankali da tunani mai zurfi.

Akwai hanyoyi da yawa don ƙarfafa alaƙa. Amma da farko, kuna buƙatar sanin cewa ba ku kaɗai ba ne a cikin wannan. Kowace dangantaka tana da gwagwarmaya.

Idan kuna gwagwarmaya da aurenku ko kuna jin takaicin dangantaka, ga abubuwa biyar da yakamata ku sani. Amma ku tuna, waɗannan ba mafita bane ga matsalolin dangantaka, amma a maimakon farawa don taimaka muku duba matsalolin alaƙa ta yau da kullun ta hanyar da ta dace. Karanta don gano yadda za ku inganta alaƙar ku ta hanyar karɓar wasu abubuwa da aiki akan sauran don magance aure mai wahala.


Kowa yana da matsaloli

Ma’aurata da yawa sun bayyana cewa suna da cikakkiyar aure, amma kowane ma'aurata suna kokawa ta wata hanya. Yana iya zama kamar ba sa yin jayayya, musamman lokacin da kuka ga hotunan farin ciki, masu murmushi a Facebook, amma kar a yaudare ku! Ba shi yiwuwa a san yadda sauran ma'aurata ke rayuwa bisa murmushi kawai.

Ka tuna cewa ko da mafi kyawun ma'aurata suna fama da alaƙar su. Ba a tallata alamun auren da ke fama. Sai kawai idan ma'aurata suka rabu da juna ne mutane za su fahimci yadda suke cikin mawuyacin lokaci. Duk wani ƙwararren masani na aure da ke aiki tare da ɗimbin matsalolin dangantaka da mafita zai iya gaya muku hakan.

Matsaloli ba sa tafiya da kansu

Duk lokacin da ake magana game da yadda za a gyara matsalolin alaƙar, wataƙila kun ji shawarar da aka yi ta maimaitawa-Lokaci yana warkar da raunuka duka.

To, lokaci baya warkar da dukkan raunuka. Mai kama da raunukan jiki, raunin dangantaka kuma yana daɗa yin muni idan ba a kula da shi da kulawa ba. Ba za ku sami kwanciyar hankali da kuke so ba idan ba ku magance matsalolin da ke tasowa a cikin dangantakar ku mai wahala ba. Ofaya daga cikin manyan abubuwan da ke ƙarfafa tushen alaƙa shine yarda da wannan kuma ci gaba don magance matsalolin ɗan gajeren lokaci da matsalolin alaƙa na dogon lokaci.


Tabbas, yana buƙatar ƙoƙari daga ɓangarorin biyu. Bincike ya nuna cewa ma'aurata masu farin ciki su ne waɗanda ke aiki a kan matsalolin su duka tare da daidaikun mutane. Auren gwagwarmaya yana buƙatar aiki mai yawa kuma nauyin yin shi yana kan abokan haɗin gwiwa. In ba haka ba, dangantaka mai rikitarwa na iya ɓacewa kuma ta mutu kamar tsiron da ba a shayar da shi ba.

Kalli gwagwarmayar ku ta hanya mai kyau

Gwagwarmaya na iya haɓaka canjin da ake buƙata a cikin aure. Suna kama da hasken ja gargadi akan dashboard ɗin motarka wanda ke nuna cewa wani abu ba daidai bane kuma yakamata a magance shi. Idan an magance shi da kyau, rikice -rikicen aure ba dole ne su ƙare da fushi, haushi, ko rabuwa ba. Matsalolin da ke tasowa a cikin dangantakar ku suna ba ku damar yin haɗin gwiwa. Lokacin da mutane biyu ke aiki ta hanyar matsala da aure mai wahala tare, suna fitowa daga ɗaya gefen kusa fiye da da.


Ka kai hari ga matsalolinka, ba abokin tarayya ba

Yawancin ma'aurata a cikin auren da ke fama suna yawan yin faɗa game da wannan batun akai -akai, kodayake yana iya bayyana ya canza cikin cikakkun bayanai. Nemo dalilin da yasa kuke fada. Menene ainihin batun? Yi ƙoƙarin guje wa kai hare -hare na sirri, wanda zai haifar da kariya. Maimakon haka, mayar da hankali kan matsalar da kanta.

Ƙarfafa alaƙa da matarka ta amfani da wannan hanyar na iya buɗe farin ciki a cikin dogon lokaci. Gwada wannan hanyar kuma za ku ga yawancin matsalolin dangantakarku sun shuɗe, suna buɗe hanya don mafi kyawun tattaunawa da ƙarancin haushi.

Nemi taimako

Kuna da damar samun albarkatu da yawa waɗanda zasu iya taimakawa tare da matsalolin dangantaka. Littattafai, gidajen yanar gizo, shirye -shiryen tallafi, bidiyo, nasiha na aure, komawar karshen mako, taron karawa juna sani, da sauran albarkatu da yawa na iya taimakawa auren ku inganta da bunƙasa.

Kada ku ji tsoro ku miƙa hannu don neman taimako don aurenku mai wahala ko neman hanyoyin inganta alaƙa. Mai ba da shawara zai iya ba ku haƙiƙa ra'ayi da shawara kan matsalolin dangantaka kamar ba wanda zai iya. Yin aiki ta hanyar matsalolin alaƙa baya buƙatar zama aikin da dole ne ku yi shi kaɗai.

Kun zaɓi kasancewa tare da mutumin da kuke ƙauna don haka aure mai gwagwarmaya shine kawai lokacin da matsalolin zasu iya zama ko kuma sun ɗan yi yawa. Amma duk na ɗan lokaci ne kuma dole ne ku yi aiki kowace rana don magance duk ƙalubalen dangantakar.

Wani lokaci, haɓaka alaƙar ku na iya zama batun kallon abubuwa daban ko kuna iya buƙatar taimakon alaƙar ƙwararru. Duk abin da ya kasance, kawai ku riƙe kuma ku sani cewa babu abin da ba zai yiwu ba idan kai da abokin aikin ku sun sanya zukatan ku a ciki.