Yadda Ake Kyautata Dangantakata

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 3 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Muhimmancin kyautata Niyya acikin aiki daga bakin Dr. Jabir maihula Sokoto
Video: Muhimmancin kyautata Niyya acikin aiki daga bakin Dr. Jabir maihula Sokoto

Wadatacce

Idan ya zo ga alaƙa, koyaushe akwai damar gina ƙari. Duk yadda dangantakarku ta yanzu take da kyau, koyaushe ku tuna cewa abubuwa na iya zama mafi kyau fiye da yadda suke. Dukanmu mun san ba wuya a sami shawarwari don inganta kai ba.

Za mu iya daidaita halayenmu, mu rasa nauyi, mu yanke muggan halaye-kuma akwai ɗimbin littattafai da labarai game da taimakon kai-amma yaya game da shawara game da alaƙar da ke tsakaninmu da ma’auratanmu?

Bari mu bincika wasu daga cikin waɗannan shawarwarin a nan a cikin labarin da ke gaba kuma mu koyi inganta alaƙar da muke da ita tare da abokan aikin mu.

Hanyar da kuke fahimtar alaƙar ku da abokin tarayya shine a ƙarshe hanyar da kuke rayuwa. Jimlar abubuwan da kuka haɗu tare a cikin alaƙar tana ba da tsari, kuma ku kuma ku kaɗai ne za ku iya tantance ƙimar hasashe da tunanin ku waɗanda ke ɗaukar duniyar da ke kewaye da ku.


1. Karin magana

Sadarwa tana taka muhimmiyar rawa a cikin kowane lamari na ɗan adam. Lokacin da muke cikin alaƙa, kalmominmu sun cika fiye da ji da hankali.

Wasu mutane suna jin tsoron kashe waɗannan abubuwan tare da abokan haɗin gwiwa kuma a maimakon haka bari su gina cikin su, kawai suna haifar da takaici da damuwa a ƙarshe.

Ta yaya kuma za mu iya sanar da abokan aikin mu yadda muke ji a ciki ba tare da mun yi magana da su ba? Ta hanyar riƙe madaidaiciyar magana ta gaskiya tare da ma'auratan mu, ta atomatik muna inganta alaƙar mu da su ba tare da mun sani ba.

2. Dogara da saurara

Yana da ban mamaki koyaushe sanin cewa zaku iya tsare mutumin da ke zaune a gefenku. Bari wannan mutumin ya san wannan, yi ƙoƙarin yada duk fara'a da jin daɗi a cikin ɗakin lokacin da kuke tare da su. Dogara da sauraron su.

Dukanmu muna son wanda zai iya jin mu, kuma ba mu da ɗan bambanci a wannan fannin fiye da matan mu.

Idan kun saurari mutumin da kuke hulɗa da shi, kai tsaye za ku aika musu da saƙon cewa kuna da sha'awar su sosai kuma kuna kula da su. Kada ku manta cewa idan kuna son zama mai magana mai kyau, dole ne ku zama mai sauraro da kyau, kamar yadda Dale Carnegie ya faɗi da kyau. Tambayi abokin aikin ku game da yadda ranar su ta kasance, tambaya game da abubuwa marasa mahimmanci da aka saba kuma sanar da su cewa kuna kulawa don inganta dangantakar ku.


3. Koyaushe ga gefen ɗayan

Dole ne ku kasance masu son ganin gefen su. Kada ku ce a'a ga sabbin abubuwan da abokin aikinku zai iya ba da shawara. Alaƙar farin ciki koyaushe alama ce ta kyakkyawar fahimtar juna. Gwada tunanin alaƙar a matsayin yarjejeniya tsakanin jihohi. Domin kowace jiha ta ci gaba, dole ne kowace jiha ta fahimci manufofin.

Dangantaka ana yin ta don tallafawa, kuma don taimakawa abokan hulɗar da ke cikin ta su sami ginshiƙi mai goyan bayan juna yayin da cikas a rayuwa ko wasu tashin hankali suka bayyana.

4. Zama mafi kusanci

Wace hanya ce mafi kyau don nuna ƙaunarku ga abokin tarayya fiye da kan gado? Abokan zumunci an tabbatar don inganta dangantaka. Jikunanmu suna sakin hormones wanda kai tsaye yana shafar yadda muke ji ga mutum kuma yana ƙarfafa alaƙar da muke da ita.


Fara ƙarin kusanci a cikin gado kuma yana nuna abokan hulɗar ku cewa kuna son su kuma ana ƙaunarsu.

An san alaƙar farin ciki tana da alaƙa tsakanin abokan tarayya kyakkyawan matakin sanin juna, wanda ke sa alaƙar su ta fi ta marasa daɗi.

5. Fita sau da yawa

Yaushe ne lokacin ƙarshe da kuka ci abincin dare a cikin gari a wuri mai kyau? Ko zuwa fina -finai? Ko kawai fita don yawo a wurin shakatawa? Fara fara dare.

Idan kuna cikin dangantaka mai dindindin kuma kun “yi kamar” mantawa game da duniyar waje, yi ƙoƙarin sace yankin ta'aziyar abokin tarayya wata maraice kuma ku fitar da su a kwanan wata a gari, kamar yadda kuka saba lokacin da kuka fara kunne. Yin abubuwa na yau da kullun yana haifar da soyayya kuma idan kuka ci gaba da yin hakan, hakan zai inganta alaƙar ku.

Kasancewa cikin dangantaka ba yana nufin cewa kun manta yadda ake jin daɗi ba. Bayan haka, ku manyan abokai ne, kuma kuna magana akan manyan abokai ...

6. Ku manyan abokai ne

Kada a manta da wannan. Lokacin da kuke cikin alaƙa da wani koyaushe dole ne ku tuna cewa sama da ku duka manyan abokai ne, kuma wannan shine mafi kyawun alaƙar da ta taɓa kasancewa. Kuma abokai mafi kyau suna jin daɗi, kulawa da fahimtar juna. Kasancewa abokai mafi kyau yana sa alaƙar ku ta zama mai daɗi da daɗi.