Yadda Ake Magance Illolin Coronavirus akan Aure

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 4 Afrilu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
ILLAR YIN AIKI GWAMNATI GA MATAN AURE.
Video: ILLAR YIN AIKI GWAMNATI GA MATAN AURE.

Wadatacce

Barkewar duniya, warewar jama'a, da rigimar aure galibi suna tafiya tare.

Saboda Covid-19, akwai ƙarin haɗarin mummunan tasiri akan lafiyar kwakwalwa; duk da haka, tare da wasu juriya, hangen nesa, da horo, ma'aurata za su iya yin mafi yawan rufewar tilas da cutar sankara ta kawo.

A cikin wannan rukunin yanar gizon, Ina so in yi magana da mutanen da ke rayuwa ta keɓe masu keɓewa tare da ƙara fahimtar cewa ba sa fatan kasancewa tare da abokan hulɗarsu ko mafi muni suna shan azaba ta zahiri, ta hankali, ko ta jiki saboda tasirin ƙara damuwa a kan danginsu.

Duk da illar da keɓewa ga ma'aurata, ma'amala da baƙin ciki, sarrafa kwanciyar hankali, kaɗaici a cikin aure, da maido da lafiyar motsin rai ba zai yiwu ba.


Illolin cutar coronavirus

Ba abin mamaki bane cewa an sami sakamako mai yawa na rashin lafiyar kwakwalwa na coronavirus akan mutane, ma'aurata, da iyalai. A cikin binciken kwanan nan da Gidauniyar Kaiser ta gudanar, kusan rabin wato kashi 45% na manya a Amurka sun ce damuwarsu kan cutar ta yi illa ga lafiyar hankalinsu.

Kasancewa cikin keɓewa da tilastawa tare da abokin tarayya kun rasa girmamawa ko rasa haɗin gwiwa mai ma'ana tare da shekaru da yawa na lalacewar aure ko ma mafi muni abokin haɗin gwiwa wanda ke cutar da ku shine saiti don ɓacin rai, ciwon zuciya, kuma, a wasu lokuta, kashe kansa tunani da ƙoƙari.

Sakamakon cutar Corona Virus a kan mutane ya fara fitowa fili. Dangane da rahotannin labarai na baya -bayan nan, an sami:

  1. An samu karuwar buƙatun saki a China da musamman a lardin Wuhan sakamakon sauƙaƙe barkewar cutar a can. Irin wannan yanayin zai iya faruwa ba da daɗewa ba a cikin ƙasarmu.
  2. Yawan tashin hankali na cikin gida tun farkon rikicin lafiya a gundumar Mecklenburg, North Carolina, inda nake zama. Ba zai zama abin mamaki ba don ganin wannan yanayin ya yi kama da na ƙasa a cikin watanni masu zuwa.
  3. Haɓakawa a cikin abubuwan da ke faruwa na mafarki mai ban tsoro kamar yadda mai binciken mafarki ya auna. Wannan, ba shakka, ba abin mamaki bane kamar yadda mafarkai ke kwatanta rayuwarmu ta yau da kullun kuma galibi suna hidimar tunatar da mu damuwar da muka shaku da ita sosai don mu san lokacin farkawa.

Amma menene tasirin ilimin cutar, a kan mutanen da ba su da bege game da aurensu kuma duk da haka suna keɓe tare da matar su?


Mahaifiyata ta kan gaya min cewa mutanen da suka fi kowa kadaici a duniya su ne wadanda ke cikin auren rashin jin dadi.

Ya kamata ta sani; a cikin auren ta na farko, ba tare da farin ciki an haɗa ta da mai tsara dabi'a ba, kuma a cikin auren ta na biyu, ga mahaifina, ta yi aure cikin farin ciki da wani mawaki mai nishaɗi wanda ta haifi 'ya'ya huɗu.

Fahimtar baƙin cikin da ba a warware ba

Don masu farawa, yana da hikima, kodayake wataƙila ba ta da hankali, don jin yadda kuke ji.

Da yawa daga cikin mu suna yawo da baƙin ciki wanda ba a warware shi ba, muna rayuwa irin ta shagaltuwar da muke murƙushe waɗannan motsin har abada ko nutsar da su cikin giya ko wasu miyagun ƙwayoyi.

Yayin da baƙin cikin da ba a warware ba sau da yawa yana da alaƙa da asara kamar ƙaunataccen iyaye wanda ya mutu, abokin aiki na kusa da ya ƙaura, rashin lafiya da ke iyakance motsin mu, wani nau'in baƙin ciki yana da alaƙa da asarar mafarkin yin aure cikin farin ciki.


Gudanar da baƙin cikin da ba a warware ba

Kuna jin damuwa ta rashin jin daɗi? Neman hanyoyin magance baƙin ciki?

Labari mai dadi shine yin aiki ta bakin ciki na iya kai mu wurin karɓa da ma farin ciki lokacin da muka fito daga ɗaya gefen, muna bugun tasirin coronavirus akan aure, lafiya, da rayuwa.

Tsayawa mujallar ji,ɗaukar lokaci don gano inda a cikin jikin ku ke riƙe da baƙin cikin ku, da jin waɗannan abubuwan.

Tattaunawa da amintaccen aboki, kasancewa ɗaya, da kuma kula da mafarkin ku na dare duk hanyoyin da za su iya taimaka mana ƙwarewa da aiki ta hanyar baƙin cikin mu.

Kalli wannan bidiyon yana da motsa jiki na zahiri da zaku iya yi YANZU don taimakawa damuwar ku ta hanyar rubutu a cikin jarida.

Da zarar kun ji cewa kuna ganowa da aiki ta cikin baƙin cikin ku, mataki na gaba shine gano abin da kuke so ku yi tare da alaƙar ku mara daɗi.

  • Shin kun yi ƙoƙarin yin magana da abokin tarayya?
  • Shin kun kasance masu iya magana don samun hankalinsu?
  • Shin kun karanta wasu littattafai kan aure?
  • Shin kun ga mai ba da shawara na ma'aurata?

Waɗannan tambayoyi ne masu mahimmanci don yin tambaya don ku iya ɗaukar matakai don magance mummunan tasirin coronavirus akan aure.

Kwararren mai ba da shawara ko mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali zai iya taimaka muku warware rikice -rikicen da ke tsakaninku da alaƙarku.

Koyaya, waɗanda ke cikin alaƙar cin zarafin jiki na iya zama dole suyi amfani da kulawa ta yadda suke kusanci da abokin tarayya.

Amma me yasa shawarar ma'aurata bai dace ba ga wasu ma'aurata?

An yi amfani da maganin ma’aurata ga waɗanda ake cin zarafinsu ta jiki ko ta motsin rai, kuma za a iya ba da irin waɗannan mutanen ta hanyar tuntuɓar mafakar tashin hankali ta gida.

Shirin aiwatarwa

Lokacin da mutane ke ƙoƙarin yanke muhimman yanke shawara na rayuwa, ko barin aiki ne ko barin aure, galibi nakan nemi su cika tebur biyu biyu.

  • Sheetauki takarda mara fa'ida kuma zana layi ɗaya zuwa tsakiyar a tsaye sannan layi ɗaya a tsakiyar tsakiyar a kwance.
  • Yanzu zaku sami kwalaye huɗu.
  • A saman shafin, sanya kalmar Tabbatacce a saman shafi na farko da kalmar Korau a saman shafi na biyu.
  • A gefen gefen sama da layin kwance, rubuta Bar sannan ƙasa da wancan, a gefen gefen ƙasa da layin kwance, rubuta Zama.

Abin da na kuma roƙi abokan ciniki da su yi shi ne jera abubuwan da ake tsammanin sakamako mai kyau na barin auren, sannan kuma ana tsammanin sakamakon mummunan sakamakon barin auren.

Sannan a ƙasa da wancan, jera sakamako mai kyau da ake tsammani na zama a cikin aure, sannan kuma ana tsammanin mummunan sakamako na zama a cikin aure.

  • Amsoshin a cikin akwatuna huɗu na iya haɗawa kaɗan amma ba gaba ɗaya ba.
  • Manufar ita ce ganin ko wata muhawara ta fi ta sauran.

Zai zama mai hikima a tabbata cewa fannoni masu kyau da yawa na yin aure sun sha gaban abubuwan da ba su dace ba na zaman aure kafin ku yanke shawarar barin.

Tebur biyu zuwa biyu hanya ɗaya ce don samun haske game da wannan.

Za a kawo ƙarshen annobar da kuma tasirin mahaukaciyar cutar coronavirus akan aure, lafiya, tattalin arzikin duniya da rayuwa.

Ga waɗanda ke cikin auren rashin jin daɗi, Ina ba da shawarar ku yi amfani da wannan lokacin don yin dabara maimakon wahala.

  • Ji motsin ku.
  • Yi magana da matarka, idan ta yiwu.
  • Yi magana da aboki mai hikima game da yanayin ku.
  • Yi baƙin ciki da asarar ku.
  • Yanke shawarar abin da kuke son yi ta amfani da dabara kamar biyu ta tebur biyu.

Da zarar kun yanke shawara, gano hanyoyin da kuke buƙatar ɗauka don ko dai inganta auren ku ko zaɓi kashe aure.

Ayyukan da kuke yi yanzu da cikin watanni masu zuwa na iya haifar da mafi kyawun walwala a kan hanya lokacin da rayuwar ku ta koma al'ada bayan cutar ta coronavirus.