Yadda Ake Hada Fina Finan Tare Tare Da Inganta Dangantaka

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 10 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 28 Yuni 2024
Anonim
Штукатурка стен - самое полное видео! Переделка хрущевки от А до Я. #5
Video: Штукатурка стен - самое полное видео! Переделка хрущевки от А до Я. #5

Wadatacce

A cikin al'umman mu, galibi ana maganar maganar kuɗi haramun ne. Koyaya, a cikin dangantaka mai kusanci kamar haɗin gwiwa na soyayya, rashin yin tattaunawa game da kuɗi na iya zama mai warware matsalar.

Ko za ku yi aure ba da daɗewa ba, ma'auratan da suka yi aure, ko kuma sun kasance cikin dangantaka tsawon shekaru, yana da mahimmanci ku yi magana da abokin tarayya game da kuɗi.

Matsalolin kuɗi na iya yin ko karya dangantaka. Don haka, ta yaya ake sarrafa kuɗin ku a matsayin ma'aurata?

Yakamata ku kasance duka a shafi guda game da yadda ake sarrafa duka iska da lokacin saukowa. Ci gaba da karantawa don bincika huɗu daga cikin mafi kyawun dalilan da kowane ma'aurata ke buƙatar magana game da kuɗi da yadda za a magance matsalolin kuɗi a cikin dangantaka.

1. Tabbatar da kwanciyar hankali na kuɗi

Dangantaka tana da ƙalubale sosai da kan su kafin kuɗi ya shiga wasa. Wannan yana haifar da tambaya, yadda ake magana game da kuɗi tare da saurayin ku, budurwa ko matar aure?


Domin mutane biyu su gina rayuwa tare, suna buƙatar tattauna wanda zai zama babban mai ba da sabis ga danginsu, yadda za su amsa yanayin gaggawa da duk wasu bayanan da ke ba da gudummawa ga kwanciyar hankali na kuɗi.

Rashin tattauna kowane ɗayan waɗannan batutuwan zai haifar da ƙarin matsala ga ma'aurata kamar yadda yin watsi da waɗannan cikakkun bayanai kuma batutuwan da ke tare da su na iya haifar da faduwar ma'auratan.

Yana da sauƙi ga mutane kada su so yin tunani game da kuɗi da fatan abubuwa duka za su yi aiki, amma ɗaukar lokaci don yin magana game da tsare -tsaren ku da burin ku tare da abokin aikin ku zai taimaka ku duka ku sami ƙarfin gwiwa da kwanciyar hankali a cikin makomar ku.

Tabbatar fiye da ku biyun kun gamsu da tsare -tsaren ku.

Zai iya zama da wahala lokacin da mutum ke ɗaukar nauyin bayarwa ko lokacin da abokin tarayya ya ji su ne kawai ke ƙoƙarin ceton.

Kan batun yadda ake sarrafa kuɗi a matsayin ma'aurata, yi magana da juna don tabbatar da kwanciyar hankalin kuɗin ku da alaƙar ku.


2. Yanke shawarar yadda ake raba kuɗi

A cikin ma'aurata, abokan tarayya biyu sun yarda su raba soyayya da rayuwa tare da juna.

A cikin wannan nau'in alaƙar, duka abokan haɗin gwiwar suna buƙatar tattauna cikakkun bayanai kamar wanda ke da alhakin biyan kuɗaɗen rayuwa kamar haya, abinci, da inshora, ban da wasu muhimman yanke shawara kamar ko yakamata su nemi rancen kuɗi na yau da kullun don rufewa farashin manyan tikiti.

Yadda kuke adanawa, karɓar rance, ko neman kuɗi duk muhimman abubuwa ne da za a tattauna tsakanin ku.

Duk da yake ma'aurata da yawa sun zaɓi raba kuɗin su ta wata hanya, waɗannan nau'ikan yanke shawara suna buƙatar tattauna su duka abokan tarayya tun da farko.

Don kula da kuɗi tare, kada ku ɗauka kuna kan shafi ɗaya ba tare da yin magana ba. Wannan kuma yana amsa tambayar, "yadda ake magana game da kuɗi a cikin alaƙa"

3. Guji fada akan kudi

Yaƙi akan kuɗi ya fi sau da yawa dalilin da yasa soyayya da yawa ke wargajewa. Don haka, yadda ake sarrafa kuɗi tare?


Ma’auratan da ba sa yin magana da junansu game da wani abu mai mahimmanci kamar kuɗi za su sami kansu suna cin karensu babu babbaka, suna magana daga rashin kuɗin su, da jayayya saboda rashin tabbas game da makomar.

Kodayake batun batun kuɗi ba koyaushe yanke shawara mai sauƙi bane, yana iya zama ainihin abin da ke ceton dangantakar ku.

Yi magana game da kuɗi lokacin da ku duka kuna cikin yanayi mai kyau kuma kada ku yi zargi.

Ka tuna cewa yana da kyau a nemi shawara da magani tare, kuma ba kwata -kwata alamar mummunan dangantaka. Babu kunya don neman sulhu ko taimako don ku iya kula da waɗannan tattaunawar.

Har ila yau duba:

4. Gina kyakkyawar makoma tare

Magana game da kuɗi yana sauƙaƙa ma ma'aurata yin gaskiya da juna.

Yaya ya kamata ma'aurata su kula da kuɗi?

Maimakon ɓoye wani abu kamar ƙarin kuɗi ko duwatsun katin kuɗi ko bashi, ma'auratan da ke da “kuɗin” magana da juna suna iya yin gaskiya game da komai da duk abin da ya shafi kuɗi.

Ko sun shiga wani yanayi na ƙalubalen kuɗi ko suna aiki tare don kaiwa ga wasu mahimman matakai, kasancewa a shafi ɗaya na kuɗi zai taimaka wajen ƙarfafa alaƙar su.

Gaskiya da girmamawa sune ginshiƙai guda biyu na kowane kyakkyawar alaƙa, kuma sune sifofi waɗanda ke haɓaka ta zahiri yayin magana akan kuɗi. Wannan wata muhimmiyar shawara ce kan yadda ake tafiyar da kuɗi tare.

Yana iya zama da wahala da rashin jin daɗi da farko, amma ta hanyar ɗaukar lokaci don magana game da kuɗi, ku da abokin aikinku za ku iya gina kyakkyawar makoma tare.

A kan yadda ake gudanar da kuɗi tare, kada ku ji tsoron ɓarna batutuwa masu mahimmanci, amma kuyi hakan da alheri da ƙauna.

Yawancin ma'aurata na iya jinkirta yin magana game da kuɗi, saboda suna jin tsoron tattauna irin waɗannan batutuwan na iya haifar da muhawara a nan gaba. Koyaya, wannan muhimmin magana game da kuɗi shine hanya mafi kyau don kare alaƙar su da shirya don gaba.

Fara tare da ƙananan tattaunawa game da ceton da burin gaba, kuma daga can zaku iya fara tattaunawa mafi girma game da asusun adana na dogon lokaci, lamuni, jinginar gidaje, da sauran batutuwan kuɗi.

Don haka, ta yaya za a sarrafa kuɗi tare idan yana da wahala kuma yana haifar da rashin fahimta?

Ko da alama yana da wahala da farko, yin hakan zai ƙarfafa alaƙar ku da ƙaunar ku. Da zarar amintaccen makomar kuɗin ku, ƙasa da ku da abokin tarayya za ku damu da abin da zai biyo baya. Da zarar kun zama masu nuanced kan yadda ake sarrafa kuɗi tare, zaku iya mai da hankali kan abin da ya fi mahimmanci yanzu-juna.